[Funland] Hỏi về phim Hoàng Đế cuối cùng (TQ) do Trần Đạo Minh đóng

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Những năm 90 VTV có chiếu bộ phim nhiều tập Hoàng Đế cuối cùng (Phổ Nghi) do diễn viên TQ Trần Đạo Minh đóng - đây không phải là bản phim 1987 của Bertolucci

Em muốn tìm xem lại phim này nhưng Google toàn ra bản Bertolucci 1987, có cụ nào có link phim do Trần Đạo Minh (Chen Daoming) đóng thì chia sẻ giúp em nhé. Many thanks 👍

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
doctor76 cụ Đốc có biết film này không ạ?

doctor76

Xe ba gác

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em chưa xem phim này cụ ạ, chỉ xem bản uncut của Ý thôi, cũng hơn 3 tiếng đấy. Phim này được đầu tư kỹ càng, bám sát lịch sử hơn.
Lạ nhỉ, em và cụ cùng thời 7x. Phim này do VTV chiếu, những năm 90, được đánh giá là bám sát lịch sử hơn, dựa trên hồi ký của Phổ Nghi, dưới góc nhìn của người TQ, còn bản của Bertolucci's là dưới góc nhìn của người Tây

"The author of the previous article wrote an article about the film "The Last Emperor" by the Italian director Bertolucci. The author thinks that the film "The Last Emperor" has very good film skills, but it is dealing with historical facts and film intentions. His attitude is too biased towards Western tastes, especially the revision of history is too purposeful and lacks respect for Chinese history.

In fact, less than a year after the movie "The Last Emperor" was released, the 28-episode TV series "The Last Emperor" shot by China was also broadcast on CCTV. Relatively speaking, This TV series treats history more rigorously and cautiously, and can be called the first historical drama in the history of our TV series that accurately restores history"

doctor76

Xe ba gác
Lạ nhỉ, em và cụ cùng thời 7x. Phim này do VTV chiếu, những năm 90, được đánh giá là bám sát lịch sử hơn, dựa trên hồi ký của Phổ Nghi, dưới góc nhìn của người TQ, còn bản của Bertolucci's là dưới góc nhìn của người Tây

"The author of the previous article wrote an article about the film "The Last Emperor" by the Italian director Bertolucci. The author thinks that the film "The Last Emperor" has very good film skills, but it is dealing with historical facts and film intentions. His attitude is too biased towards Western tastes, especially the revision of history is too purposeful and lacks respect for Chinese history.

In fact, less than a year after the movie "The Last Emperor" was released, the 28-episode TV series "The Last Emperor" shot by China was also broadcast on CCTV. Relatively speaking, This TV series treats history more rigorously and cautiously, and can be called the first historical drama in the history of our TV series that accurately restores history"
Ồ, những năm 1990 thì nhà em còn chưa có Tv cụ ơi, năm 1992 mới có thì em đã đi học mất rồi.
Phim TQ bảo dựa trên hồi ký Phổ Nghi, nhưng hồi ký ấy ông ta viết dưới thời Mao Trạch Đông, cách mạng văn hóa, nên chắc cũng phải nói theo gợi ý thôi cụ.
Phổ Nghi may mắn là Mao có phần quý mến, nên thoát bị Hồng vệ binh oánh .

cokimi

Xe điện
Phim này à cụ, từ 1984-1985

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Phim bộ dài tập của truyền hình TQ. Khá hay. Giờ chắc tìm lại khó.