[VHGT & ATGT] Hỏi về biển cấm đỗ xe P131a

aveve123

Xe hơi
E muốn biết chính xác biển này hoạt động như thế nào ạ? E thấy thường xuyên, nhưng chua biết theo luật định nghĩa thế nào là "dừng", và thế nào là "đỗ"
Em k bàn về các việc dừng sai vị trí như gần đường giao nhau, cách xa lề, lấn lên vỉa hè, ở trên dốc, vv. Em chỉ đang nói về cái biển thôi.
Nếu thấy biển này em có được phép dừng xe ko ạ? Và luật định nghĩa thế nào là "dừng" và thế nào là "đỗ"
Em cảm ơn

0906081083

Xe buýt
E muốn biết chính xác biển này hoạt động như thế nào ạ? E thấy thường xuyên, nhưng chua biết theo luật định nghĩa thế nào là "dừng", và thế nào là "đỗ"
Em k bàn về các việc dừng sai vị trí như gần đường giao nhau, cách xa lề, lấn lên vỉa hè, ở trên dốc, vv. Em chỉ đang nói về cái biển thôi.
Nếu thấy biển này em có được phép dừng xe ko ạ? Và luật định nghĩa thế nào là "dừng" và thế nào là "đỗ"
Em cảm ơn
Cụ nên tìm hiểu thêm điều 18 và điều 19 của luật giao thông đường bộ năm 2008 thì cụ sẽ có câu trả lời cho mình hiểu thế nào là "dừng" thế nào là "đỗ", từ đó cụ chỉ cần tuân theo đúng ý nghĩa của biển là được. Biển cấm "đỗ" là chỉ cấm "đỗ" ko cấm "dừng" còn biển cấm "dừng và đỗ" là dĩ nhiên cấm cả 2 "dừng và đỗ"
(Luật GTĐB 2008 là bản luật vẫn có hiệu lực tới bây giờ do hiện tại mới có dự thảo LGTĐB 2020 chưa áp dụng chính thức).

Chỉnh sửa cuối:

RR Evoque

Xe tăng
CỤ bên trên đưa thông tin chuẩn rồi đấy ạ.
Dừng xe và đỗ xe là 2 trạng thái khác nhau và được phân biệt trong Luật ATGT năm 2008.