[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

luuanh6789

Xe buýt
Có một số người họ thuê liền kề, cải tạo chút rồi cho thuê lẻ theo phòng, tầng. Mỗi phòng vài triệu thì tính ra nó cũng ổn đấy cụ
Có mấy ai thuê liền kề cải tạo lại cho thuê nhất là xa tít. Cho thuê ngta thuê trong ngõ nội thành. Cùng số tiền thuê và hoàn thiện mà nhu cầu thuê nhiều

Dạo này sàn sale ở TH đang muốn đánh thị trường xuống giá để nhẩy vào gom hàng đấy, các cụ đang cầm hàng cần quách tỉnh :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thế thì đúng là không ăn thua thật, thà làm thô rồi cho cửa hàng người ta thuê thì hợp lý hơn. Cảm ơn mợ đã chia sẻ.
Đúng rồi cụ ạ, k nên làm phòng trọ cho thuê như e

23h01

Xe đạp
Chính xác, tệp khách hàng là khác nhau dẫn đến nhu cầu là khác nhau. Chung cư chủ yếu gia đình thuê còn thấp tầng chủ yếu công ty, buôn bán hàng quán thuê.
Chuẩn rồi bác ạ, mai này dễ cho thuê và được giá hơn thì loanh quanh vài trục chính đường 25m, 30m, 50m,.... thôi. Nhưng đương nhiên giá đất những chỗ đó khác rất nhiều. Còn xác định cho thuê để ở thì em ko đánh giá ko cao về lợi nhuận so với số vốn bỏ ra (Còn việc đầu tư, đầu cơ đất thì em ko bàn đến).

Tiêu kiêu

Xe hơi
Theo bác thanh hà nguyên căn hoàn thiện ok ở ngon có nội thất giường tủ thuê đc bao nhiêu.
E đồng quan điểm. Tuy động trạm nhưng quả thật dân trì chưa cao, e bán TH còn để căn khu A thôi. Chuyển ra phố ở cho con cái học, sau vụ mất nước ở thanh hà em thấy đội chủ đầu tư là mất dạy mất.
như bản thân em thả đóng 1 tháng 1-2tr tiền vận hành (cũng chỉ bằng tiền gửi xe chung cư) nhưng cả khu sạch sẽ, sân vườn, vườn hoa đc chăm sóc và hạn chế dân ngoài vào e cũng thích. Khu park city hơi bất tiện giao thông nên k khoái chứ họ vận hành khá ok.
Về giá cho thuê thì em ko rõ nhưng có nhiều vấn đề có thể nhìn ra khi ở cùng khu với người thu nhập thấp.
Nếu không bàn đến chuyện lợi nhuận khi đầu tư, đánh giá mặt bằng chung thì thanh hà thuộc phân khúc khu đô thị bình dân, tập trung nhiều người có thu nhập thấp ở khi so với các khu đô thị khác gần đó. Dương nội, park city hay văn quán, mỗ lao nó cũng ở phân khúc trên khi so sánh với thanh hà. Nói gì thì nói mặt bằng chung của cả khu rất quan trọng chứ ko có chuyện trong cùng 1 khu đô thị mà người nhiều tiền dạt ra ở riêng biệt hẳn so với người ít tiền. Những tiện ích như công viên, hồ nước, vườn hoa... đều là sử dụng chung với nhau cả thôi.
Em nói vui chứ ở cùng kiểu này nhiều khi dân chung cư dắt chó đi dạo nó bậy 1 bãi trước căn biệt thự của các bác xong nó đi mất, lúc đó mới thấy cảnh khó chịu khi ở cùng khu với những người dân trí không cao. Mà đâu thể rào chắn khu biệt thự riêng ra không cho người ở khu chung cư đi qua được đâu.

nhatscn

Xe tăng
Em đọc thấy các cụ đòi hỏi nhiều quá, mỗi cụ 1 kiểu. Hiện TH có nhiều căn cả vài triệu $, chỉ vài tháng nữa là có rất nhiều căn như vậy. Các cụ tìm họ để tư vấn có khi lại kiếm ăn đc.

