[Funland] Hôm nay em chứng kiến 1 pha lừa ghê quá các cụ ạ, các cụ dùng táo chú ý

i.m.u.s.m

Xe tăng
Hichic, hôm nay em vừa chứng kiến 1 chuyện hoảng quá ạ
Giờ nhiều cướp quá ạ >"<
Chẳng là hôm nay em đi cài máy tính, ngồi buôn dưa lê với anh bán hàng, đang ngồi hội thảo clash of clan thì các anh ấy bảo có một số shop bây giờ nó bán điện thoại cho khách (iphone và ipad) sau đó đăng nhập tài khoản app store của nhân viên vào, rồi lợi dụng lúc khách sơ suất, để nguyên tài khoản ở đấy ( dù có thể xoá ngay trước mặt khách), sau đó một thời gian(thường là lúc gần hết bảo hành) sẽ khoá máy lại.
Khách lập tức sẽ mang đến cửa hàng hỏi tại sao khoá, shop sẽ trả lời là: do phần cứng, phải thay nọ thay kia mất tầm 4-5 tr rồi sau đó tư vấn khách bán lại giá 7-8 tr
Nhân viên mua được máy như thế sẽ được thưởng nóng 1tr 
Ngồi được 10 phút thì có 1 anh mang Ipad Air vào hỏi và kể đúng chuyện như thế, anh này bảo cái này anh ấy chịu vì ko làm gì được, để gọi hỏi quản lý bên kia xem thương lượng được ko rồi làm giá thôi chứ bất lực rồi, em tròn xoe mắt luôn
nên các cụ/mợ mua iphone hay ipad tốt nhất nên cắm vào itune xem đăng nhập được tài khoản không rồi restore 2-3 lần tránh tiền mất tật mang ( cả máy mới lẫn cũ) anh ấy nêu tên 1 shop, 1 siêu thị (Em xin phép ko nêu tên vì em là người chứng kiến và chỉ nghe nói chứ ko hề có bằng chứng xác thực về việc shop làm việc này (vì nói chính xác là nhân viên của họ làm) nên em xin phép ko public tên cửa hàng tránh những chuyện ko hay cho cả 2 bên ạ.)
Bọn này nó đúng là cướp ạ >"<

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Có cả trò mất dậy thế hả mợ, bọn vô lương tâm này cứ phải tỉn cho nó trận

Cụ chủ cho cái tên, địa chỉ bọn mất dạy lên để mọi người biết mà tránh, sao phải ngại

Lukas

Xe tăng
Ối giời, may có mợ cảnh báo.

dream100^^

Xe máy
Đề nghị đưa lên để các kụ còn tránh. Ko biết CH nào thì tránh vào đâu hả mợ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Sống ở thời đồ đểu thì lừa lọc nhau ko từ thứ gì đâu.
Vokad mợ đã chia sẻ thông tin

hoacomuaxuan

Xe hơi
Hichic, hôm nay em vừa chứng kiến 1 chuyện hoảng quá ạ
Giờ nhiều cướp quá ạ >"<
Chẳng là hôm nay em đi cài máy tính, ngồi buôn dưa lê với anh bán hàng, đang ngồi hội thảo clash of clan thì các anh ấy bảo có một số shop bây giờ nó bán điện thoại cho khách (iphone và ipad) sau đó đăng nhập tài khoản app store của nhân viên vào, rồi sau đó để ẩn( dù có thể xoá ngay trước mặt khách), sau đó một thời gian(thường là lúc gần hết bảo hành) sẽ khoá máy lại.
Khách lập tức sẽ mang đến cửa hàng hỏi tại sao khoá, shop sẽ trả lời là: do phần cứng, phải thay nọ thay kia mất tầm 4-5 tr rồi sau đó tư vấn khách bán lại giá 7-8 tr
Nhân viên mua được máy như thế sẽ được thưởng nóng 1tr 
Ngồi được 10 phút thì có 1 anh mang Ipad Air vào hỏi và kể đúng chuyện như thế, anh này bảo cái này anh ấy chịu vì ko làm gì được, để gọi hỏi quản lý bên kia xem thương lượng được ko rồi làm giá thôi chứ bất lực rồi, em tròn xoe mắt luôn
nên các cụ/mợ mua iphone hay ipad tốt nhất nên cắm vào itune xem đăng nhập được tài khoản không rồi restore 2-3 lần tránh tiền mất tật mang ( cả máy mới lẫn cũ) anh ấy nêu tên 1 shop, 1 siêu thị(e xin ko nêu tên ở đây)
Bọn này nó đúng là cướp ạ >"<
Cảm ơn bác đã cảnh báo

