Thảo luận Honda hay Yamaha tiết kiệm nhiên liệu hơn ?

Nadi.18

Xe hơi
Chỉ nên nói đến chuyện ít tốn xăng hơn giữa 2 hãng xe này mà thôi, còn cụm từ tiết kiệm nhiên liệu đó chỉ là câu khách lừa khách mà thôi.
Đỡ tốn xăng thì cứ Honda thôi, nhưng độ bốc thì kém so với yamaha.

Hieu148

Xe máy
Chỉ nên nói đến chuyện ít tốn xăng hơn giữa 2 hãng xe này mà thôi, còn cụm từ tiết kiệm nhiên liệu đó chỉ là câu khách lừa khách mà thôi.
Đỡ tốn xăng thì cứ Honda thôi, nhưng độ bốc thì kém so với yamaha.
Hiện nay thì mình thấy công nghệ các hãng cũng tương đương nhau rồi. Như airblade và NVX có mức tiêu thụ nhiên liệu ngang nhau (cùng 125 phân khối)

Vân_Hiệp

Xe đạp
e tưởng honda vẫn hơn xhuws

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

Hieu148

Xe máy
cụ so sánh thế ko đúng rồi, đôi khi cùng dung tích nhưng thiết kế khác nhau nó tiêu thụ xăng khác nhau.
chưa nói đến là Nouvo là con xe có tiếng ăn xăng và máy xuống ^ ^
nếu cụ đi những dòng xe mới của Ya như Grande, Freego, Latte sẽ thấy mức tiêu thụ xăng của nó khác biệt rõ rệt, đồ bền cũng đã được cải thiện chứ ko phải như thời Nouvo đầu nữa.
còn bền hơn Honda hay ko thì em ko dám có ý kiến.
Đồng ý với ý kiến của cụ 🙂

Pencom

Xe tải
cụ so sánh thế ko đúng rồi, đôi khi cùng dung tích nhưng thiết kế khác nhau nó tiêu thụ xăng khác nhau.
chưa nói đến là Nouvo là con xe có tiếng ăn xăng và máy xuống ^ ^
nếu cụ đi những dòng xe mới của Ya như Grande, Freego, Latte sẽ thấy mức tiêu thụ xăng của nó khác biệt rõ rệt, đồ bền cũng đã được cải thiện chứ ko phải như thời Nouvo đầu nữa.
còn bền hơn Honda hay ko thì em ko dám có ý kiến.
Nhà có chiếc grande đúng là tiết kiệm xăng lắm luôn, nhưng máy nhanh xuống. 4 năm giờ máy nó kêu như xe vespa rồi