Hỏi thăm về công chứng

wheatflourqn99

Xe hơi
xe của em mua 1 bác ở SG,nhưng bác này lại mua của chủ dầu tiên,chỉ viết giấy tay cho bác dó,bác dó cũng viết giấy tay lại cho em.Bây giờ em muốn công chứng dể rút hồ sơ về thì bác chủ xe dầu tiên di nước ngoài rồi.Vậy theo mấy bác bây giờ em phải làm sao ?bác nào biết tư vấn giùm em nhé.Thanks

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Vụ này của bác hơi phức tạp rồi. Qua 1 chủ tin cậy viết giấy bán còn được, qua đến 2 chủ mà bác cầm 2 cái giấy viết tay thì bác hơi chủ quan. Em nghĩ là bác phải chờ bác chủ 1 về hoặc bác ý ký giấy tờ ủy quyền rồi gửi về. Bác nên dùng dịch vụ công chứng tại nhà để nhờ vả cho dễ!

Bình Mía

Xe tăng
vấn đề này của Bác thì khó rùi đấy ạ, muốn sang tên đổi chủ được thì Bác phải tìm đến người chủ có tên trong Đăng Ký xe để làm thủ tục, nếu người chủ đó đã đi nước ngoài rùi thì Bác phải nhờ người thân của người đó (Vợ, con, ANh, Em ruột) nói chung là khó lắm ạ, thui theo Em thì Bác cứ để thế mà đi nếu xxx có hỏi thì Bác cứ nói là xe đi mượn hoặc thuê.

meoluoi

Xe điện
Nhờ dịch vụ rút hồ sơ nó làm luôn cụ ơi, đỡ lằng nhằng. Bác cứ đến nơi xe đăng ký đưa xiền cho xxx nhờ nó làm trọn gói luôn. nhưng chỉ hơi đắt thui bác

NS690

Xe tải
Nhờ các bác giúp em vụ này luôn. Em mua xe biển HN của một người A, ngừoi A này mua xe của ngừoi B và đã làm hợp đồng và có công chứng mà chưa chuyển tên. Nay người B chuyển vào SG sinh sống. Các bác tư vấn giúp em để em có thể làm cái giấy ủy quyền từ người B với. Có thể làm từ xa được không bác.

wheatflourqn99

Xe hơi
Nếu như mình tìm dược người dó mà người dó gây khó dễ không muốn di công chứng thì sao mấy bác?