hỏi về thay dầu

changkho_8x

Xe máy
Em đag đi con yamaha nvx. Mỗi lần vào hãng thay dầu định kỳ , thợ ở đó cứ bảo là phải thay cả dầu carbon và dầu lap cùng với dàu máy . Em thì không thạo vấn đề này lắm. Các cụ tư vấn cho em xem có nên thay cả dầu lap và dầu carbon không hay chỉ cần thay dầu máy thôi ạ. Thanks all

Em đag đi con yamaha nvx. Mỗi lần vào hãng thay dầu định kỳ , thợ ở đó cứ bảo là phải thay cả dầu carbon và dầu lap cùng với dàu máy . Em thì không thạo vấn đề này lắm. Các cụ tư vấn cho em xem có nên thay cả dầu lap và dầu carbon không hay chỉ cần thay dầu máy thôi ạ. Thanks all
Thợ hãng kiêm luôn tiếp thị sản phẩm ạ :D cái dầu carbon kia bảo thay là thay như thế nào nhỉ, em chả hiểu? Còn dầu lap mấy anh thợ bảo em là cứ 2 chai nhớt máy thì 1 chai nhớt lap là hợp lý.

changkho_8x

Xe máy
Thợ hãng kiêm luôn tiếp thị sản phẩm ạ :D cái dầu carbon kia bảo thay là thay như thế nào nhỉ, em chả hiểu? Còn dầu lap mấy anh thợ bảo em là cứ 2 chai nhớt máy thì 1 chai nhớt lap là hợp lý.
thanks cụ nha hihii

NguyenAnhPhan

Xe container
Chắc là Cacbon Cleaner rồi. Đó là đổ vào bình xăng để tẩy muội than. Có loại khác (quên tên) đổ vào lẫn với dầu máy để làm sạch buồng đốt..quảng cáo là vậy. Khuyên không nên đổ.
- Còn dầu lap (hộp số) thì 2 lần thay dầu máy, 1 lần thay dầu láp. Cái đại lí mà cụ nói nó làm ăn bố láo, muốn vặt tiền của khách nên mới nói vậy. Đừng nghe.
Mà chỗ đó đã như vậy, thì nên chuyển chỗ khác mà thay dầu, bảo dưỡng. Hoặc tự mua dầu về mà thay. Khó gì đâu. Cho yên tâm.

Hành Lang Trái

Xe đạp
Nhớt máy thì tùy phẩm chất nhớt: dầu gốc khoáng, Bán tổng hợp và Tổng hợp toàn phần.
cái carbon cleaner kia theo em biết thì khoảng 5 ngàn km thì nên đổ vào để xúc( Xe mới đi ít mà đổ liên tục ko tốt cho máy đâu)
còn Dầu máy tổng hợp toàn phần cũng cỡ 2-3k là nên thay.

changkho_8x

Xe máy
Nhớt máy thì tùy phẩm chất nhớt: dầu gốc khoáng, Bán tổng hợp và Tổng hợp toàn phần.
cái carbon cleaner kia theo em biết thì khoảng 5 ngàn km thì nên đổ vào để xúc( Xe mới đi ít mà đổ liên tục ko tốt cho máy đâu)
còn Dầu máy tổng hợp toàn phần cũng cỡ 2-3k là nên thay.
thanks cụ