Thảo luận Hỏi về điện trên xe Ranger Wildtrak 2016

thinntu

Xe máy
giá cảu e xiaomi nhiêu cụ ơi

Wildtrak 3.2

Xe đạp
Cách cụ cho em hỏi con wildtrak 3.2 của em tự nhiên bị hiện tượng đi ga nhỏ hoặc đang dừng xe là bị chết máy y như kiểu galanti bé là chết máy các cụ xem cho em thế là bị sao vậy????
Kiểm tra cảm biến ga hoặc kim phun. Có thể lọc dầu diezel của cụ bị bẩn

soldier38

Xe hơi
Vụ điện đóm này em cũng điên đầu quá, có bác nào đi cải tạo lại ổ nguốn 12v này tắt theo ổ khoá chưa vậy?

corollaJ

Xe buýt
Vụ điện đóm này em cũng điên đầu quá, có bác nào đi cải tạo lại ổ nguốn 12v này tắt theo ổ khoá chưa vậy?
Em đào lại thớt này với mong muốn chia sẻ thêm cho cụ nào cần, e cũng dính ngay quả hết acqui con Ford Ex do khi tắt máy quên ko rút cái cam hành trình khỏi ổ 12V, dòng xe Ford ko giống như hãng khác khi tắt máy là tắt hết.E sợ quả đấu lại điện đóm lắm nên hôm qua mua ngay cái bộ chia cổng 12v của Vietmap
(https://www.vietmap.vn/Product/Accessories/VM71), nó có nhiều cổng nên em cắm các thiết bị qua cái này và có thể tắt luôn nguồn điện qua cái công tắc của nó(là tắt luôn nguồn các thiết bị).Tuy chưa tiện dụng triệt để(vẫn phải nhớ tắt nguồn tẩu thay vì tắt hay rút dây cắm tất cả thiết bị cắm qua cổng 12v hay Usb) nhưng ko phải đấu lại điện, vài thông tin chia sẻ cho cụ nào quan tâm:)

Chỉnh sửa cuối: