Thảo luận Hỏi về cấu hình con xe mình đang đi.

ductoanvba

Xe hơi
Em Mua xe Giant escape 1 city 2020, cũng được 2 năm rồi, do nhờ người mua nên em cũng chả biết cấu hình của nó như thế nào, mua về cứ thế chạy thôi.
Các bác cho em hỏi cấu hình của nó như thế nào với về Bộ đề (trước, sau); Trục giữa; , trục trước, sau; Phanh...
Em muốn biết rõ bộ group của mình như thế nào, để biết mình là ai và mình đang ở đâu. hihi.

tuanle.dragon

Xe buýt
Em Mua xe Giant escape 1 city 2020, cũng được 2 năm rồi, do nhờ người mua nên em cũng chả biết cấu hình của nó như thế nào, mua về cứ thế chạy thôi.
Các bác cho em hỏi cấu hình của nó như thế nào với về Bộ đề (trước, sau); Trục giữa; , trục trước, sau; Phanh...
Em muốn biết rõ bộ group của mình như thế nào, để biết mình là ai và mình đang ở đâu. hihi.

Xe đó đi thể dục nhẹ nhàng, chạy phố là ổn rồi cụ ạ. Mình có đua giải đâu mà cần group khủng, tốn tiền. Đồ đạc Giant cũng là đồ tốt, cụ chạy vài năm cũng chưa hỏng. Khi nào cụ xác định nhu cầu của mình cụ thể thì chuyển xe Road- tốc độ hoặc MTB- chạy địa hình đèo dốc, đường xấu. Còn cụ nào bán hàng mà khuyên cụ mua MTB group khủng để chạy đường phố, tập thể dục dưỡng sinh là không có tâm.

Tcbong

Xe hơi
Xe đó đi thể dục nhẹ nhàng, chạy phố là ổn rồi cụ ạ. Mình có đua giải đâu mà cần group khủng, tốn tiền. Đồ đạc Giant cũng là đồ tốt, cụ chạy vài năm cũng chưa hỏng. Khi nào cụ xác định nhu cầu của mình cụ thể thì chuyển xe Road- tốc độ hoặc MTB- chạy địa hình đèo dốc, đường xấu. Còn cụ nào bán hàng mà khuyên cụ mua MTB group khủng để chạy đường phố, tập thể dục dưỡng sinh là không có tâm.
E thích ý của cụ câu cuối.

ductoanvba

Xe hơi
Thank ý kiến của bác nhé. Em đi làm cách nhà 22km, sáng đi tối về cộng cả thứ 7,cn đi tập nữa trung bình tháng em đi được khoảng 1000->1200km, chạy đến nay được 1 năm 6 tháng rồi. Xe vẫn chắc chắn, đạp nhẹ nhàng và chưa bảo dưỡng gì. Thực ra em vẫn hài lòng với em nó.

tuanle.dragon

Xe buýt
Thank ý kiến của bác nhé. Em đi làm cách nhà 22km, sáng đi tối về cộng cả thứ 7,cn đi tập nữa trung bình tháng em đi được khoảng 1000->1200km, chạy đến nay được 1 năm 6 tháng rồi. Xe vẫn chắc chắn, đạp nhẹ nhàng và chưa bảo dưỡng gì. Thực ra em vẫn hài lòng với em nó.
Escape 1 em cũng chạy 1 thời gian rồi. Nói chung ổn trong tầm giá. Chỉ bộ đề của nó chuyển tốc không được mượt thôi. Nếu chạy đường bằng ít chuyển số thì chẳng có vấn đề gì.

Tranhoa24

Xe hơi
Escape 1 em cũng chạy 1 thời gian rồi. Nói chung ổn trong tầm giá. Chỉ bộ đề của nó chuyển tốc không được mượt thôi. Nếu chạy đường bằng ít chuyển số thì chẳng có vấn đề gì.
es1 mà chuyển vẫn không mượt hả cụ? vậy bản es disc có ổn hơn không nhỉ?

tuanle.dragon

Xe buýt
es1 mà chuyển vẫn không mượt hả cụ? vậy bản es disc có ổn hơn không nhỉ?
Escape 1 bản nội địa dùng đề cấp thấp Tourney tx800 nên chuyển số không được mượt mà. Bản escape 1 và 2 Quốc tế sử dụng củ đề Alivio và Altus nên ngon hơn hẳn.

omerta77

Xe điện
Ơ thế cụ quan tâm cấu hình để làm gì hay hỏi cho vui?

omerta77

Xe điện
Thì chí ít mình cũng nên biết xe của mình như thế nào thôi.
Thì cụ GG là ra mà. Không biết có đúng xe cụ không?
Thông số kỹ thuật Giant Escape 1 City 2020:
Khung
KhungALUXX nhôm siêu nhẹ
Phuộc trướcNhôm ALuxx
Thành phần
Ghi đôngHợp kim nhôm
Pô tăngHợp kim nhôm 31.8
Cọc yênHợp kim nhôm
YênGIANT
Bộ truyền động
Tay đềSHIMANO 24 Speeds
Chuyển đề trướcSHIMANO TOURNEY 3S
Chuyển đề sauSHIMANO TOURNEY 8S
PhanhPhanh đĩa thủy lực Tektro, đĩa tản nhiệt
LípSHIMANO HG200-8s
Đùi đĩaNhôm 28/38/48T
Bánh xe
LốpGiant 700*35C

Maz6666

Xe buýt
Em mua Esc1 chạy được hơn tháng, nhảy lên con MTB của thằng em xong về bán luôn Esc mua XTC-800. Hiện đã đi được hơn 1k km với em XTC và thấy rất hợp, e đi đường HN và mỗi ngày đi 20-30km, thỉnh thoảng 1 vòng hồ tây
Esc chạy thoát xe hơn nhưng ê tay và mông, bộ đề đã lên Altus M310 nhưng vẫn ồn và gợn hơn thằng XTC nhiều
XTC bánh to có thụt nên đi rất êm và sướng, cũng rất bon trớn đạp rất nhàn