Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

TVPL

Xe container
Em có license rồi cụ à. Tiếc là đang để máy tính ở cơ quan nên ko gửi cụ file config đc, nhưng cụ có thể ghi ra file txt nào đó những cấu hình rồi em copy vào cũng đc.
Mà em tìm mãi chả thấy cái mục để config ram, cpu ở đâu cả cụ à, cả cài đặt điều khiển nữa. Hình như bản này ko có chỗ cài mấy thứ ấy giống như ben OSMC hay sao vậy cụ?
Đây là config cho LE trên Pi B+/Zero: https://idc.storebox.vn/index.php/s/FJfQ1fJ3idZ3nve
Cụ tải về, bung ra được 2 file:
- Config.txt: Cụ mở ra (bằng notepad++) sửa chỗ # decode_MPG2=0x00000000, # decode_WVC1=0x00000000 bằng license code cụ đã mua, bỏ dấu # đi rồi save lại rồi copy đè vào file trên thẻ SD.
- Chạy thử, cảm giác chưa ổn thì copy file advancedsettings.xml vào thư mục storage/.kodi/userdata. Khuyến nghị là cóp luôn file này, cơ mà có lẽ cụ chưa quen với LE nên chọn cái thư mục kia hơi lúng túng chút:
+ Hoặc dùng WinSCP
+ Hoặc add thư mục này, cụ xem hướng dẫn từ trang 117 :)

tungvv

Xe tải
Đây là config cho LE trên Pi B+/Zero: https://idc.storebox.vn/index.php/s/FJfQ1fJ3idZ3nve
Cụ tải về, bung ra được 2 file:
- Config.txt: Cụ mở ra (bằng notepad++) sửa chỗ # decode_MPG2=0x00000000, # decode_WVC1=0x00000000 bằng license code cụ đã mua, bỏ dấu # đi rồi save lại rồi copy đè vào file trên thẻ SD.
- Chạy thử, cảm giác chưa ổn thì copy file advancedsettings.xml vào thư mục storage/.kodi/userdata. Khuyến nghị là cóp luôn file này, cơ mà có lẽ cụ chưa quen với LE nên chọn cái thư mục kia hơi lúng túng chút:
+ Hoặc dùng WinSCP
+ Hoặc add thư mục này, cụ xem hướng dẫn từ trang 117 :)
Cám ơn cụ đã HD tận tình, lỗi là do em sơ suất, quên bỏ dấu # trước license nên nó bị giật khi chạy DVD ISO :). khi dùng config của cụ thì thấy cũng ổn rồi, chỉ có điều ko map key bàn phím được nên chẳng biết bấm phím nào để về HOME cho nhanh cả. em dùng mouse C120.

Beck

Xe điện
Cám ơn cụ đã HD tận tình, lỗi là do em sơ suất, quên bỏ dấu # trước license nên nó bị giật khi chạy DVD ISO :). khi dùng config của cụ thì thấy cũng ổn rồi, chỉ có điều ko map key bàn phím được nên chẳng biết bấm phím nào để về HOME cho nhanh cả. em dùng mouse C120.
C120 cụ ấn phím space thì phải

tungvv

Xe tải
C120 cụ ấn phím space thì phải
Hì, bẩm cụ, phím space là pause/play cụ ạ. Lúc trước em có mapkey như ý rồi, chỉ tại cái thẻ bị hỏng nên mất luôn, giờ lần lại từ đầu thấy vất vả.

TVPL

Xe container
Hì, bẩm cụ, phím space là pause/play cụ ạ. Lúc trước em có mapkey như ý rồi, chỉ tại cái thẻ bị hỏng nên mất luôn, giờ lần lại từ đầu thấy vất vả.
Mặt sau nó có nút Home mà cụ, icon hình ngôi nhà ý

TVPL

Xe container
Cụ tải add-on: Keymap Editor về đặt lại cũng được mà. Vẫn không được thì bẩu em ah :)

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ cài OSMC cho tiện cụ à. Nó có các thứ trên màn hình để thiết lập dễ hơn sửa file thủ công

tungvv

Xe tải
Cụ cài OSMC cho tiện cụ à. Nó có các thứ trên màn hình để thiết lập dễ hơn sửa file thủ công
Em cũng thấy OSMC là dễ dùng hơn, nhưng lại ko dùng đc cái auto resume cho các DVD dạng iso, mà em thì có mấy chục file như vậy, mất công down về ko dùng cũng phí. Cơ mà chuyển sang dùng ELEC nhưng cái auto resume 1.2.2 của cụ TVPL vẫn cứ chập chèng thế nào ấy.

TVPL

Xe container
Cái script chạy bị hiện tượng thế nào cụ, bọn em vẫn chạy cái này từ hồi ấy đến giờ ah.
Cái này tải ở đâu vậy cụ? Cho em cái link với
Chắc phải cắm cable mạng vào ah :)
From kodi.wiki:
To install this add-on you must do so from the Add-on manager from within Kodi by going to:
  1. Settings
  2. Add-ons
  3. Install from repository (v15/v16) / Get add-ons (v14)
  4. Kodi add-on repository
  5. Program Add-ons
  6. Keymap Editor
  7. Install

tungvv

Xe tải
Cái script chạy bị hiện tượng thế nào cụ, bọn em vẫn chạy cái này từ hồi ấy đến giờ ah.
Em thử nhiều lần khi thì ko bắt đc, khi thì chạy lại từ file đầu và có khi lại chuẩn cụ à. Nhưng phần lớn là chạy lại từ đầu. Em đã remo bản 1.2.1 rồi cài lại vẫn thế.

TVPL

Xe container
Em thử nhiều lần khi thì ko bắt đc, khi thì chạy lại từ file đầu và có khi lại chuẩn cụ à. Nhưng phần lớn là chạy lại từ đầu. Em đã remo bản 1.2.1 rồi cài lại vẫn thế.
Vụ này lạ ghê. Có cụ nào gặp tình trạng này nữa không ah ?

daicadongho

Xe đạp
Giá e này cụ mua bao nhiêu vậy cụ ơi và mua ở đâu uy tín ạ . Cụ cho e ít thông tin nhé
cái này cháu mua 3 năm rồi ở ebay.com , cháu mua ver 1.0 , now đã có bản 3.0 thêm mic và nhiều cải tiến. ở VN bán nhiều và giá cũng hợp lý lắm cụ ạ.

Beck

Xe điện
Hì, bẩm cụ, phím space là pause/play cụ ạ. Lúc trước em có mapkey như ý rồi, chỉ tại cái thẻ bị hỏng nên mất luôn, giờ lần lại từ đầu thấy vất vả.[/
Vụ này lạ ghê. Có cụ nào gặp tình trạng này nữa không ah ?
mấy hôm nay e chơi file thuý nga iso mới nhất thì bị resume từ đầu anh ạ, hoặc ko tự resume đc, lúc e vào mở file thì nó cũng hỏi là play beging hay tại giờ phút giây đã play trước nhưng khi chọn thì nó cũng play từ đầu ạ.

các cụ chỉ em chỗ nào ở hn độ âm thanh uy tín, giá phải chăng với ạ!. tks các cụ

TVPL

Xe container
mấy hôm nay e chơi file thuý nga iso mới nhất thì bị resume từ đầu anh ạ, hoặc ko tự resume đc, lúc e vào mở file thì nó cũng hỏi là play beging hay tại giờ phút giây đã play trước nhưng khi chọn thì nó cũng play từ đầu ạ.
Chắc bản build lởm rồi, lúc nào em gửi cho bản đang chạy vậy
Thế lởm quá. Hóng Pi 4
H265/HEVC chạy giải mã bằng phần cứng mạnh mới mượt, giải mã mềm chạy chưa ổn

KUKKU

Xe tăng
Xem ở bên này cho nhanh... Cụ bỏ qua đoạn thêm vào config.text, rút thẻ cắm Laptop thêm mấy dòng trên kia vào rồi đến đoạn cho học lệnh luôn: http://kodiviet.com/threads/39/
cụ ơi kíu em, e làm mãi mà cái pi nó không chịu học
e nghiên cứu theo hướng dẫn của cụ, file pdf của cụ chủ thớt, theo forum kodi viet, theo cái hướng dẫn của khoai tây http://buzzthisnow.com/ir-remote-with-lirc-on-raspberry-pi-2-running-runeaudio-archlinux/
kết quả:
- gõ lệnh để xem cái pi có nhận remote không thì thấy chúng nó có nhận nhau
- đến lúc cho học thì thằng pi không chịu học ạ (nó báo "no data for 10 secs, aborting" như hình dưới ), hiu hiu

em phải cố làm cái ir remote này vì: hôm trc e đi xe thì khiển bằng điện thoại ok k vấn đề gì, tuy nhiên khá vất vả trong việc vừa lái xe vừa khiển, và tiếp theo là vụ điện thoại hết pin nên không khiển được :((:((:(( nên quyết làm cái ir remote này. Em vẫn chơi rune vì nó không cần màn hình trong quá trình sử dụng (lúc đầu có thể sử dụng điện thoại để nó chạy, sau đó dùng remote)
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của cụ và các cụ khác ạ [-O<[-O<[-O<