Hỏi về hồ sơ gốc bằng B2

Taxi.Driver

Xe tải
Tình hình là thế này ạ:
+ Em học lái xe trên hà Nội nhưng thi dưới sân Nam Triệu - Hải Phòng ngày 29-4-2010. Sau đó khoảng giữa tháng 6 thì em được trung tâm gửi về cho cái bằng B2 có dấu của Sở GTVT Hải Phòng đóng ngày 17-5-2010. Tuy nhiên em có hỏi là hồ sơ gốc đâu thì trung tâm có nói là dưới Hải Phòng họ chưa gửi hồ sơ gốc về. Mới chỉ có bằng thôi. Và tính đến nay là gần 3 tháng kể từ ngày thi xong em mới chỉ nhận được cái bằng còn hồ sơ gốc thì vẫn không thấy đâu.
+ Mấy lần có hỏi trung tâm thì cũng chỉ nhận được câu trả lời là:"Khi nào dưới Hải Phòng gửi hồ sơ gốc lên thì gọi điện đến lấy". Vậy em muốn hỏi là ai sẽ là người gửi hồ sơ gốc lên ( Sở GTVT Hải Phòng hay Trung tâm SHLX Nam Triệu ). Em muốn hỏi rõ để biết đường đến đó làm việc luôn với mấy chỗ này hỏi cho ra nhẽ chứ cứ ngồi chờ sốt ruột lắm.
+ Có cụ nào dính vào trường hợp giống em không? Nếu cụ nào có thông tin hay số điện thoại của cái Trung tâm SHLX Nam Triệu thì cho em để em hỏi xem thế nào nhé. VOKA các cụ

QuangThang

Xe tải
Khi cấp bằng cho cụ là phải dựa trên hồ sơ gốc thì mới có cơ sở để cấp bằng chứ.Không thì cấp bằng = niềm tin rồi.làm sao có chuyện có bằng mà không có hồ sơ gốc.Ai đi giữ hồ sơ gốc của hs làm gì cho mệt.Sở GT HP là nơi cấp bằng dựa trên hồ sơ gốc.Rồi họ gửi trả về trung tâm để trung tâm trả cho hs.CÒn nếu Sở Gt mà không làm thế thì Sở đi giữ hồ sơ gốc của cụ 3 tháng mà làm cái gì cơ chứ.trừ trường hợp bằng của cụ được in ở Quảng Châu thì làm gì có hồ sơ gốc.

Taxi.Driver

Xe tải
Vậy thì vụ này rắc rối rồi đây. Để chiều em đi lên trung tâm hỏi. Vodka cụ nhá.

A95

Xe hơi
Hồ sơ gốc của cụ được trả cho cụ kèm theo bằng lái.
Chính cụ là người có trách nhiệm lưu trữ, bảo quản hồ sơ gốc của mình. Không sở nào, trung tâm nào có quyền và trách nhiệm đấy cả.
Cụ QuangThang nói rất có lý, hoặc có thể bọn chúng giữ hồ sơ của cụ để sau này cò quay tiền.

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
Em cũng dự là bằng của cụ Made in Quảng Châu đới! Cơ mà có khi nào TT nó om Hồ sơ của cụ để làm tiền cụ khi đổi bằng sắp hết hạn không nhể!? Chả có nhẽ!

Taxi.Driver

Xe tải
Dạ em gọi điện hỏi trung tâm cụ hana147 rồi. Em học ở trung tâm cụ ý mà. Bên cụ ý nói rằng dưới TTSHLX Nam Triệu cầm. Em cũng không biết đầu cua tai nheo ra sao.
Có cụ nào có số dưới TTSHLX Nam Triệu Hải Phòng không cho em với. Em gọi điện hỏi thử. Em cũng thấy vô lý. Nó giữ cái hồ sơ của mình làm gì không biết.