[Thảo luận] Hôm qua được xxx Đồ Sơn mời uống Bia, Hôm nay lại hân hạnh được xxx Đường 5 chiếu cố

su30mkk

Xe buýt
Chào các cụ,
Tối qua vừa được XXX Đồ Sơn mời đi uống Beer để xin bỏ qua vụ bắt láo, về đến KS cặm cụi ngồi phọt đến tận 2h sáng để cập nhật tình hình cho các cụ. Sáng ngủ dậy 7h30, ăn sáng xong, lên đường về HN sau 4 ngày ăn nằm ở ĐS, bắt đầu khởi hành qua các con phố Phạm Văn Đồng, Nguyễn Văn Linh, Tôn Đức Thắng, cố gắng quan sát cái biển hạn chế tốc độ như các cụ đã cảnh báo nhưng lạ thay không thấy bóng dáng xxx đâu, đều thẳng tiến tới Mạnh Hoạch làm trận gà no say, nhìn đồng hồ 12h30 bắt đầu HN thẳng tiến. Thỉnh thoảng gặp mấy chú củ chuối như rùa bò bên làn sát dải phân cách là em xin nhan và vượt làn bên phải, qua Quán Gỏi chợt nhớ thông tin các cụ trên diễn đàn về trò bắt láo của xxx đường 5, một thoáng suy nghĩ em quyết định làm chuột bạch xem sao để làm Report hầu chuyện các cụ.
Em bắt đầu xin nhan sang làn bên phải, vượt lên đầu cụ Fortuner bên trái, đi khoảng 100m, 1 xxx trẻ chỉ cạp nong thẳng vào mặt e và 1 cụ Fortuner đi trước, nhẹ nhàng xin nhan phải táp vào lề đường, mở cửa xe bước xuống đã thấy khoảng 5-6 xe đang chờ xử lý. Theo đúng tinh tần OF, em bước xuống gặp xxx trẻ.
Em: Có việc gì đấy đồng chí?
xxx1: Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ xe.
Em: Đề nghị anh nói xem tôi vi phạm lỗi gì mà đòi kiểm tra (trong bụng biết thừa là định vin lỗi vượt phải)?
xxx1: Đề nghị anh cứ đưa giấy tờ xe đây tôi kiểm tra, anh vi phạm lỗi vượt phải
Em: (Bắt đầu bật ghi âm từ con Iphone 3 ghẻ): Giấy tờ tôi đầy đủ hết, nhưng anh giải thích cho tôi lỗi vượt phải là thế nào?
xxx1: (thấy em bật ghi âm bắt đầu rét): Anh ở đâu, báo chí là ở đâu (nhìn thấy cái biển em để trước xe)
Em (giọng hơi gắt): Anh không cần phải biết tôi ở đâu
xxx2 (chạy ra nói xen vào): Không phải thế anh, bọn em muốn biết báo chí thì tạo điều kiện cho anh em thôi mà, thoải mái thôi mà
Em: Vậy xin lỗi anh nhé, tôi làm ở xyz
xxx2: Đây có cái giấy báo chí đây thì ai chả tạo điều kiện cho anh, anh cứ bình tĩnh, anh tắt ghi âm giúp đi, việc gì phải thế, bla, bla
Em: OK, vậy bây giờ sao anh?
xxx2: Anh cứ bình tĩnh, anh gặp sếp em nói chuyện
Em (nhìn thấy xxx già, gọi là xxx3, đang ngồi trong xe oto, vắt chân làm việc, lại còn không thèm đưa tay chào theo điều lệ ngành): Đ/c kia bảo tôi vượt phải, vậy đề nghị anh cho biết vượt phải là như thế nào?
xxx2 nói xen vào: Máy anh cứ phải ghi âm làm gì, tắt đi cũng được
Em: Được rồi, tôi tắt đi cũng có vấn đề gì đâu (chém tí thôi, còn lâu nhé)
xxx3: (bình tĩnh hơn): cứ để cho anh ấy ghi, để tôi giải thích cho anh, anh mở máy đi
Em: OK, anh nói đi
xxx3: Thế này nhé anh, theo quy chế khai thác tuyến đường 5, xe 2.5T được đi làn này, bla bla
Em: Có phải Quyết định 31 không?
xxx3: Đúng đúng đúng (giải thích tiếp 1 hồi về vượt phải)
Em: (Ngắt lời) bây giờ em xin hỏi 2 câu thôi, Thứ nhất là làn số 2 có được đi oto không?
xxx3: Làn nào cũng được đi cả
Em: Thứ 2 là tôi có đi quá tốc độ không?
xxx3: Không nói tốc độ
Em: Vậy thế nào là vượt phải, lúc này xxx2 cứ xen vào định thuyết phục em tắt ghi âm
xxx3: Cứ để cho anh ấy ghi bình thường, lại giải thích một hồi về 3 trường hợp được vượt phải
Em: Thôi, tôi hỏi anh thế này nhé: làn đường là thế nào? phân cách bằng vạch vôi đúng không, tôi trong làn của tôi, đúng tốc độ vậy vượt phải thế nào? Nhỡ thằng ngoài nó chạy chậm tôi đi đúng tốc độ vượt qua nó có phải vượt phải không?
xxx3: Anh vượt trong trường hợp chưa đủ điểu kiện,...
Em: Không đúng, tôi đi làn đúng tốc độ, sang làn xin nhan đàng hoàng
xxx3: Tôi chưa nói anh xin nhan hay không, anh vượt khi chưa đủ điều kiện vượt (lại ba hoa tiếp)
Em: Tôi đi đúng làn, đúng tốc độ nếu anh bảo tôi sai anh lập biên bản đi tôi ký và có ý kiến
xxx3: (Bắt đầu xuống nước): Tôi mới chỉ giải thích cho anh như thế, nguyên tắc phải làm, anh cũng thông cảm Đường 5 này nhiều tai nạn lắm, phải nâng cao ý thức tham gia giao thông, chúng tôi gọi anh vào chưa chắc đã là để phạt, bla một hồi
Em: OK, nếu anh nói thế thì được, tôi đi được chưa?
xxx3: Anh đi đi,
Em: Thế nhé, cám ơn anh, bắt tay xxx3 rồi lượn trong sự ngỡ ngàng của 3 xxx đứng ngoài nhìn theo vẻ tiếc nuối (thấy em cãi hăng quá, các đ/c bị bắt khác lẳng lặng đưa xèng rồi chuồn)
(Em có đoạn ghi âm, nếu cụ nào hứng thú em post lên nhé)

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Tình hình dư lày thì em dụw còn bắt dài dài, 10 cụ cũng có 2-3 cụ tạch cho mà xem

Ray Gucci

Xe đạp
e cũng hay đi đoạn đường 5 này về quê có lần bị bắt ở đoạn trạm thu phí Quán Toan lỗi như kụ nhưng có người nhà làm trong ngành nên xxx cũng bỏ qua. thanks cụ đã chia sẻ =D>

bmwl7

Xe tải
Em vokda Bia Hanoi cho cụ rồi đấy nhé! :)

tranphong79

Xe điện
ủa, thấy bác cãi thắng, các đồng chí bị bắt khác không học tập mà lại đưa xèng à? thú vị nhể

su30mkk

Xe buýt
ủa, thấy bác cãi thắng, các đồng chí bị bắt khác không học tập mà lại đưa xèng à? thú vị nhể
Mỗi người có cách xử lý khác nhau mà cụ, nhanh gọn thì mất xèng, cãi thì mất nước bọt. Quan trọng là phải biết mình đúng hay sai mới cãi được ạ. Sai em cũng chả dám cái đâu

webzy

Xe tải
Đúng là CA đường 5 bây giờ ko bắt được lôi tốc độ nên toàn bắt bừa lỗi vượt phải thôi, cả chiều đi HN - HP và chiều về. bắt cả lỗi đi làn trong đoạn đường bao từ cầu An Dương đi ra ngã tư đền liệt sỹ Hồng Bàng. Các bác lưu ý nhé.

blackpaint

Xe container
Sao xxx đường 5 vẫn bắt lỗi này nhể???

cuongcao113

Xe tăng
Các cụ nào là nhà báo, có người làm trong ngành....
Chúng e dân đen thì cái sao được. Quanh năm cặm cụi làm ăn nói trước đám đông còn run huống hồ cái với người thi hành luật.
Tốt nhất chạy đúng luật và lý, kể cả lý chỉ có ở xxxx.

small_best

Xe container
Đường 5 xxx thường xuyên bắt lỗi vượt phải như này!

su30mkk

Xe buýt
Sao không thấy ai hoặc tập hợp anh em OF chẳng hạn, ký thư gửi Bộ GTVT, Bộ CA về vấn đề này nhỉ? Để họ quán triệt tới toàn bộ Cán bộ chiến sỹ làm nhiệm vụ không có cớ để mà bắt. Cứ kiểu tù mù thế này ai biết thì tha, không biết thì mất tiền thế này oải quá!

truongan898

Xe tải
Anh em ta cứ cố gắng phát huy như cụ chủ, xxx đợt tới khéo phải họp gấp để tránh mặt anh em OF

theph

Xe điện
Em thấy đường 5 hiện nay nổi cộm vấn đề vượt phải. Có vẻ cứ là ofer và chơi đúng bài 2 câu hỏi là qua. Tuy qua nhưng mất thời gian và mua sự bực bội và có thể gây ức chế sau đó. Có cách nào OF ta kiến nghị đến XXX để xử lý triệt để vụ này không nhỉ?

CHIPSUPER

Xe buýt
Chúng e dân đen thì cái sao được. Quanh năm cặm cụi làm ăn nói trước đám đông còn run huống hồ cái với người thi hành luật.
Về việc chạy đúng luật va lý e rất ok với cụ nhưng e thấy chúng ta cần thay đổi nhận thức mình là dân đen ... cụ a.
Ngày xưa e cũng như cụ nhưng từ ngày vào OF e nghĩ mình đã thay đổi nhiều về quan điểm này.
Mình k thay đổi thì ng ta con lần tới nữa cụ ah.
Cám ơn OF và các ae OF thật nhiều. :)

Hyundai_Getz

Xe máy
u
Thế theo kụ thì kụ chủ thớt không chạy đúng luật à? Nhà báo mà vi phạm giao thông thì xxx vẫn cạp nong hết nhá, đường 5 này lane số 2 và 3 xe con được phép chạy nên không có cái chuyện vượt phải, xxx bắt láo nên thấy cứ gí ghi âm vào *** nó là rét rồi.

su30mkk

Xe buýt
u
Thế theo kụ thì kụ chủ thớt không chạy đúng luật à? Nhà báo mà vi phạm giao thông thì xxx vẫn cạp nong hết nhá, đường 5 này lane số 2 và 3 xe con được phép chạy nên không có cái chuyện vượt phải, xxx bắt láo nên thấy cứ gí ghi âm vào *** nó là rét rồi.
Quan trọng là mình phải hiểu luật và đi đúng luật thôi cụ ạ. Nếu xxx biết chắc mình sai thì có quay phip, chụp ảnh hay cãi trời cũng chết, xin xỏ may ra còn thoát