Thảo luận Hỏi thăm về Dmax 2017, nhưng là bản LS 3.0 4x4 AT

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Bẩm các cụ bên hãng cũng như các cụ sales của Isuzu Việt Nam,

Lần đầu tiên các cụ cho phép em được gửi lời chào trân trọng và lời chúc tốt đẹp nhân dịp năm mới 2017 vừa đến.

Nhân dịp năm mới, em muốn hỏi các cụ bây giờ còn bản Dmax 3.0 4x4 AT LS với lắp thùng thấp kiểu cũ của 2016 không ạ? Xe sx năm 2017 được thì sắp tới có về bản này ko ạ? Ngoại thất có gì khác bản của năm trước ko cụ?

Một là em nhìn cái bản Type X và Type Z vừa ra mắt, thì cơ bản vẫn là bản LS nâng cấp nngại thất lên thôi. Mà năng cấp chủ yếu bằng các decan và sơn chì cái mâm; vì thế nhìn rối mắt lắm -- em không khoái --- mà trong khi giá đội lên thêm bốn chục củ, quá cao.

Vậy em quan tâm đến cái bản LS 3.0 4x4 AT với nắp thùng thấp kiểu mở lật như của phiên bản 2016 nhé.

Thân ái!

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Chào cụ. Đầu tiên e chúc cụ năm mới vui vẻ.nhiều may mắn và tài lộc.
Isuzu Dmax LS 3.0 4x4 AT hiện vẫn còn xe model 2016 cụ nhé.

Model 2017 sẽ khác với bản 2016 là galăng sơn Đen nhám - gương chiếu hậu và bậc lên xuống sơn màu theo xe chứ không mạ crom nữa. Xe được trang bị thêm ghế bọc da chuẩn hãng và ghế lái chỉnh điện (so với bản thường ) còn bản 3.0 LS đã trang bị theo xe nên giá không thay đổi ( bản thường tăng 25tr) và có sẵn camera lùi zin của hãng.

Hiện tại cả 2 model 2016- 2017 đều chỉ có năm sản xuất là 2016 thôi cụ nhé.Mua xe trong quý 1/2017 sẽ được tặng 12 tháng bảo hiểm thân vỏ theo chương trình khuyến mại cuả hãng và gói bảo hành theo xe 5 năm hoặc 200.000km tùy điều kiện nào đến trước.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Có Mu X bản mới chưa chú Trường. Chúc mừng năm mới nhé!

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Có Mu X bản mới chưa chú Trường. Chúc mừng năm mới nhé!
Chào cụ. Mux bản mới chưa có đâu ạ. Xe mới bán từ tháng 8 thôi mà. Cụ đợi đến cuối năm nhé. Chúc cụ năm mới vui vẻ.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Chào các cụ,

Chuyện là em quan tâm đến bản Dmax 3.0 LS. Bản này có thể coi là bản cao nhất của Dmax. Tuy rằng là bản cao nhất, nhưng Dmax 3.0 LS cũng chỉ có thêm vi sai hạn chế trượt (tây nó gọi là LSD), và cái máy 3.0 4JJ1-TC với VSG tubo giống của cụ chủ với em mu-X 3.0 AT. Cái vi sai hạn chế trượt cũng chỉ hạn chế theo đúng tên gọi của nó, chứ ko phải như mấy cụ bên bán hàng hiểu nhầm với khoá vi sai đâu nhé. Hai cái khác nhau hoàn toàn. Một cái sử dụng các tấm ma sát dạng như lá côn để hạn chế trượt, trong khi một cái có chốt khoá locked luôn. Hiểu sơ sơ nó thế.

Lý do em chỉ quan tâm đến cái bản Dmax 3.0 LS này là vì bên cụ có thêm bản Type X và Type Z nhưng bản chất nó vẫn là LS nâng cấp lên. Gọi là nâng cấp thì to tát quá, nhưng em được biết thì chỉ loà loẹt thêm bằng mấy cái decan và sơn lại cái mâm, rồi mấy cái tấm ốp nhựa giả trong nội thất. Theo cá nhân em, thì những "nâng cấp" này không mang lại giá trị gì đến vận hành, mà chỉ thay đổi chút ít đến diện mạo bên ngoài. Trong khi giá được đẩy lên dăm chục củ.

Em phải nói như vâỵ, để các cụ hiểu. Các hãng khác họ nâng cấp lên bản cao nhất, thì ngoai chuyen ở ngoại hình và nội thất, họ còn nâng cấp đáng kể các tính năng an toàn khác nữa mà bản thường không có. Khi đó cái cớ để Hãng tăng giá thì khách hàng cũng tặc lưỡi dễ dàng hơn.

Vậy cụ xem giúp em nhé. Em chỉ cần EU2 thôi, nhưng em khoái cái form cũ của Dmax 3.0 LS hơn là việc cụ sơn lại nhìn xấu lắm.

Nói về Dmax thì khỏi phải nghĩ, đây là xe thuộc dạng KHÔNG CÓ GÌ PHẢI BÀN về vận hành, ăn uống và độ ổn định.

Thân ái và quyết thắng! :D

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Em hỏi thêm cụ tý: Mua xe trong quý 1 năm 2017 này thì trước bạ 2% và tiền biển vẫn là 500 nghìn cụ nhỉ? Em nghe mấy cụ NH nói từ đầu năm dương lịch tiền biển lên tất 20tr cho cả xe du lịch và bán tải là thế nào cụ ơi?

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Model 2017 sẽ khác với bản 2016 là galăng sơn Đen nhám - gương chiếu hậu và bậc lên xuống sơn màu theo xe chứ không mạ crom nữa.
Bẩm cụ.

Em chọn mầu Bạc cụ nhé. Vậy Model 2017 ngoài mặt galang sơn đen nhám và cái gương chiếu hậu+bặc lên xuống cùng mầu xe thì cái nắp thùng vẫn như bản 2016 cũ chứ cụ? Hay cũng thay nốt theo form mới? Mâm xe vẫn là loại 17' mầu trắng như xe 2016 chứ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Bẩm cụ.

Em chọn mầu Bạc cụ nhé. Vậy Model 2017 ngoài mặt galang sơn đen nhám và cái gương chiếu hậu+bặc lên xuống cùng mầu xe thì cái nắp thùng vẫn như bản 2016 cũ chứ cụ? Hay cũng thay nốt theo form mới? Mâm xe vẫn là loại 17' mầu trắng như xe 2016 chứ?
Vâng cụ ạ. Nắp thùng phiên bản LS chỉ có 2 loại cao - thấp kiểu dáng không thay đổi.
Bản Type X có thêm bộ kit trang trí cho nắp thùng.
Bản Type Z thì trang bị nắp thấp dạng trượt. Nắp cao chỉnh điện
La dăng bản LS không sơn đen cụ nhé.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Em hỏi thêm cụ tý: Mua xe trong quý 1 năm 2017 này thì trước bạ 2% và tiền biển vẫn là 500 nghìn cụ nhỉ? Em nghe mấy cụ NH nói từ đầu năm dương lịch tiền biển lên tất 20tr cho cả xe du lịch và bán tải là thế nào cụ ơi?
Cái quyết định ấy chưa kí nên thuế và phí cấp biển số vẫn không thay đổi cụ ạ :)

bongcuuhoa

Xe hơi
Bán tai chưa thây tăng cái gì nhỉ

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Vâng.không tăng là may chứ cụ. Giờ mà nó thu thuế trước bạ và phí biển như xe con thì ngta mua hết xe con cho sướng

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Dmax 3.0 LS 2016 và bản mới 2017 khác mỗi cái mặt calang sơn nhám và mặt lót xi nhang sơn cùng màu thân xe thôi chứ cụ chủ?

Em kết mầu bạc, cụ chủ xem có xe luôn ko nhé.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Nếu là cụ chủ nhìn một cách khách quan thì bản nào đẹp: LS hay X type hay type Z ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Nếu là cụ chủ nhìn một cách khách quan thì bản nào đẹp: LS hay X type hay type Z ?
Em thì thấy bản type Z nhìn đẹp và option chất hơn type X nhiều cụ ạ.

Bản Type X chỉ toàn dán decal và ốp cản trước - cản sau - thùng.

Trong khi bản Type Z có bộ bodykit chạy dọc quanh xe, nắp thùng dạng trượt. Camera lùi hiển thị theo góc đánh lái.

Tuy nhiên type Z chỉ có mỗi 1 màu đỏ cam duy nhất.Type X chỉ có 2 màu Đen - Trắng.

Nên maù Bạc như ý cuả cụ thì chỉ có bản thường thôi.

Giá cụ đợi hôm đi làm em báo cho chính xác cụ nhé.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Em thì thấy bản type Z nhìn đẹp và option chất hơn type X nhiều cụ ạ.

Bản Type X chỉ toàn dán decal và ốp cản trước - cản sau - thùng.

Trong khi bản Type Z có bộ bodykit chạy dọc quanh xe, nắp thùng dạng trượt. Camera lùi hiển thị theo góc đánh lái.

Tuy nhiên type Z chỉ có mỗi 1 màu đỏ cam duy nhất.Type X chỉ có 2 màu Đen - Trắng.

Nên maù Bạc như ý cuả cụ thì chỉ có bản thường thôi.

Giá cụ đợi hôm đi làm em báo cho chính xác cụ nhé.
Cụ check luôn hộ em xem bản 3.0 LS thường có mầu trắng không cụ nhé, để cân nhắc cùng với mầu bạc cụ ợ. Hôm trước tết em đi gặp thầy thợ nhân tiện để xem luôn, cụ ấy phán em tuổi Hợi cứ hai mầu ấy mà quất :D

Type X và Type Z của nhà cụ là được lắp đặt nguyên bản bên Thái về hay các bác bên Hãng ở VN tự tay lắp thế cụ chủ?

Thân ái!

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Cụ check luôn hộ em xem bản 3.0 LS thường có mầu trắng không cụ nhé, để cân nhắc cùng với mầu bạc cụ ợ. Hôm trước tết em đi gặp thầy thợi nhân tiện để xem luôn, cụ ấy phán em tuổi Hợi cứ hai mầu ấy mà quất :D

Type X và Type Z của nhà cụ là được lắp đặt nguyên bản bên Thái về hay các bác bên Hãng ở VN tự tay lắp thế cụ chủ?

Thân ái!
Mùng 6 tới em sẽ báo cụ nhé. Bản Type X và Type Z em nghĩ VN mình lắp thêm phụ kiện được cụ ạ :)