Hỏi về giá xe Accent cũ và mới

zuyhai

Xe đạp
E đang nghiêm cứu con xe Accent cả cũ và mới trên chợ. Thấy các bác đăng thấy ảo quá. Sao giá xe cũ từ 2014 mà giá toàn ngang xe mới 2018 chưa đăng ký hoặc kém chả đáng kể. E đang tự hỏi nếu chỉ chênh nhau 100tr mà cách nhau tới 4 năm chưa kể đời mới lại cải tiến hơn thì mua cũ có hóa ra bị ngáo đá sao.
Em tham khảo thấy các dòng khác cũng vậy. K hiểu giá trị thật xe cũ thì tính như nào là hợp lý. Có cao nhân nào chỉ dạy k e với.
E cảm ơn

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Accent đời trước là xe nhập mà, mà ở VN xe nhập được nhiều sự quan tâm hơn xe lắp giáp. Nên giá cao hơn xe lắp ráp đúng rồi.

Còn c phải để ý, tình trạng xe họ ghi là mới hay cũ, nếu xe 2018 thì họ để tình trạng là xe mới chứ nhỉ?

zuyhai

Xe đạp
Accent đời trước là xe nhập mà, mà ở VN xe nhập được nhiều sự quan tâm hơn xe lắp giáp. Nên giá cao hơn xe lắp ráp đúng rồi.

Còn c phải để ý, tình trạng xe họ ghi là mới hay cũ, nếu xe 2018 thì họ để tình trạng là xe mới chứ nhỉ?
Vâng. Nhưng cái giá xe 3-4 năm rồi mà gần ngang giá xe mới theo bác có hợp lý k. em k hiểu họ đăng ảo để thương lượng hay đăng thật nữa

phuongchi

Xe buýt
Ngày trước khi mua xe em cũng nghĩ như cụ đấy ạ.
Tuy nhiên thị trường có quy luật cung cầu cụ ạ, bàn tay vô hình điều chỉnh thôi. Rẻ thì cụ mua, đắt thì không mua, người bán cũng vậy, bán rẻ quá thì tiếc không bán nữa để đi.
Chẳng qua đợt này xe loạn giá, và Accent anh Xông mới lắp râp nên giá rẻ đi nhiều, cụ thấy chênh nhau không nhiều chứ thực ra người bán lỗ rất nhiều.
Em ví dụ: tháng 6.2015 em mua xe Accent, đăng ký xong em mất 650 bản hatchback, bây giờ sau 3 năm, em bán được 450 chai, vậy với xe cỏ lỗ 200 chai trong 3 năm thì lỗ nhiều hay lỗ ít ạ!? Em chịu lỗ có nhiều không, cụ mua có rẻ hơn nhiều so với cách đây 3 năm không!
Còn lý do xe mới rẻ là bản lắp cụ ạ! Nếu cụ cố được thì lấy mới đi, đi 3 năm như em chả phải lo nghĩ gì, ngoài đổ xăng, thay dầu... những cái phải thay định kỳ.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước khi mua xe em cũng nghĩ như cụ đấy ạ.
Tuy nhiên thị trường có quy luật cung cầu cụ ạ, bàn tay vô hình điều chỉnh thôi. Rẻ thì cụ mua, đắt thì không mua, người bán cũng vậy, bán rẻ quá thì tiếc không bán nữa để đi.
Chẳng qua đợt này xe loạn giá, và Accent anh Xông mới lắp râp nên giá rẻ đi nhiều, cụ thấy chênh nhau không nhiều chứ thực ra người bán lỗ rất nhiều.
Em ví dụ: tháng 6.2015 em mua xe Accent, đăng ký xong em mất 650 bản hatchback, bây giờ sau 3 năm, em bán được 450 chai, vậy với xe cỏ lỗ 200 chai trong 3 năm thì lỗ nhiều hay lỗ ít ạ!? Em chịu lỗ có nhiều không, cụ mua có rẻ hơn nhiều so với cách đây 3 năm không!
Còn lý do xe mới rẻ là bản lắp cụ ạ! Nếu cụ cố được thì lấy mới đi, đi 3 năm như em chả phải lo nghĩ gì, ngoài đổ xăng, thay dầu... những cái phải thay định kỳ.
Máy lọc nước của c có vào đc đâu, web của c từ chối kết nối rồi.

Longxe

Xe hơi
Xem giá trên mấy trang giao đảm bảo càng xem càng @@ cụ ơi, lăn tăn cụ cứ xe mới mà quất ạ