[Funland] Hỏi về Uỷ quyền đi nộp phạt nguội thay người khác.

Em chuẩn bị đi nộp phạt nguội thay cho anh A, lỗi phải treo bằng, các cụ cho em hỏi.
Khi đi thì cầm toàn bộ giấy tờ: bằng lái, CCCD, giấy tờ của anh A đi, cùng với giấy uỷ quyền của anh A phải ko? (Cầm theo cả giấy tờ tuỳ thân của em)
Có giấy uỷ quyền thì em có thể thay anh A làm tất cả các việc đc ko? Từ ký biên bản, ký quyết định xử phạt, quyết định giữ bằng...
Giấy uỷ quyền này xã/phường cấp phải ko?
Làm Giấy uỷ quyền có cần lưu ý gì thêm không?
Mong các cụ tư vấn giúp. Em cảm ơn nhiều!

• Vodka
Reactions: ITI

vkthang

Xe container
CSGT họ xử lý vi phạm với người lái hay với chủ xe cụ? Cứ cầm giấy tờ xe và bằng cùng thông báo phạt nguội đến là vào việc.

Tuongtien1977

Xe điện
phải có ủy quyền theo mẫu bên csgt cấp, ra xã phường công chứng, có ủy quyền thì cụ được làm tất cả các việc thay người vi phạm.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
CSGT họ xử lý vi phạm với người lái hay với chủ xe cụ? Cứ cầm giấy tờ xe và bằng cùng thông báo phạt nguội đến là vào việc.
Ko rõ khai người lái khác chủ xe công an có nghe ko cụ nhỉ :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Bình thường cụ mượn xe người của người khác để lái thì cũng vẫn phạt người lái chứ có phạt cái xe đâu mà cần chủ xe đến làm gì (xe không gây tai nạn nhé). Cá nhân em nghĩ (thực ra đã làm) là CA chỉ cần nộp phạt thôi.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bình thường cụ mượn xe người của người khác để lái thì cũng vẫn phạt người lái chứ có phạt cái xe đâu mà cần chủ xe đến làm gì (xe không gây tai nạn nhé). Cá nhân em nghĩ (thực ra đã làm) là CA chỉ cần nộp phạt thôi.
Đó là phạt nóng, công an túm đc ô lái ngay. Đây thấy mỗi biển số... :D

benq

Xe điện
Khai ai cũng đc miễn cầm theo bằng lái và CCCD. Trường hợp cụ chủ nộp giúp thì mang theo giấy UQ bằng lái cụ vi phạm và GTo xe

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em chuẩn bị đi nộp phạt nguội thay cho anh A, lỗi phải treo bằng, các cụ cho em hỏi.
Khi đi thì cầm toàn bộ giấy tờ: bằng lái, CCCD, giấy tờ của anh A đi, cùng với giấy uỷ quyền của anh A phải ko? (Cầm theo cả giấy tờ tuỳ thân của em)
Có giấy uỷ quyền thì em có thể thay anh A làm tất cả các việc đc ko? Từ ký biên bản, ký quyết định xử phạt, quyết định giữ bằng...
Giấy uỷ quyền này xã/phường cấp phải ko?
Làm Giấy uỷ quyền có cần lưu ý gì thêm không?
Mong các cụ tư vấn giúp. Em cảm ơn nhiều!
Không cần ủy quyền cụ nhé
(Lưu ý trong tường trình, người "đóng thế" phải nhận mình là người vi phạm)
Giấy tờ cần mang: Giấy đăng ký xe, Bảo hiểm, CCCD+ GPLX của "người vi phạm"

hamcuare!

Xe container
Đợt e bị pn cũng lấy bằng lái của vk vs vk đi nộp trên 54 THĐạo. Còn nộp hộ đc k e k rõ :).

pham minh

Xe container
Chuẩn. Trừ tngt thì họ sẽ hỏi đến chủ xe còn không thì họ chỉ cần nộp tiền thôi

maximax903

Xe điện
Họ phạt người cầm lái chứ ko phải chủ xe cụ ah. Lên THĐ làm biên bản giấy tờ, nộp lại bằng của người cầm lái, 1 tuần sau lên nộp xiền phạt qua ví Momo cụ nhé.

Policier

Xe hơi
Ông chú e bị phạt nguội lỗi giữ bằng. Vợ lên nộp thay và nhận là lái xe, giữ bằng vợ ( thực tế vợ có bằng, đã đổi bằng 2-3 lần nhưng chưa bao giờ lái xe :)) )
Thế nên thoải mái đi cụ. Bên Tây cũng xài chiêu này mà, vì bằng nó bị trừ điểm nên đôi khi nhờ vợ nhận hộ để trừ điểm ở bằng của vợ.