[Công nghệ] Hỏi về camera an ninh ngoài trời

Thạc sỹ

Xe tăng
Votes dùng camera đầu ghi nhé, dùng camera IP thì hơi tốn tiền tại thời điểm này.
Có cụ bảo dùng Yoosee thì cụ chủ bỏ ngay cái tư tưởng dùng mấy loại vớ vẩn này đi nhé, hàng không có thương hiệu, toàn các ông tự đặt bên china thích in logo gì có logo đó, con cam ghi là 3 râu trông hầm hố lắm, tháo ra chỉ có 1 râu là dùng thôi, 2 râu kia là lừa con mắt người nhìn.
Cụ làm cho em 2 con mắt cam vỏ kim loại thân trụ ngoài trời của hãng dahua hoặc Hikvision, kèm đầu ghi 4 cổng của nó, ổ cứng 1Tb lưu được vài tháng.
Độ bền cao, bảo hành chính hãng, giá dưới 4tr, thích thì lắp được thêm 2 camera analoge và 1 camera IP nữa.
Hàng Yoosee của FPT báo giá loại 5 râu có 300k có được không cụ. Thấy trên Lazada bán nhiều

Lollipop2018

Xe tải
Hàng Yoosee của FPT báo giá loại 5 râu có 300k có được không cụ. Thấy trên Lazada bán nhiều
Làm gì co FPT synex nào nhập loại này đâu cụ, tem pha ke đó, đừng có mua nhé.
Em bảo rồi Yoosee là tên của 1 phần mềm cho smartphone, 1 số g...ian thương ở bên mình chạy sang bên China tự đặt với nhà sản xuất bên đó, thích tên gì hay logo gì đều có, miễn sao đặt số lượng lớn bên đó, loại này chất lượng rất kém nếu không thể nói là kém không tưởng, 1 số cụ dùng khen ngon thì có thể gặp được con cam may mắn thôi.
3 râu chứ 5 hay 10 râu thì cũng chỉ có 1 râu có ăng ten thôi nhé, râu còn lại chỉ làm màu, che mắt người tiêu dùng thôi.
Em vẫn khuyên là dùng cam chính hãng như Hkivision, hay Dahua.

bigpig

Xe hơi
em dùng cái Xiaomi 360 thấy khá là ngon và ổn định, giá tầm 600K, có ưu điểm là mình điều khiển xoay camera 360 độ từ xa được.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Em cần lắp 2 cái camera an ninh cho cái nhà vườn để tránh trộm bê hoa/cây. Gọi là nhà vườn cho oai, chứ lắp xong thì em sợ cái có giá trị nhất cái nhà vườn đấy lại chính là cái camera
Em ko cần loại gì cao siêu cả. Yêu cầu đơn giản:
- Bền, chống chịu thời tiết tốt
- Ngon, bổ, rẻ, để nếu bị trộm tháo mất thì cũng ko tiếc :|
- Wifi? App? Mấy cái này e chẳng biết, vì cũng k có nhu cầu gì nhiều.

Các bác tư vấn cho em ạ.
Cụ cần 2 cam mà ngon, bổ, rẻ mà lại bền thì em khuyên nên xài camera loại analog 1 đầu ghi + 1 HDD + 2 cam (thi thoảng có cụ trên này thanh lý giá khá ổn).
- 01 đầu ghi Hik loại 4 cổng hỗ trợ 1080P mới giờ tầm 1,1tr; đầu dahua tầm 700k
- 01 HDD 500GB khoảng 320k
- 02 mắt ngoài trời loại 2M, hồng ngoại 20m...: khoảng 300 - 500k tuỳ loại (2mp em thấy xài trông Lan cũng đc rồi).
- Dây đồng trục khoảng 6k/mét + Dây mạng J45
- Nguồn tổng (có thể xài nguồn rời)+Jack nối: ...
Tổng xỉ vả cụ hết khoảng 3tr, tự lắp đơn giản hơn là lắp điện; nếu lười cụ gọi thợ thì cộng thiệt hại khoảng 3,5tr.
(Vừa rồi e lấy đồ thanh lý (gần như mới) tổng 01 đầu hik 4 cổng, HDD 500GB, jack, nguồn, 4 camera: tổng hết có 2,7tr; tự lắp lấy chạy nuột lắm :D)

* Ưu điểm cam analog: Tín hiệu nhận được không bị trễ là bao (chứ cụ xài cam wife gặp buổi mạng lởm, hình nó delay trộm nó xách đi đâu rồi mới hiện lên cam :)) ), có thể cắm vào màn hình xem mà ko cần mạng; hỗ trợ xem qua phone mượt mà; lắp đặt, cài đặt, thay thế, bổ sung cam đơn giản.
...
Camera Wifi và IP thì thường chi phí đắt đỏ hơn.