Thảo luận Hỏi về nước làm mát cho Kia Morning

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Các bác làm ơn cho em hỏi chỗ mua nước làm mát cho Kia Morning (chủng loại, rổ giá, địa điểm bán), em hỏi thêm là mình đổ nước mát thì cứ thế đổ luôn vào cho đến vạch F (hiện tại xe em thấy nước mát gần xuống đến vạch L rồi) hay fải ra gara để xả hết nước mát đi, xúc lại bình rồi đổ nước mới ạ?

TuanKien

Xe đạp
Em thì em cứ đổ nước máy, vì trong bình đã có sẵn dung dịch rồi

ngcom

Xe tải
Ra Gara bảo họ đổ bù vào thêm cho, mât 1-2 chục thôi

Tran Nam Hai

Xe tăng
Các bác làm ơn cho em hỏi chỗ mua nước làm mát cho Kia Morning (chủng loại, rổ giá, địa điểm bán), em hỏi thêm là mình đổ nước mát thì cứ thế đổ luôn vào cho đến vạch F (hiện tại xe em thấy nước mát gần xuống đến vạch L rồi) hay fải ra gara để xả hết nước mát đi, xúc lại bình rồi đổ nước mới ạ?
Bác cứ ra Đỗ Ngọc Du làm 1 bình nước làm mát hiệu Queen 500ml đâu như 25k tương vào khỏi lăn tăn, thiếu ít thì bác châm thêm nước tinh lọc cũng được (Joy hay Aquafina bác nhé, LaVie là cấm chỉ định đấy). Em thì cứ làm bình Joy lít rưỡi có đâu 5 khìn vừa đổ nước làm mát vừa nước rửa kính, nước máy nhiều khi tắc ống dẫn kinh bỏ bố.

Theo Service Manual thì đâu khoảng 4-5 vạn các bác nên súc rửa két nước và thay toàn bộ nước làm mát ạ

Storm

Xe hơi
Iem nghe bác Nhân gara 1 Lê trọng tấn đổ Aquafina, ấy mà mấy bác trên này dọa E là nó sẽ bị đóng cặn, đang sợ đây :(

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
nước làm mát bác đổ thêm nước làm mát xịn đóng chai, hòa với nước đun sôi để nguội theo tỷ lệ 50/50 là ngon.

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang định đổ đây. Ông anh vợ đi xe Escape nói là đổ nước tinh lọc cũng được

vndnguyen

Xe máy
Iem nghe bác Nhân gara 1 Lê trọng tấn đổ Aquafina, ấy mà mấy bác trên này dọa E là nó sẽ bị đóng cặn, đang sợ đây :(
Aqua là nước tinh khiết nên ko sợ cặn đâu bác ạ. Chỉ có nước khoáng như Lavie thì mới sợ cặn

thaco.kia

Xe hơi
Em chào các Bác, em thấy các Bác quan tâm đến vợ hai ghê quá. Em nói thế này chắc các Bác ngạc nhiên. Thông thường các Bác không phải đổ nước gì vào bình nước phụ cả. Xe con không như xe tải. Các Bác kiểm tra đều đặn như vậy là tốt rồi. Nước làm mát động cơ của xe con hầu như không bao giờ hết. Có điều khi đi xe các Bác chú ý cái đồng hồ nhiệt độ nước (chỉ vạch gần đỏ hoặc đỏ) hoặc cái đèn báo nhiệt độ nước sáng lên thì cần dừng xe lại, kiểm tra bằng quan sát mức nước trong bình, nếu không thấy nước thì alô cho bác sỹ chứ đừng tự ý đổ nước vào kẻo lại làm hỏng thêm (vì phải đổ nước nóng). Còn bình thường thì có thể bổ sung bằng nước máy là OK. Khi nào cần thay (khoảng 4-5 vạn) thì đến gara, không cần xúc rửa gì đâu, xe con không như xe tải.

