[Thảo luận] Hôm qua e mất xiền ngu - Hạ long - HN e chém vạch đoạn qua sao đỏ

ninhcd

Xe tăng
Chiều qua e từ Hạ long về Hà nội, trước khi đi đã có linh cảm ko tốt vì xe e đang có trục trặc nên vừa chạy vừa phải để ý xe. Do vậy e chạy rất nắn nót điềm đạm, đoạn nào nhạy cảm còn nháy pha ? xe ngược chiều.
Qua nhà hàng 559, đoạn đền thờ Chu văn An, e đã biết có 1 chốt xx luôn cắm ở đó nhưng số bị dính hay sao ấy, đúng tới gần đoạn đó e hâm hâm thế nào dí ga vượt 1 e ford, hicc kết quả là tới đúng chốt thì 2 chú xx đứng giữa đg mời e vào.
E cũng đoán ra lí do tsao bị tuýt nhưng vẫn cẩn thận ? tại sao bị dừng thì xx cho biết cách đây 1km a đè vạch liền , e bít mình sai nên giải quyết nhanh gọn trong 2p rùi lên xe đi típ.
Các cụ nhà ta có đi qua đoạn này thì hết sứa cẩn thận vì đường quanh co, khuất tầm nhìn toàn vạch liền, dạo này xx ko đứng ở Sao đỏ nữa đâu mà chuyển qua chỗ này rồi các cụ nhá.

phongvvv

Xe tải
Đoạn này làm tiền chuyên nghiệp, nó toàn bảo cụ đè vạch các đây 2km nhưng em đã chứng kiến rồi. Đoạn vạch liền xỏ lá nhất là qua cái cầu bé tí ti và mấy đoạn cua, cụ nào cần chứng cứ sẽ có ảnh ngay. Nói chung là bắt chuẩn, luật lá mềm. Chỉ cần 200k cùng vài câu xin xỏ là được. Mấy lần gần đây em đi qua đó rất cẩn thận, để test xem xxx có thổi láo không thì không bị dừng lần nào

ninhcd

Xe tăng
Đoạn này làm tiền chuyên nghiệp, nó toàn bảo cụ đè vạch các đây 2km nhưng em đã chứng kiến rồi. Đoạn vạch liền xỏ lá nhất là qua cái cầu bé tí ti và mấy đoạn cua, cụ nào cần chứng cứ sẽ có ảnh ngay. Nói chung là bắt chuẩn, luật lá mềm. Chỉ cần 200k cùng vài câu xin xỏ là được. Mấy lần gần đây em đi qua đó rất cẩn thận, để test xem xxx có thổi láo không thì không bị dừng lần nào
--
E có đọc cảnh báo về xx hải dương, nhưng phát hôm qua đúng là ko oan cụ ah, lỗi của e

Tuan nguyen

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ thớt, em cũng đi qua đây nhiều và cũng không cẩn thận lắm. Giờ phải rút kinh nghiệm thôi.
Nhưng em cũng công nhận với cụ là xxx trên trục đường 18 này không bắt ẩu mấy thì phải.

anhtho

Xe ngựa
Chỗ này là mỏ bạc của xxx đấy các cụ nhá. Có 2 lỗi mà xxx hay vịn là : hạn chế 40 và chém vạch, bắt cả 2 chiều luôn. Lâu lâu không có bài cảnh báo, lại có cụ dính.

ngonamtri

Xe tăng
200K liệu có trôi không cụ? Nếu đã đi ôtô mà bị nó tuýt lại thường là 500k nó mới cho trôi đấy cụ, thế cụ chủ thớt mất bao nhiêu với nó vậy?

dungzviet

Xe đạp
Đi HN về thì qua Sao Đỏ đên hết biển đô thị có khúc đường cong đến Cầu Ma hay bị XXX bắt lỗi đấy. Trên cầu có 10m vạch liền thôi. Em thấy đi về Hạ Long nhiều bác bị lắm.

dungzviet

Xe đạp
Chỗ đấy cứ 2 lít là OK đừng xin xỏ gì.

cháu lên 3

Xe container
Hôm qua cháu cũng đi từ Hạ Long về HN nhưng đi vào tầm 11h, cũng thấy nhiều xe bị tóm chỗ này, cháu đi qua mấy chỗ vạch liền này là phải kìm chế thôi, ko vội được

Metal

Xe tải
xxx khu vực này thường bắt theo biển số bác ạ. ai không có kinh nghiệm đi thì sẽ làm luật còn ai có kinh nghiệm và chắc chắn mình không mắc lỗi thì cứ đòi xem hình ảnh là chúng sẽ cho qua. em hay đi công tác dưới đó nên chẳng bao giờ các chú vẫy vào, có hôm em đi xe mượn, các chú vẫy vào nhìn thấy mặt em chắc bị bớ nên hỏi vớ vẩn rồi bảo đi

