[Funland] Hỏi về máy tăm nước ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinhD3

Xe đạp
Cụ chủ thớt cho xin cái link Shoppe để ae đặt hàng cho đỡ nhầm nhé :D

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn

Ho Cong

Xe buýt
Đọc hết mấy trang rồi mà chưa quyết được mua loại tăm nước nào bền, an toàn, tiện lợi, dễ dùng (chạy điện, ko dùng điện, chạy pin...).
Nhờ các cụ hiểu biết đưa ra kết luận giùm em cho "tàu nhanh"...
Em chỉ sử dụng ở nhà, nước nôi mạnh mẽ.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Đọc hết mấy trang rồi mà chưa quyết được mua loại tăm nước nào bền, an toàn, tiện lợi, dễ dùng (chạy điện, ko dùng điện, chạy pin...).
Máy cơ của em thì quá nhiều ưu điểm, chỉ ngại mỗi nhà áp lực yếu. nhà cụ nước nôi mạnh mẽ thì bỏ qua sản phẩm của em là điều đáng tiếc :) còn tùy cụ. Quyết định của người xuống tiền :) a hi hi

Danhia

Xe tải
Cụ mua cái Mornwell đi, của Tàu nhưng đảm bảo ngon, em dùng 1 năm nay roiif, rất hài lòng, pin 1 tháng mới cần sạc, bình nước 300ml.

Tankpl

Xe tăng
Cám ơn cụ, tăm nhà 1 đổi1 trong 12 tháng, hết 12 tháng hỗ trợ bảo hành ko quá 100k trong 12 tháng tiếp :) dùng ko thích trả lại nên cụ yên tâm
Cụ cho e 1 tăm nc gia đình + 1 đi du lịch nhé. Tks cụ

cowboyfromhell

Xe tải
Nhà mình dùng Panasonic, trước có đi xem triển lãm các thiêts bị nha khoa cũng xem thử của mấy hãng khác nhưng cuối cùng về lấy Panasonic. Trông nó khác hẳn các hãng khác, dày dặn chắc chắn...Nói chung tiền nào của nấy thật,dùng rất sướng.
Quên em mua ở Lazada gian hàng chính hãng của Panasonic bân luôn. Cụ vào tìm Panasonic rồi chọn gian hàng có chữ Lazmall thì mới là hàng chính hãng. Hic hic mua mấy lần giờ mới biết Lazada có cửa hàng chính hãng và cửa hàng của đại lý

Euro561986

Xe máy
E cũng định mua 1 bộ , ngồi xem cc tư vấn giúp

conco1978

Xe tăng
Dùng gia đình thì cụ cứ lấy bộ tăm cơ Mina, dùng rất tốt. Hay đi du lịch thì mua thêm bộ tăm điện

congagia2016

Xe tăng
Dùng tăm nước một thời gian, em thấy nói chung là tăm nước không sạch hoàn hảo 100% đâu các cụ, lực nước mạnh cũng chỉ đủ bắn trôi các thức ăn thừa còn bám lại trên răng thôi, còn về mảng bám và thức ăn bị giắt trong kẽ răng thì tăm nước không thể bắn sạch hết được. Em dùng combo: tăm nước, bàn chải điện oral B, chỉ nha khoa và tăm lông xỉa kẽ thì mới sạch hết được, và định kỳ vẫn phải đi lấy cao răng.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cụ cho e 1 tăm nc gia đình + 1 đi du lịch nhé. Tks cụ
Cụ pm giúp em địa chỉ số đt e ship cho cụ ạ. Cụ lấy 2 cái e free ship và tặng cụ thêm 1 gậy chụp ảnh bluetooth đi du lịch cho đủ bộ

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Dùng gia đình thì cụ cứ lấy bộ tăm cơ Mina, dùng rất tốt. Hay đi du lịch thì mua thêm bộ tăm điện
Cháu cám ơn cụ:) mong luôn đc phục vụ cụ trong những lần tới

ong dat

Xe tăng
Mình dùng cái cầm tay của Liberex (USA) 4 chế độ, 5 đầu phun các loại, pin 3 tuần nạp 1 lần, áp lực nước thổi bay hết thức ăn bám kẽ răng, dùng xong thấy răng rất sạch và dễ chịu. Máy gọn nhẹ, mang theo khá tiện lợi (nạp pin dùng chung với nạp điện thoại).

ong dat

Xe tăng
Đúng là tăm nước dùng cũng chưa phải là sạch nhất đâu ạ, em mua con Waterpulse cắm điện về dùng ở nhà, lực nước cũng khá mạnh, tưởng sạch nhưng mà dùng tăm nước xong lại dùng bàn chải điện oánh lại 1 lần, ấy thế mà thử dùng cái thanh kim loại nhỏ, thử cạo kẽ răng với xung quanh chân răng thì vẫn có lớp mảng bám bung ra, các cụ thử làm mà xem. Chốt lại là tăm nước chỉ hạn chế phần nào thôi, còn thì vẫn phải dùng kèm chỉ nha khoa, bàn chải điện nữa mới sạch răng được, và quan trọng nhất vẫn là đi lấy cao răng định kỳ các cụ các mợ ạ.
Tăm nước chỉ làm sạch và chống mảng bám mới, răng đã có mảng bám (cao răng) từ trước thì phải dùng dụng cụ chuyên dùng để lấy. Bác kỳ vọng loại tăm nước thổi được cao răng đã bám lâu ngày thì không có, nếu có nó cũng sẽ thổi bay luôn cả lợi và răng giả đi theo.

congagia2016

Xe tăng
Tăm nước chỉ làm sạch và chống mảng bám mới, răng đã có mảng bám (cao răng) từ trước thì phải dùng dụng cụ chuyên dùng để lấy. Bác kỳ vọng loại tăm nước thổi được cao răng đã bám lâu ngày thì không có, nếu có nó cũng sẽ thổi bay luôn cả lợi và răng giả đi theo.
Không cụ ạ, không phải mảng bám cũ (cao răng) mới khó lấy mà ngay cả mảng bám mới (mảng bám hàng ngày) ý cụ, thì tăm nước cũng ko làm sạch được đâu. Cụ cứ thử dùng tăm nước xong, rồi lấy 1 dụng cụ sạch như kiểu cái lấy ráy tai bằng kim loại ý, rồi cụ cạo nhẹ lên mặt răng, hoặc quanh chân răng ngay sau khi dùng tăm nước mà xem, có mà đầy mảng bám ý cụ. Nên em muốn nói là muốn răng sạch thì mình tăm nước chưa đủ đâu, nên dùng thêm các combo đi kèm như chỉ nha khoa, bàn chải điện, tăm lông nữa mới sạch được.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Không cụ ạ, không phải mảng bám cũ (cao răng) mới khó lấy mà ngay cả mảng bám mới (mảng bám hàng ngày) ý cụ, thì tăm nước cũng ko làm sạch được đâu. Cụ cứ thử dùng tăm nước xong, rồi lấy 1 dụng cụ sạch như kiểu cái lấy ráy tai bằng kim loại ý, rồi cụ cạo nhẹ lên mặt răng, hoặc quanh chân răng ngay sau khi dùng tăm nước mà xem, có mà đầy mảng bám ý cụ. Nên em muốn nói là muốn răng sạch thì mình tăm nước chưa đủ đâu, nên dùng thêm các combo đi kèm như chỉ nha khoa, bàn chải điện, tăm lông nữa mới sạch được.
tăm nước chỉ sạch kẽ thôi, thịt và cơ địa răng kiểu chặt quá thì cũng phun ra được. Đánh răng thì là điều chắc chắn phải làm hàng ngày rồi, nên bàn chải điện, tăm nước kết hợp hàng ngày. Nó sạch thì sẽ ko có mảng bám, có thể không có hoặc lâu hơn hình thành cao răng. Nói chung combo tăm nước bàn chải điện là sạch sẽ kết hợp. Đôi khi cần trợ giúp chỉ nha khoa và tăm lông trong trường hợp khó

congagia2016

Xe tăng
tăm nước chỉ sạch kẽ thôi, thịt và cơ địa răng kiểu chặt quá thì cũng phun ra được. Đánh răng thì là điều chắc chắn phải làm hàng ngày rồi, nên bàn chải điện, tăm nước kết hợp hàng ngày. Nó sạch thì sẽ ko có mảng bám, có thể không có hoặc lâu hơn hình thành cao răng. Nói chung combo tăm nước bàn chải điện là sạch sẽ kết hợp. Đôi khi cần trợ giúp chỉ nha khoa và tăm lông trong trường hợp khó
Cụ nhầm, sạch kẽ làm sao được? Lực nước có mạnh đến mấy cũng ko thể xuyên qua kẽ răng như tăm đâu ạ, chỉ là làm cho các thức ăn thừa bám quanh chân răng hoặc phía trong lợi thôi. Răng thì ăn nhai hàng ngày nên việc có mảng bám là chắc chắn có, không ăn nhai thì cũng chưa chắc răng nó sạch đâu cụ ạ. Nên tăm nước cũng ko phải hoàn hảo như quảng cáo đâu.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cụ nhầm, sạch kẽ làm sao được? Lực nước có mạnh đến mấy cũng ko thể xuyên qua kẽ răng như tăm đâu ạ, chỉ là làm cho các thức ăn thừa bám quanh chân răng hoặc phía trong lợi thôi. Răng thì ăn nhai hàng ngày nên việc có mảng bám là chắc chắn có, không ăn nhai thì cũng chưa chắc răng nó sạch đâu cụ ạ. Nên tăm nước cũng ko phải hoàn hảo như quảng cáo đâu.
Vâng cụ nói đúng trong trường hợp răng của cụ. Mỗi người 1 cơ địa răng khác nhau. Phần lớn dùng tăm nước xịt sạch đc thức ăn kẽ răng. Răng cụ xít quá thì có thể ko như cụ mong muốn. Tăm nước sử dụng rộng rãi nó là minh chứng rõ ràng, ko hiệu quả như cụ nói thì bán cho ma

congagia2016

Xe tăng
Vâng cụ nói đúng trong trường hợp răng của cụ. Mỗi người 1 cơ địa răng khác nhau. Phần lớn dùng tăm nước xịt sạch đc thức ăn kẽ răng. Răng cụ xít quá thì có thể ko như cụ mong muốn. Tăm nước sử dụng rộng rãi nó là minh chứng rõ ràng, ko hiệu quả như cụ nói thì bán cho ma
Đúng là trong y học, khi không giải thích được cái gì thì người ta quy ngay cho cơ địa? Thế tôi hỏi cụ: cơ địa là cái quần què gì vậy? Tôi xưa nay chưa từng nghe cơ địa răng cụ ạ. Thế như cụ nói răng xít là không hiệu quả được với tăm nước? Nghe giải thích của cụ mà tôi buồn cười quá cụ ạ. Vậy thì sao cụ cũng như các nhà bán hàng tăm nước không khuyến cáo điều này tới người tiêu dùng? Như thế là lừa người tiêu dùng à? Cụ có số liệu thống kê nào nói tăm nước được sử dụng rộng rãi? Con số nào nói dùng tăm nước hiệu quả?

Trạng thái
Thớt đang đóng