thaco.kia

Xe hơi
Nhớ đừng mở nắp két nước khi máy còn nóng kẻo bị bỏng đấy.

morningslxn

Xe tải
Em thì cứ đổ nước lọc cho nó lành các bác ạ

chauthanh

Xe hơi
Em chào các Bác, em thấy các Bác quan tâm đến vợ hai ghê quá. Em nói thế này chắc các Bác ngạc nhiên. Thông thường các Bác không phải đổ nước gì vào bình nước phụ cả. Xe con không như xe tải. Các Bác kiểm tra đều đặn như vậy là tốt rồi. Nước làm mát động cơ của xe con hầu như không bao giờ hết. Có điều khi đi xe các Bác chú ý cái đồng hồ nhiệt độ nước (chỉ vạch gần đỏ hoặc đỏ) hoặc cái đèn báo nhiệt độ nước sáng lên thì cần dừng xe lại, kiểm tra bằng quan sát mức nước trong bình, nếu không thấy nước thì alô cho bác sỹ chứ đừng tự ý đổ nước vào kẻo lại làm hỏng thêm (vì phải đổ nước nóng). Còn bình thường thì có thể bổ sung bằng nước máy là OK. Khi nào cần thay (khoảng 4-5 vạn) thì đến gara, không cần xúc rửa gì đâu, xe con không như xe tải.
Cái này thì chả dám chơi. Em thì cứ nước cất bán ở bệnh viện trộn nước xanh mà bơm.

thaco.kia

Xe hơi
Bác cứ dám chơi đi, vì có thiếu nước vì bay hơi thì dung môi làm mát vẫn còn trong két mà. Bác chỉ bổ sung nước thôi, không cần tăng nồng độ dung dịch lên đâu.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nước máy hay nước đun sôi để nguội các bác phải để trong bình khoảng vài ngày nó lắng cặn các bác thấy mới ghê, em thì chả dám xài vì lâu ngày lỡ nó tích tụ lại mệt mỏi lắm. Em thì nghĩ nước tinh lọc Joy hay Aqua là ok roài, LaVie thì có chất khoáng nên k chơi được

dautroc

Xe đạp
Các bác muốn chắc ăn thì ra siêu thị mua một cái bình lọc nước khoảng 500K, cứ thế mà cho nước đun sôi để nguội vào lọc. Các bác dùng, vợ cả dùng, con của các bác ta dùng và dùng cho cả vợ 2 vô tư các bác ợ.

convoi

Xe buýt
Thanh củi bác thaco.kia. Bác là người có nghề nên ý kiến của bác rất bổ ích cho offer. Mong bác đóng góp nhiều bài cho O.F, nhất là vụ sách hướng dẫn sử dụng KM bằng tiếng Việt và chìa khóa từ (có điều khiển từ xa) cho KM. Một lần nữa cảm ơn bác và mong bác hồi âm

totorauxom

Xe điện
Mua nước cất tiêm về châm thêm vào là OKIE

Cahtra2008

Xe tăng
Nước mát thì mua ở gara nào mà chả có,để ko đau đầu thì bác cứ vào gara nói nó kiểm tra và nếu thiếu thì bổ xung.Chi phí cho 1 lần không quá được 100K đâu:^):^):^)

ZARA

Xe tải
Em thì cứ hơn 1 tháng mới phải đổ 1 chút = cái 1/2 cốc bia hơi. Mà là nước máy đấy ạ, 1 năm nay rồi chẳng có vấn đề gì cả. Các bác cẩn thận như trên là rất tốt, nhưng điều em khẳng định là em đổ nước máy suốt => no problem at all :21::21::21:

2fast2fear

Xe tăng
Đúng vậy. Cái vụ nước làm mát này ko phải lo lắng lắm, cứ làm vài chai Aquafi na mà giã, an tâm đi. 6 tháng bổ xung 1 lần cũng chả sao cả. 4-5 vạn thì bảo dưỡng tổng thể- trong đó có cả vụ thay nước làm mát trong két rồi