*Bon Bon*

Xe tăng
Tởn nhỉ??Em ko xơi Táo nên ko biết mấy món này.
Thế với Doi thì liệu các Shopconlua và các thương ra có mánh khoé nào để vặt thượng đế ko hở các cụ?

wildcat74

Xe điện
Mỗi 1 cái máy iPhone, iPad khi activate và đăng ký 1 cái iCloud, apple acc đều chỉ có 1 tài khoản- nhiều người do không lười, không hiểu biết hoặc không có điều kiện hoặc thích dùng phần mềm chùa toàn phó mặc cho bọn cửa hàng mở khóa, đăng ký tài khoản..etc; sau đó bị chúng nó dở trò cũng là dễ hiểu!

fordka

Xe buýt
Các cụ/mợ nên lưu ý là nếu táo của mình vẫn đang dùng id của ai đó thì tính bảo mật rất kém. Các cụ/mợ nếu có mua lại hay mua hàng đã bóc seal thì nên kiểm tra id xem sao. Nếu đang là id nào đó thì nên cài lại máy. Nhà cháu luôn cài lại trước khi trả tiền họ :)

tommykp

Xe buýt
nguy hiểm thế... dưng xóa rồi ẩn là dư nào nhỉ, kụ nào có "chuyên môn" vào phổ biến ae.

giangcoi79

Xe điện
Cụ cứ đưa tên cửa hàng lên đây. Nếu ngại thì cứ đưa tên viết tắt hoặc cửa hàng nằm trên phố nào để mọi người còn tránh. Giờ đi cài cái gì tốt nhất ngồi trông không cho nó nhập App của nó vào.

hanoi_pho

Xe hơi
Mỗi 1 cái máy iPhone, iPad khi activate và đăng ký 1 cái iCloud, apple acc đều chỉ có 1 tài khoản- nhiều người do không lười, không hiểu biết hoặc không có điều kiện hoặc thích dùng phần mềm chùa toàn phó mặc cho bọn cửa hàng mở khóa, đăng ký tài khoản..etc; sau đó bị chúng nó dở trò cũng là dễ hiểu!
có phải ai cũng rành đâu cụ em nhớ hồi xưa 10 người đi mua thì đến 8 người là dùng tài khoản ở cửa hàng chẳng qua bọn cửa hàng nó mất dạy thôi chứ mấy ông bạn em mua máy vẫn dùng tk ở cửa hàng khai hộ cho nhưng ko ông nào bị thế cả

xe365vn

Xe container
Thế này thì ai dám dùng IP các cụ nhỉ

i.m.u.s.m

Xe tăng
Thì Cụ Pulic thông tin Shop với Siêu thị lên đây để mọi người cùng tránh ạ
Cụ chủ cho cái tên, địa chỉ bọn mất dạy lên để mọi người biết mà tránh, sao phải ngại
Đề nghị đưa lên để các kụ còn tránh. Ko biết CH nào thì tránh vào đâu hả mợ.
:( anh ấy bảo là giờ nhân viên ở các cửa hàng chúng nó học trò này nhiều lắm nên tốt nhất là nên hướng dẫn cho mọi người cách tránh chứ giờ các shop giở trò này nhiều lắm rồi ạ nên em chỉ viết bài để mọi người biết cách tránh thôi ạ, còn em là người chứng kiến ko có bằng chứng nên em ko xin ko nêu tên public ạ

Chỉnh sửa cuối: