Tin tức Honda BR-V 2023 chốt ngày ra mắt tại Việt Nam

Website
www.ofnews.vn
Honda BR-V 2023 chốt ngày ra mắt tại Việt Nam

Mẫu xe 7 chỗ Honda BR-V hoàn toàn mới sẽ chính thức được giới thiệu và phân phối tại thị trường Việt Nam dự kiến vào ngày 4/7 với 2 phiên bản L, G.

Theo đó, Honda BR-V ra mắt tại Việt Nam vào ngày 4/7 tới, xe sẽ được nhập khẩu nguyên chiếc từ Indonesia. Mẫu xe gia đình 7 chỗ này sẽ có 2 phiên bản 4 lựa chọn màu sắc bao gồm: Trắng bạc thời trang, Trắng ngà tinh tế, Xám phong cách, Đen ánh độc tôn. Từ hôm nay khách hàng đã có thể đặt xe tại hệ thống đại lý của Honda trên toàn quốc .

Được thiết kế với vẻ ngoài theo phong cách SUV cùng không gian 7 chỗ rộng rãi và linh hoạt, Honda BR-V phù hợp với các gia đình từ hai đến ba thế hệ. Đồng thời, bên trong xe được trang bị nhiều tính năng hữu dụng mang đến sự thoải mái cho các thành viên trên mọi hành trình. Hơn thế nữa, Honda BR-V hứa hẹn sẽ đưa đến sự tiện nghi hơn cả mong đợi cho các khách hàng của mình.

Honda BR-V hoàn toàn mới được trang bị động cơ 1.5L DOHC i-VTEC cho công suất 119 mã lực, mô-men xoắn 145 Nm, kết hợp số tự động vô cấp và hệ dẫn động cầu trước. Được biết mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình của BR-V đo đạc tại Việt Nam là 6,4 lít/100 km trong điều kiện vận hành hỗn hợp.

Honda BR-V hoàn toàn mới được trang bị Hệ thống công nghệ hỗ trợ lái xe an toàn tiên tiến Honda SENSING bảo vệ toàn diện cho người lái, hành khách, người đi đường và các phương tiện xung quanh và nhiều tính năng an toàn khác như: hệ thống túi khí, hệ thống chống bó cứng phanh (ABS), hệ thống cân bằng điện tử (VSA), hỗ trợ lực phanh khẩn cấp (BA), hỗ trợ khởi hành ngang dốc (HSA), camera lùi, tính năng nhắc nhở kiểm tra hàng ghế sau; Hệ thống quan sát làn đường Honda LaneWatch (bản L), ...

Mẫu xe đã chính thức đạt chứng nhận An toàn 5 sao trong thử nghiệm va chạm được tiến hành bởi Chương trình đánh giá xe mới khu vực Đông Nam Á (ASEAN NCAP).

Được giới thiệu lần đầu tiên tại Indonesia năm 2016 và hướng đến thị hiếu của thị trường châu Á, thiết kế Honda BR-V được nghiên cứu và phát triển để phù hợp với điều kiện vận hành, nhu cầu sử dụng của những quốc gia ở khu vực này. Trước đó Honda BR-V đã gặt hái được nhiều giải thưởng uy tín tại các thị trường như: Xe MPV cỡ nhỏ của năm 2017 (Thái Lan), Xe MPV cỡ nhỏ của năm 2019 (Malaysia), Xe của năm 2022 (Indonesia),…

Giá chỉ cần không đắt hơn Veloz Cross quá (đắt hơn tầm 20 quay đầu) là bán tốt.

linhbogiong

Xe tăng
Cứ tầm 650 triệu mà cón sensing thì tuyệt vời các cụ nhỉ.

Bopbun

Xe điện
Xe đẹp. Thông số ổn. Thương hiệu chuẩn. Sensing nên cắt bớt để giảm giá, dòng bình dân khách cần giá đẹp chứ mấy óp sừn chỉ nên dành cho những dòng trên, tệp khách hàng khác, để dồn cho giảm giá. Trận này đấu Xpander căng thẳng đây.

linhbogiong

Xe tăng
Xe đẹp. Thông số ổn. Thương hiệu chuẩn. Sensing nên cắt bớt để giảm giá, dòng bình dân khách cần giá đẹp chứ mấy óp sừn chỉ nên dành cho những dòng trên, tệp khách hàng khác, để dồn cho giảm giá. Trận này đấu Xpander căng thẳng đây.
Con này mà ra trước crv thì em chọn con này

Bopbun

Xe điện
Con này trên ảnh thì đẹp, dáng dấp chuẩn. CRV đời cũ khá xấu nhưng đời mới cũng đẹp đấy. Nhưng chỉ vì dáng dấp mà cụ đòi bỏ CRV thì không ổn. Đẳng cấp nó khác nhau.

Cụ phải nói là mấy óp sừn không phải ai cũng nhìn thấy!

linhbogiong

Xe tăng

linhbogiong

Xe tăng
Cụ phải nói là mấy óp sừn không phải ai cũng nhìn thấy!
Con của cụ lại được treo đa điểm động cơ mạnh còn gì nữa thương hiệu cũng khá kinh tế. Em cứ nghĩ đi 10 năm không phải lăn tăn gì đổ xăng là chạy cụ ạ.

Nhưng cụ công nhận với em 1 điều là em và cụ chọn Honda là chính xác rồi sau màn thử bét tè lè nhè các loại xe vừa rồi.
Em chọn xe mà không cần thử. Vì đơn giản là lái qua 2 đời xe nên biết cái mình cần. Còn mấy thứ như cảm giác lái, độ bốc, ăn phanh...thì đầy ông chuyên gia hay reviewer đánh giá hết rồi, mình không cần làm nữa.
Và em dựa vào những thông tin về động cơ, hệ thống treo, khung gầm để quyết định cộng với mê Civic từ 2016.

Cụ vui tính vãi! Giả sử Brv là xe dành cho thị trường...Bắc Mỹ thì lấy nó còn xứng chứ nó dành cho châu Á- TBD thì...trong khi Crv nó là xe toàn cầu- vì với mình, cái mác toàn cầu nó cũng là 1 yếu tố ảnh hưởng tới quyết định mua xe! Tất nhiên nếu so mác toàn cầu với mác Bắc Mỹ, mác Châu Âu hay mác Trung Đông thì...

linhbogiong

Xe tăng
Cụ vui tính vãi! Giả sử Brv là xe dành cho thị trường...Bắc Mỹ thì lấy nó còn xứng chứ nó dành cho châu Á- TBD thì...trong khi Crv nó là xe toàn cầu- vì với mình, cái mác toàn cầu nó cũng là 1 yếu tố ảnh hưởng tới quyết định mua xe! Tất nhiên nếu so mác toàn cầu với mác Bắc Mỹ, mác Châu Âu hay mác Trung Đông thì...
Ý em là minh đi ngắn đi phố nhiều mà để ra ít tiền rồi còn gì cụ ơi.

linhbogiong

Xe tăng
Có sensing lại 7 chỗ rẻ hơn 300 đi phố thì em chọn con này chứ. Em đi xe đi chậm còi to cho vượt không hổ báo khéo con này lại phù hợp.

linhbogiong

Xe tăng
Hôm nào cụ và em ra bảo dưỡng honda và đi thứ phát chứ. Cái hay của bảo dưỡng Honda là ở chỗ đó. Đăng ký lái thử các loại xe.

linhbogiong

Xe tăng
Em ở gần Honda giải phóng

Có sensing lại 7 chỗ rẻ hơn 300 đi phố thì em chọn con này chứ. Em đi xe đi chậm còi to cho vượt không hổ báo khéo con này lại phù hợp.
À ra vậy. Vì tiêu chí của em khi chọn xe là nói không với treo sau phụ thuộc. Chứ ko sensing với em cũng không sao.

linhbogiong

Xe tăng
Em dìm bọn Toy vì thích toy thôi nhưng nó không về con RAV4 em yêu thích. con Cross thì bản V mới có ADAS tính ra cũng gần bằng CRV nên em chọn CRV treo sau đã điểm máy mạnh rộng dãi tội gì.

Bopbun

Xe điện
Em dìm bọn Toy vì thích toy thôi nhưng nó không về con RAV4 em yêu thích. con Cross thì bản V mới có ADAS tính ra cũng gần bằng CRV nên em chọn CRV treo sau đã điểm máy mạnh rộng dãi tội gì.
Cụ sai rồi. Cross là thớt dưới CRV. Cái gì nó cũng không ngang nhau. Ngang ngửa CRV chính là Rav4. Nhưng không về VN. Thì cụ chọn CRV không sai.

Bopbun

Xe điện
Đối với em thì Toy, Honda như nhau. Bỏ logo đi, con nào phù hợp với mình thì lấy thôi. Honda luôn trên Toy một tý về cảm giác lái và bù lại thì Toy rẻ hơn một tý. Tóm lại, tổng thể như nhau.

Chỉnh sửa cuối:

taxizuu

Xe máy
Nhìn có vẻ form hơi bị cứng