Tiêu kiêu

Xe hơi
Em đọc thấy các cụ đòi hỏi nhiều quá, mỗi cụ 1 kiểu. Hiện TH có nhiều căn cả vài triệu $, chỉ vài tháng nữa là có rất nhiều căn như vậy. Các cụ tìm họ để tư vấn có khi lại kiếm ăn đc.
Diện tích to thì tổng tiền to thôi chứ có gì là lạ? Thậm chí nhiều người họ thích họ còn mua vài căn đập thông diện tích siêu to luôn. Nó không thể hiện là khu có người như vậy thì cả khu đô thị đó toàn người giàu hay khu dân trí cao đâu bác. Đó chỉ là những cá nhân trong cả 1 khu đô thị to thôi.
Đánh giá 1 khu đô thị người ta nhìn mặt bằng chung cả khu chứ ko ai lại nhìn 1 vài người có nhà to ở khu đó cả.
Nói thẳng nói thật thì lại động chạm các bác lại khó chịu, nhưng cứ nhìn thẳng vào thực tế xem em nói có gì bất hợp lý không là rõ ngay. Thực tế ở các kđt mà có người thu nhập thấp ở nó cũng chứng minh rồi chứ chả phải chưa có ví dụ nào.
Tư duy nghe lời nói thật khó nghe lại áp đặt người nói là môi giới thì bỏ đi bác ạ. Bác chỉ cần có nhà ở vài khu đô thị, biết rõ về từng khu và có sự so sánh là bác sẽ hiểu điều em nói ngay. Còn nếu bác cứ nhất quyết chỉ thích nghe khu mình mua là đẹp nhất, sang nhất thì em cũng chịu chả tranh luận cùng bác làm gì.

doctormanhvn

Xe tải
Cái này bác ko hiểu rồi, bác có ở biệt thự mà ở cùng khu với chung cư bình dân người dân thu nhập thấp ở thì tự nhiên môi trường sống của bác ko thể cao như khi bác ở khu vực toàn người có thu nhập cao ở được.
Bác cứ vào các khu đô thị có cả chung cư cả thấp tầng mà giá nó cao hẳn, ko có người thu nhập thấp ở nó khác so với việc ở 1 khu đô thị nhiều người thu nhập thấp ở. Kim văn kim lũ là 1 ví dụ, thấp tầng ở cùng đội cao tầng ít tiền nhìn nó cũng lem nhem chán lắm. Linh đàm cũng vậy, từ lúc ông thản cắm chục toà chung cư vào là dân tình cũng chán hẳn, bằng chứng là biệt thự linh đàm so về đà tăng giá thì kém hẳn so với các khu đô thị khác mạn hà đông.
Em nói vậy động chạm ai thì em xin lỗi chứ bác nào cứ ở qua 1 vài khu đô thị là hiểu ý em ngay.
Cụ nói đúng đấy. Khu Park City biệt lập, căn LK ở đấy có thể mua căn BT ở Geleximco, nhưng nhiều người vẫn thích ở LK Park hơn là ở BT Gele, vì nó là khu đẳng cấp hơn Gele

nhatscn

Xe tăng
Diện tích to thì tổng tiền to thôi chứ có gì là lạ? Thậm chí nhiều người họ thích họ còn mua vài căn đập thông diện tích siêu to luôn. Nó không thể hiện là khu có người như vậy thì cả khu đô thị đó toàn người giàu hay khu dân trí cao đâu bác. Đó chỉ là những cá nhân trong cả 1 khu đô thị to thôi.
Đánh giá 1 khu đô thị người ta nhìn mặt bằng chung cả khu chứ ko ai lại nhìn 1 vài người có nhà to ở khu đó cả.
Nói thẳng nói thật thì lại động chạm các bác lại khó chịu, nhưng cứ nhìn thẳng vào thực tế xem em nói có gì bất hợp lý không là rõ ngay. Thực tế ở các kđt mà có người thu nhập thấp ở nó cũng chứng minh rồi chứ chả phải chưa có ví dụ nào.
Tư duy nghe lời nói thật khó nghe lại áp đặt người nói là môi giới thì bỏ đi bác ạ. Bác chỉ cần có nhà ở vài khu đô thị, biết rõ về từng khu và có sự so sánh là bác sẽ hiểu điều em nói ngay. Còn nếu bác cứ nhất quyết chỉ thích nghe khu mình mua là đẹp nhất, sang nhất thì em cũng chịu chả tranh luận cùng bác làm gì.
Bản thân TH ngay từ đầu khách hàng nó hướng đến đã khác, cái mà ai cũng thấy. Nên em mới nói các bác đòi hỏi nhiều quá.

naviestore

Xe tải
Thanh Hà sẽ trở thành bản sao của Linh Đàm về 1 KDT sôi động, tuy nhiên sẽ có mậ độ thấp hơn, nhiều cảnh quan và tiện ích hơn.

Đỏ vàng

Xe máy
Thanh hà nay các bác cuối tuần đi lễ để thị trường lên hay sao mà e thấy vắng vậy. Đôi ba tuần nay e thấy vắng tanh.

Xe 01

Xe máy
Hình như thị trường chung giờ đều vắng chứ không như đợt tháng trước thì phải

luuanh6789

Xe buýt
Vậy là chung quy vẫn là cò lái đánh lên để lùa gà vào rọ như các đợt khác hả bác?
Cộng hưởng từ đc xây. Từ thị trường chung ấm lên đầu năm đánh vút lên thoát hàng
Xong giờ đánh xuống ôm vào. Cái này diễn ra cả chục năm qua rồi