Hỏi về suy thận giai đoạn cuối và ghép thận

cotdien

Xe buýt
Hai tuần nay nhà em đau đầu thấy hơi buồn nôn, tưởng do thời tiết, uống Pândol. Đùng cái vào viện khám huyết áp vọt lên 267-167, ra suy thận GĐ cuối luôn. Suy tim, mắt mờ.
Bác sĩ bảo làm xét nghiệm chuẩn bị lọc máu, tìm hướng ghép mới sống được. Hoang mang, lo lắng. Đời thật đen như chó! Mà bệnh đúng như bệnh giả, em chả thấy có triệu chứng gì.
Xin hỏi các cụ đã cụ nào ghép thận chưa? Em thấy bảo hành trình chờ đợi tìm lâu và khó lắm. Tình hình sk sau ghép thế nào các cụ? Em lao động chính trong nhà. Nghĩ nằm đấy nóng ruột như lửa.
Viện nào làm tốt việc ghép này mà dễ chuyển bảo hiểm? Chi phí chuẩn bị tầm bao nhiêu?
Cụ nào đi trước cho em xin kinh nghiệm ở đây hoặc vào inbox với. Em cảm ơn lắm!

cotdien

Xe buýt
Ghép thật cụ chuẩn bị 1 tỷ, uống thuốc đến hết đời và khi uống thuốc cũng khá tốn kém và xác định không được lâu.
Chạy thận như cụ thì tuần 2 buổi thôi, về sau sẽ tăng lên 3, nếu có bảo hiểm tháng chỉ hết 2 triệu. Cụ còn khỏe khả năng sống trên 20 năm nữa. Cụ vào gặp bác sỹ Long ở bệnh viện bạch mai để làm cầu tay chạy thận.
Kinh nghiệm của bà già em chạy 8 năm nay ở bạch mai
Cảm ơn cụ, em cũng nằm bh bên BM đây. Em không biết nên chạy thận trước, khi nào mệt hẳn thì chuyển ghép hay ghép thận đón đầu luôn. Ghép trước khi bắt đầu chuyển sang chạy.
Đời khốn nạn kinh! Chết cũng phá hết tài sản mới đi được.

ngoc F430

Xe buýt
Bị nặng vậy thì phải có triệu chứng chắc cụ ko để ý thôi

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
bạn em mới ghép thận xong năm ngoái, chi phí tính ra là khoảng 1 tỉ đấy cụ ạ, sau ghép còn thấy phải theo dõi chặt chẽ lắm, hi vọng cụ tìm dc thận thích hợp để ghép cho mình.

cotdien

Xe buýt
bạn em mới ghép thận xong năm ngoái, chi phí tính ra là khoảng 1 tỉ đấy cụ ạ, sau ghép còn thấy phải theo dõi chặt chẽ lắm, hi vọng cụ tìm dc thận thích hợp để ghép cho mình.
Cảm ơn cụ.

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Cái huyết áp của cụ kinh hoàng nhỉ. Chắc bị thận nên liên quan.

12 tr người dân Việt huyết áp cao. Sắp đo miễn phí, theo chương trình giảm muối...

Hien do

Xe tăng
Hai tuần nay nhà em đau đầu thấy hơi buồn nôn, tưởng do thời tiết, uống Pândol. Đùng cái vào viện khám huyết áp vọt lên 267-167, ra suy thận GĐ cuối luôn. Suy tim, mắt mờ.
Bác sĩ bảo làm xét nghiệm chuẩn bị lọc máu, tìm hướng ghép mới sống được. Hoang mang, lo lắng. Đời thật đen như chó! Mà bệnh đúng như bệnh giả, em chả thấy có triệu chứng gì.
Xin hỏi các cụ đã cụ nào ghép thận chưa? Em thấy bảo hành trình chờ đợi tìm lâu và khó lắm. Tình hình sk sau ghép thế nào các cụ? Em lao động chính trong nhà. Nghĩ nằm đấy nóng ruột như lửa.
Viện nào làm tốt việc ghép này mà dễ chuyển bảo hiểm? Chi phí chuẩn bị tầm bao nhiêu?
Cụ nào đi trước cho em xin kinh nghiệm ở đây hoặc vào inbox với. Em cảm ơn lắm!
Chạy thận đc a, Lọc máu có ng đc 10 năm mà bác.
Còn ghép thận : thứ 1 là phải có người hợp ( ng nhà hợp thì ghép đc luôn ). thứ 2: sau khi ghép có khả năng đào thải.
Bố t bị suy thận giai đoạn 3b, kèm suy tim, rung nhĩ, tiểu đường, thần kinh,trước còn bị K.
Nhưng bố t lại hợp thuốc nên thấy cũng lai rai. Mà ông chưa phải chạy thận ăn uống kiêng kem , ngày đến gần 20 Viên thuốc các loại. Nói chung bị bệnh khổ cả bệnh nhân và ng nhà.nên bác cứ tâm lý thoải mái thôi ạ, con người mà, ko tránh đc. Để tâm lý tốt và ăn uống theo chế độ suy thận và thuốc và nghe theo bác sỹ .