Honda civic cần những phụ kiện thiết yếu gì - mong các bro chỉ giáo

qinglong

Đi bộ
Website
clubs.go.vn
Chả là nhà em mới tậu một chiếc Civic 1.8 AT đời 2011 (Honda Mỹ Đình ) phục vụ cho nhu cầu đi làm hàng ngày, em đang có nhu cầu thay thế mua thêm một số phụ kiện ví dụ như : màn hình, đầu đọc đĩa, USB, IPOD, camera lùi, lót sàn ... Nhưng hiện tại, đồ trong hãng thì đắt quá, còn ở ngoài thị trường thì nhiều quá, mỗi nơi một giá, đúng thật là không biết đường nào mà lần :-??.

Vậy em mong các bro có kinh nghiệm tư vấn cho em nên mua ở đâu, loại nào , giá cả, ngoài những thứ cơ bản ở trên còn cần thay thêm những gì không ah =P~? Em xin hết và chân thành cảm ơn >:D<.

Trân trọng

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
1. Lắp cảm biến lùi chính hãng Honda.
2. Dán kính V-Kool hoặc Lumar
3. Lắp bộ DVD xịn (nếu có điều kiện
)

Chả là nhà em mới tậu một chiếc Civic 1.8 AT đời 2011 (Honda Mỹ Đình ) phục vụ cho nhu cầu đi làm hàng ngày, em đang có nhu cầu thay thế mua thêm một số phụ kiện ví dụ như : màn hình, đầu đọc đĩa, USB, IPOD, camera lùi, lót sàn ... Nhưng hiện tại, đồ trong hãng thì đắt quá, còn ở ngoài thị trường thì nhiều quá, mỗi nơi một giá, đúng thật là không biết đường nào mà lần :-??.

Vậy em mong các bro có kinh nghiệm tư vấn cho em nên mua ở đâu, loại nào , giá cả, ngoài những thứ cơ bản ở trên còn cần thay thêm những gì không ah =P~? Em xin hết và chân thành cảm ơn >:D<.

Trân trọng

minhhoangcao

Xe hơi
Cam lùi thì cũng tùy, em thấy cần cảm biến lùi là được rồi.

DVD em thấy cũng không cần, nếu cần thiết thì độ bộ loa để tăng chất lượng âm thanh vì khi lái mình nghe nhiều chứ có xem là mấy. Mà ko lắp cam lùi thì DVD cũng chẳng dùng mấy

Nội thất thêm lót sàn, thảm sàn, dán kính.

Độ chống ồn thì em thấy không ăn thua lắm.

Ngoài ra thời trang hơn thì lắp đuôi lướt gió.

yeubonbanh-888

Xe hơi
Bác chỉ cần lắp thêm màn hình Casska có tích hợp đầy đủ tiện ích bạn cần

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em thấy độ những thứ sau là cần thiết mà ngon bổ rẻ:

1. Dán kính 3M/VKool/... 5-10tr
2. Bộ ipod charger của bác Phương trong SG (cắm thẳng vào đầu zin theo xe) 1.5tr (Em thấy ko cần thiết đầu tư cái Caska làm gì, vì thay đầu đó vào âm thanh ko ngon bằng nguyên bản xe. Còn độ nhiều $ hơn nữa em ko dám bàn)
3. Trải sàn + dán lớp chống ồn 1-3tr
4. Mua chắn bùn cho xe + tấm trải cốp sau + ốp nắp capo trc + ốp cốp sau (mua trong hãng)
5. Dán bậc cửa xe
6. Cảm biến lùi
7. Bộ tích hợp điều khiển trên vô lăng như 2.0 (Nếu máu)

OmegaO9

Xe container
Người OF
Em thấy độ những thứ sau là cần thiết mà ngon bổ rẻ:

1. Dán kính 3M/VKool/... 5-10tr
2. Bộ ipod charger của bác Phương trong SG (cắm thẳng vào đầu zin theo xe) 1.5tr (Em thấy ko cần thiết đầu tư cái Caska làm gì, vì thay đầu đó vào âm thanh ko ngon bằng nguyên bản xe. Còn độ nhiều $ hơn nữa em ko dám bàn)
3. Trải sàn + dán lớp chống ồn 1-3tr
4. Mua chắn bùn cho xe + tấm trải cốp sau + ốp nắp capo trc + ốp cốp sau (mua trong hãng)
5. Dán bậc cửa xe
6. Cảm biến lùi
7. Bộ tích hợp điều khiển trên vô lăng như 2.0 (Nếu máu)
Vô lăng 2.0 khác biệt ở chức năng gảy số,giờ 1.8 họ chế được cả cái đó hả cụ Nhu Long <):)

getz 1.6

Xe buýt
Xe đời mới đã gồm cảm biến lùi, chắn bùn trước sau.
Em nghĩ chỉ cần dán kính là ổn.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com

vietnvtn

Xe buýt
Ko phải gảy số trên vô lăng mà chỉ có gảy mode âm thanh/volume/tua bài/tua folder trên vô lăng thôi. Chứ gảy đc số trên vô lăng thì độ giỏi quá !

http://otofun.net/showthread.php/179798-Em-đã-lắp-điều-khiển-âm-thanh-trên-vô-lăng-1.8-giống-2.0-các-Cụ-ạ
Làm gì có bộ rời đâu bác, toàn tích hợp cả cruise control kèm theo mà. Bác biết đâu bán, giá cả báo em với.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Làm gì có bộ rời đâu bác, toàn tích hợp cả cruise control kèm theo mà. Bác biết đâu bán, giá cả báo em với.
Bác xem lại bài cũ em đã post. Alo cho đồng chí Đức ở 81 Lê Văn Lương để mua bộ này. Hôm trc em ra đấy cũng đặt thêm bộ nữa cho 1 em CV1.8AT khác nhưng đang chưa có hàng !

hoanghuykts

Xe máy
Hôm trước e cũng ra chỗ Đức gặp bác ở đấy chán quá ko nhận ra bác

kienbeu

Xe điện
Em nghĩ 2 thứ thiết yếu nhất là có xiền đổ xăng để loăng quăng dạo phố sau nữa là có tài xế để lái xe trong rush hour.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Hôm trước e cũng ra chỗ Đức gặp bác ở đấy chán quá ko nhận ra bác
Ớ, hóa ra bác Huy đấy à ?! Thế là có duyên rồi, bữa khác anh em tụ tập sau. Bác làm đc quả tích hợp vô lăng chưa ?

qinglong

Đi bộ
Website
clubs.go.vn
Thank các bác nhiều lắm . Cho e hỏi thêm cái nữa được không ah. E muốn bắn đinh bảo hiểm logo, đèn xi nhan, các bác biết chỗ nào ngon- bổ - rẻ - bền - đẹp ko ah.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Thank các bác nhiều lắm . Cho e hỏi thêm cái nữa được không ah. E muốn bắn đinh bảo hiểm logo, đèn xi nhan, các bác biết chỗ nào ngon- bổ - rẻ - bền - đẹp ko ah.
Không nên bắn đinh tán bảo hiểm làm gì cụ ạ,mất thẩm mỹ lắm.Mà có bắn vào đó thì trộm nó lại chuyển sang lấy logo trên mâm xe, hoặc vặt cần gạt nước :))
Cụ cẩn thận thì làm tý keo 502 vào thì trộm nó chả bóc được đâu.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Không nên bắn đinh tán bảo hiểm làm gì cụ ạ,mất thẩm mỹ lắm.Mà có bắn vào đó thì trộm nó lại chuyển sang lấy logo trên mâm xe, hoặc vặt cần gạt nước :))
Đúng rồi ! Nghiêm cấm bắn đinh vào vỏ xe ! Đồ logo với mặt kính CV cũng rẻ cho nên chú ý gửi xe cẩn thận thì chả lo việc bị vặt mất ! Bãi xe của em có mấy ông toy bắn đinh xong bâyh nó rỉ sét nhìn tởm lắm !

qinglong

Đi bộ
Website
clubs.go.vn
He he , may quá em chưa bắn :D