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Ai qua đấy mà chẳng bị lỗi đè vạch,có lần em đi Móng cái về, qua đó đã nhem tối, vừa vượt qua một chú xe tải thì bị vẫy vào, gấu bẩu anh lại vượt tốc rồi, em cười bảo yên tâm anh đi rất đúng. Vào bàn các chú thông báo em đè vạch cách đây 1 km, điên thật đường tối thui trợn mắt còn khó nhìn đường thế mà các chú bảo mình đè vạch ;)), trước em có 3 chú đang vào lấy xèng kẹp sổ, em là thứ 4, sau đó cũng một đoàn vào theo:-ss.
Em kẹp 2 lít bị đuổi ra, chú sau em vào cũng bị đuổi ra chắc cũng 2 lít như mình, lại phải xin thêm gấu, mất 5 lít vì không có tiền lẻ. Rút kinh nghiêm lần sau trên xe luôn có 1 Tr tiền 50 K cho dễ nộp phạt.
Cậu lái xe chỗ em bảo, lần sau anh vào thì chỉ đưa 2 lít thôi, nó không nhận thì nói đầu tuần em vừa nộp cho các anh rồi còn gì, thế là OK :D

Chỉnh sửa cuối:

trieuanhtuan

Xe tải
chiều từ - quảng ninh đi qua sao đỏ là bắn ở đoạn chợ, có vạch liền. bị thịt 1 phát.

butchikim

Xe ba gác
Giá mà các bác tài đoạn nào cũng cửn thựn như đoạn này... ~X(

Cụ chủ lần sau cửn thựn hơn ná...

SPL

Xe container
Mấy lần đi HL nhà cháu cũng cứ phải nắn nót mấy chỗ vạch liền đó kể cả lúc mưa to. Lúc đi đoạn gần hết vạch liền tự dưng có thằng đỗ con xe gần hết mặt đường, khe còn lại muốn đi phải chém vạch, cháu đi thật chậm nắn nót mãi, đi ngang lườm nó, may mà không sao. Lúc về mưa to cũng gặp tương tự trên cầu ngay gần chỗ nghỉ của ABC, cũng phải lườm nó rồi mới chém, may cũng thoát.

bmw1226

Xe tải
xxx chén bao nhiêu?

Chiều qua e từ Hạ long về Hà nội, trước khi đi đã có linh cảm ko tốt vì xe e đang có trục trặc nên vừa chạy vừa phải để ý xe. Do vậy e chạy rất nắn nót điềm đạm, đoạn nào nhạy cảm còn nháy pha ? xe ngược chiều.
Qua nhà hàng 559, đoạn đền thờ Chu văn An, e đã biết có 1 chốt xx luôn cắm ở đó nhưng số bị dính hay sao ấy, đúng tới gần đoạn đó e hâm hâm thế nào dí ga vượt 1 e ford, hicc kết quả là tới đúng chốt thì 2 chú xx đứng giữa đg mời e vào.
E cũng đoán ra lí do tsao bị tuýt nhưng vẫn cẩn thận ? tại sao bị dừng thì xx cho biết cách đây 1km a đè vạch liền , e bít mình sai nên giải quyết nhanh gọn trong 2p rùi lên xe đi típ.
Các cụ nhà ta có đi qua đoạn này thì hết sứa cẩn thận vì đường quanh co, khuất tầm nhìn toàn vạch liền, dạo này xx ko đứng ở Sao đỏ nữa đâu mà chuyển qua chỗ này rồi các cụ nhá.

Chã Nhỏ

Xe điện
Đúng chỗ này rồi.... năm nay nhà cháu có đi nghỉ ở Hạ Long khi về thì xxx hỏi thăm, lúc đấy đói hay sao ý... XXX cương quyết xin 3lít. '' 2 trăm không được đâu em ạ! Không thì anh giữ lại bằng'' ẹc. thôi thì chấp nhận! không đi lấy bằng mệt gấp bội phần!!!

puremoon

Xe buýt
Em có ông bạn chạy từ HL về HN ông ấy bảo toàn chạy 100-120 cây chuối buổi tối :-t . Chẳng thèm nhìn vạch liền hay đứt . Mà hem thấy túm bao giờ. Hem bik nên tin ko nhỉ ?

gocart

Xe cút kít
Em có ông bạn chạy từ HL về HN ông ấy bảo toàn chạy 100-120 cây chuối buổi tối :-t . Chẳng thèm nhìn vạch liền hay đứt . Mà hem thấy túm bao giờ. Hem bik nên tin ko nhỉ ?
Ông ấy chém mạnh quá. HL - HN xe đông như kiến cỏ, có muốn phóng nhanh cũng không được đâu.

Chỉnh sửa cuối: