[Funland] Hỏi về lốt để Oto khi mua lại chung cư cũ.

thoblack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em muốn tham khảo các cụ về vấn đề lốt để oto. Cụ thể em mua lại chung cư đã qua sử dụng - Chủ nhà cũ có lốt để xe, vậy thủ tục chuyển đổi lốt đó như thế nào ?
Nghe bảo nếu xuống BQL báo chuyển sẽ bị cắt lốt đó cho người khác ( những nhà xếp hồ sơ chờ cấp)

- Hiện lốt để oto đang cho chủ nhà cũ dùng và đóng tiền hàng tháng.
- Sau này em sẽ làm như nào ? Các cụ chỉ em với.

largo_kent

Xe buýt
Em muốn tham khảo các cụ về vấn đề lốt để oto. Cụ thể em mua lại chung cư đã qua sử dụng - Chủ nhà cũ có lốt để xe, vậy thủ tục chuyển đổi lốt đó như thế nào ?
Nghe bảo nếu xuống BQL báo chuyển sẽ bị cắt lốt đó cho người khác ( những nhà xếp hồ sơ chờ cấp)

- Hiện lốt để oto đang cho chủ nhà cũ dùng và đóng tiền hàng tháng.
- Sau này em sẽ làm như nào ? Các cụ chỉ em với.
Cụ nhờ chủ nhà cũ xuống đổi xe sang xe của cụ. Còn mua bán công chứng ngoài ảnh hưởng gì tới BQL đâu! Sau cụ về ở mấy tháng rồi tính sau!

Hieandroid

Xe đạp
Em nói thật trừ khi BQL bán slot rõ ràng ko thì phận gửi xe cư dân như cá nằm trên thớt

huyphan91

Xe hơi
Vấn đề này tùy quy định mỗi chung cư chứ đâu có phải luật pháp j đâu mà trả lời được cụ. Xem chỗ chung cư cụ họ hay xử lí thế nào thì làm thôi
Không phải slot mua cố định của căn thì thường BQL họ sẽ cắt để cho người xếp sau vào, ko dân nó kiện cáo cho ong cả đầu

NapTienVinaphone

Xe tải
Xử lý mềm thôi cụ, nhờ chủ cũ đăng ký gửi xe của cụ cho nhanh rồi làm mua bán sang tên.
Cụ bảo chủ nhà làm xuống bql làm uỷ quyền cho cụ là người sd căn hộ thì sau cụ ở đấy có toàn quyền thay chủ nhà lv với bql (thay xe ko phải nhờ chủ cũ nữa).
Về danh nghĩa với bql cụ chỉ là người được uỷ quyền sd căn hộ. Còn về pháp lý cụ vẫn là chủ, ko ảnh hưởng gì.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
QUan trọng slot này do cdt hay bql nắm
Tòa em cdt nắm, nên về nguyên tắc bán nhà là hết, lại ưu tiên ng tiếp theo trong danh sách
EM mới nghĩ cách chống móm để có xe cho chủ nhà mới, vì tòa em ác lắm, phải có sổ đỏ chính chủ, đk xe chính chủ mới đc gửi ợ.
1 bán xe cho chủ cũ, sang tên đàng hoàng, chính chủ, chủ cũ đổi xe đỗ bt
2 mua bán xong, làm thủ tục sang tên nhà cửa xong, lại làm lại đk cính chủ tên chủ mới, hehe
Tính ra mất độ 4-50tr mất. = 3 năm đỗ xe, dưng tình trạng xếp lốt 6 tháng đến 1 năm mà ko có lốt thì cũng phát dồ, hehe

Xử lý mềm thôi cụ, nhờ chủ cũ đăng ký gửi xe của cụ cho nhanh rồi làm mua bán sang tên.
Cụ bảo chủ nhà làm xuống bql làm uỷ quyền cho cụ là người sd căn hộ thì sau cụ ở đấy có toàn quyền thay chủ nhà lv với bql (thay xe ko phải nhờ chủ cũ nữa).
Về danh nghĩa với bql cụ chỉ là người được uỷ quyền sd căn hộ. Còn về pháp lý cụ vẫn là chủ, ko ảnh hưởng gì.
Ban quản lý đề nghị người ở nộp hộ khẩu hoặc đăng ký tạm trú cùng bản sao sổ đỏ, thì sao cụ?

f1_hn

Xe container
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn :)) Cụ nhờ chủ cũ xuống lv với BQL để cho cụ thế chân luôn ko thì pải xếp gạch từ đầu thôi

rfs

Xe điện
Mua luôn xe của chủ cũ :)

sieunhancutchan

Xe tăng
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn :)) Cụ nhờ chủ cũ xuống lv với BQL để cho cụ thế chân luôn ko thì pải xếp gạch từ đầu thôi
Nhiều chung cư bắt buộc nếu đổi xe thì xe phải chính chủ chủ hộ họ mới cho đó bác, tức là bác chủ thớt có xuống nhờ cũng sẽ không đổi được vì hiện nay tên chủ hộ khác với tên đăng ký xe muốn đổi.
Nói chung bên bql chung cư nó nghe qua là nó biết thừa, tuỳ chung cư nếu làm chặt thì nó bắt bao h đổi tên đúng tên chủ cũ mới cho xe mới vào.

Còn việc mua nhà thì phải xếp lốt lại cũng hợp lý thôi chứ ko làm vậy những người mua sau cứ nhét vào thay lốt chủ cũ thì cái danh sách chờ mãi mãi nó ko thay đổi được gì à :))

tuan2681

Xe điện
khó, vì là thuê cho cái xe của chủ cũ đỗ thôi, khi họ chuyển xe ra khỏi hầm thì thường là mất lốt.
ông bạn em đổi xe chưa kịp mua xe mới còn mất lốt kìa :))