Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

TVPL

Xe container
Cháu làm được cái lập trình vi điều khiển điều khiển vô lăng cho RPI qua cổng usb rồi ạ
Chúc mừng cụ ! Xe em còn nhõn 2 phím để gán chứ không em nhờ cụ chế cho một bộ...
Em đang định ra Tết thư thả phá con chuột không dây 5 nút để chế thành bộ khiển với nút bấm qua wireless nghịch cho nó vui chút :).

mr0913044000

Xe đạp
Bái phục các cụ trong theat đặc biệt cụ chủ theat về sự tìm tòi.

tungvv

Xe tải
Cụ dùng bản này: https://idc.storebox.vn/index.php/s/AbDgOo7v9hCOjVp
Disable hoặc xoá bản cũ rồi cài mới cụ nhé ./
Cụ à, mấy hôm tết nên sợ phiền cụ ko hỏi. Cái bản này ko resume online cụ à. Em lục lại đc phiên bản 1.1 ở mấy trang đầu thì chạy online đc. Cái này dùng cho DVD android chạy kodi hay lắm cụ. Nhưng DVD phải có 3G, cài Addons Youtube xong rồi login tài khoản, tạo vài play list những video yêu thích rồi cho nó phát thoải mái hoặc cài Addons Vietmedia có cả kho phim nhạc, bật là chạy nhờ cái auto resume của cụ. Hay phết cụ à.

TVPL

Xe container
Cụ à, mấy hôm tết nên sợ phiền cụ ko hỏi. Cái bản này ko resume online cụ à. Em lục lại đc phiên bản 1.1 ở mấy trang đầu thì chạy online đc. Cái này dùng cho DVD android chạy kodi hay lắm cụ. Nhưng DVD phải có 3G, cài Addons Youtube xong rồi login tài khoản, tạo vài play list những video yêu thích rồi cho nó phát thoải mái hoặc cài Addons Vietmedia có cả kho phim nhạc, bật là chạy nhờ cái auto resume của cụ. Hay phết cụ à.
Phần phụ đề nó có resume được không cụ ?

tungvv

Xe tải
Phần phụ đề nó có resume được không cụ ?
Thử cả mấy phiên bản đều ko resume phụ đề khi online cụ à. Mà chỉ có bản 1.1 mới resume online video đc, mấy bản sau kể cả bản cụ gửi cho em gần đây nhất cũng ko resume online video đc.

TVPL

Xe container
Thử cả mấy phiên bản đều ko resume phụ đề khi online cụ à. Mà chỉ có bản 1.1 mới resume online video đc, mấy bản sau kể cả bản cụ gửi cho em gần đây nhất cũng ko resume online video đc.
Ok cụ, để em kiểm tra lại phát ah.

QNISTAMEQ

Xe đạp
Cháu xin lỗi cụ! Cụ cũng không cần xóa nữa. Vì lúc trước cháu viết ở cuối bài 1 là "các cụ chờ cháu viết xong hãy comment để cháu chèn bài" mà cụ vẫn viết comment nên cháu nghĩ cụ spam . Ko phải ko tôn trọng cụ. Cháu cũng chưa bao giờ ko tôn trọng ai trên này cả. Cháu mất công mất sức lên đây viết cũng không phải vì kiếm tiền lại càng không phải để gieo thù chuốc hận với ai cả. Chỉ là đam mê thôi.
Thêm một lần nữa cháu xin lỗi cụ!

Còn việc "1. Ngồi lái xe nên tập trung vào điều khiển xe và đường sá an toàn cho mình và người trên xe. " chắc ý của cụ là không cần mấy thứ ở luồng này. Cái đấy cũng tùy người thôi. Nhiều cụ rất quan tâm đến lĩnh vực này, còn nhiều cụ lại hoàn toàn ko cần, thậm chí chỉ nghe mỗi FM VOV giao thông. Là thói quen và sở thích thôi chứ có ảnh hưởng gì . Kể cả có làm thì cũng cho người ngồi cùng hưởng là chính chứ lái xe thì cùng lắm là nghe được nhạc.
Nhất trí quan điểm tùy theo Sở thích của mỗi người và cám ơn cụ đã chia sẻ những mầy mò, kinh nghiệm của cụ. Mình cũng rất đam mê thứ này, tuy lái xe hay ở nhà thưởng thức cũng ít thời gian.

tungvv

Xe tải
Cháu làm được cái lập trình vi điều khiển điều khiển vô lăng cho RPI qua cổng usb rồi ạ
Cái dự án của cụ đã hoàn chỉnh, sử dụng được chưa cụ ?
Nhân đây em hỏi cụ chút: cái cụm điều khiển vô lăng của con xe toyota ( phần bên phải vô lăng- xe em chỉ có phần bên trái vô lăng) mà cụ Thắng gửi cụ xem hôm nọ bây giờ nếu em mua về lắp bổ sung vào bên phải vô lăng rồi đấu nối chung vào 1 sợi key1 dẫn xuống DVD theo cách mà cụ đã chỉ dẫn giúp em khi mới lắp cái DVD C500 ấy, thì có khả thi không cụ? như vậy chung 1 đường key1 có khoảng 10 nút (cụm trái đã có và cụm phải- lắp bổ sung)
Em cũng chưa tháo cái vô lăng bao giờ, ko biết lắp có dễ ko nữa? Cụ biết thì xin chỉ cho em vài đường. Cám ơn cụ nhiều !

lx125

Xe tải
Các cụ cho em hỏi làm cách nào để con rpi này kết nối được với avr bằng đường Hdmi để ra được Tivi (Rpi - Avr - Tv).
Hiện con Rpi của em đang cài Libreelec,kodi 17.Cảm ơn các cụ nhiều.

TVPL

Xe container
Các cụ cho em hỏi làm cách nào để con rpi này kết nối được với avr bằng đường Hdmi để ra được Tivi (Rpi - Avr - Tv).
Hiện con Rpi của em đang cài Libreelec,kodi 17.Cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ cứ cắm HDMI vào là Rpi nó xuất tín hiệu ra, mặc định là thế mà.
RPi --> HDMI --> AVR HDMI IN --> AVR HDMI Out --> TV.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cái dự án của cụ đã hoàn chỉnh, sử dụng được chưa cụ ?
Nhân đây em hỏi cụ chút: cái cụm điều khiển vô lăng của con xe toyota ( phần bên phải vô lăng- xe em chỉ có phần bên trái vô lăng) mà cụ Thắng gửi cụ xem hôm nọ bây giờ nếu em mua về lắp bổ sung vào bên phải vô lăng rồi đấu nối chung vào 1 sợi key1 dẫn xuống DVD theo cách mà cụ đã chỉ dẫn giúp em khi mới lắp cái DVD C500 ấy, thì có khả thi không cụ? như vậy chung 1 đường key1 có khoảng 10 nút (cụm trái đã có và cụm phải- lắp bổ sung)
Em cũng chưa tháo cái vô lăng bao giờ, ko biết lắp có dễ ko nữa? Cụ biết thì xin chỉ cho em vài đường. Cám ơn cụ nhiều !
Lắp được như vậy cụ ạ, đấu thêm mấy con điện trở nữa là chỉnh được. Để cháu xem lại sơ đồ mạch một chút cháu gửi sơ đồ cho cụ nối dây. Hôm trước cháu đã đấu một cái như vậy (nối cả cụm trái và cụm phải qua 1 sợi KEY1) rồi nhưng không ghi chép lại.

Vô lăng cắm usb bấm 1 phát thì cháu làm được rồi cụ. Chỉ có điều cháu muốn bấm đúp, bấm giữ, bấm 2 lần, bấm 2 lần xong giữ, bấm 3 lần .... thì cháu đang bị vướng vì nó không gửi dữ liệu ra cổng usb khi bấm nhiều chức năng như vậy. Code của cháu đang sai ở đâu đó nhưng suốt từ đợt nghỉ tết đến giờ cháu chưa ngồi xem lại được vì đang bận quá

Chỉnh sửa cuối:

lx125

Xe tải
Cụ cứ cắm HDMI vào là Rpi nó xuất tín hiệu ra, mặc định là thế mà.
RPi --> HDMI --> AVR HDMI IN --> AVR HDMI Out --> TV.
Em cũng nghĩ là nó phải như thế;nhưng em có làm như vậy mà không có tín hiệu ra ở TV
Thế mới lên đây hỏi cụ nào đã kết nối được chưa thì chỉ giúp em có phải làm gì không?
AVR onkyo tx-sa705;TV LG;RPi2
Cắm con đầu xem phim ổ cứng và đầu truyền hình cáp Sctv thì nhận ngay và luôn.

TVPL

Xe container
Em cũng nghĩ là nó phải như thế;nhưng em có làm như vậy mà không có tín hiệu ra ở TV
Thế mới lên đây hỏi cụ nào đã kết nối được chưa thì chỉ giúp em có phải làm gì không?
AVR onkyo tx-sa705;TV LG;RPi2
Cắm con đầu xem phim ổ cứng và đầu truyền hình cáp Sctv thì nhận ngay và luôn.
Cụ cắm thẳng vào TV xem có nhận không ? Em đang dùng RPi2 - Denon AVR - Sony TV.
Nếu không nhận thì khả năng cụ vọc vạch rồi :) vì mặc định nó sẽ out ra cả HDMI lẫn AV.
- Cụ rút thẻ SD cắm máy tính, mở bằng Notepad++ và kiểm tra các dòng sau (không được có dấu # đằng trước):
hdmi_force_hotplug=1
hdmi_ignore_cec_init=1

- Nếu cụ ngại tháo thì SSH vào RPi2, mount SD lên và check/sửa thẳng luôn trên file:
mount -o remount,rw /flash
nano /flash/config.txt
Sửa rồi save lại (ctrl+x) :), unmount rồi reboot
mount -o remount,ro /flash
reboot

tungvv

Xe tải
Lắp được như vậy cụ ạ, đấu thêm mấy con điện trở nữa là chỉnh được. Để cháu xem lại sơ đồ mạch một chút cháu gửi sơ đồ cho cụ nối dây. Hôm trước cháu đã đấu một cái như vậy (nối cả cụm trái và cụm phải qua 1 sợi KEY1) rồi nhưng không ghi chép lại.

Vô lăng cắm usb bấm 1 phát thì cháu làm được rồi cụ. Chỉ có điều cháu muốn bấm đúp, bấm giữ, bấm 2 lần, bấm 2 lần xong giữ, bấm 3 lần .... thì cháu đang bị vướng vì nó không gửi dữ liệu ra cổng usb khi bấm nhiều chức năng như vậy. Code của cháu đang sai ở đâu đó nhưng suốt từ đợt nghỉ tết đến giờ cháu chưa ngồi xem lại được vì đang bận quá
Vậy là khả thi rồi cụ nhỉ, giờ em phải nghiên cứu cách lắp đặt nữa thôi, cái cụm bên phải của em hiện nó có một nút Display, sử dụng để tùy chọn hiện các thông tin trên bảng taplo đồng hồ , chưa biết nguyên lý của nút này thế nào, chỉ là đóng mạch thôi hay là có xác định giá trị điện trở như các nút khác, có thay bằng cụm mới đc ko đây?

lx125

Xe tải
Cụ cắm thẳng vào TV xem có nhận không ? Em đang dùng RPi2 - Denon AVR - Sony TV.
Nếu không nhận thì khả năng cụ vọc vạch rồi :) vì mặc định nó sẽ out ra cả HDMI lẫn AV.
- Cụ rút thẻ SD cắm máy tính, mở bằng Notepad++ và kiểm tra các dòng sau (không được có dấu # đằng trước):
hdmi_force_hotplug=1
hdmi_ignore_cec_init=1

- Nếu cụ ngại tháo thì SSH vào RPi2, mount SD lên và check/sửa thẳng luôn trên file:
mount -o remount,rw /flash
nano /flash/config.txt
Sửa rồi save lại (ctrl+x) :), unmount rồi reboot
mount -o remount,ro /flash
reboot
Cụ làm được là em yên tâm rồi;tối em vọc vạch xem thế nào.

ngochoangimsat

Xe tăng
Vậy là khả thi rồi cụ nhỉ, giờ em phải nghiên cứu cách lắp đặt nữa thôi, cái cụm bên phải của em hiện nó có một nút Display, sử dụng để tùy chọn hiện các thông tin trên bảng taplo đồng hồ , chưa biết nguyên lý của nút này thế nào, chỉ là đóng mạch thôi hay là có xác định giá trị điện trở như các nút khác, có thay bằng cụm mới đc ko đây?
Cụ xem lại mấy bài trước cháu đã post sơ đồ mạch của cả hai cụm bên trái và bên phải rồi mà. Nút nào nó đi vào đâu và điện trở bao nhiêu hay đấu chập đều có ở sơ đồ cháu đã gửi

QNISTAMEQ

Xe đạp
Cụ xem lại mấy bài trước cháu đã post sơ đồ mạch của cả hai cụm bên trái và bên phải rồi mà. Nút nào nó đi vào đâu và điện trở bao nhiêu hay đấu chập đều có ở sơ đồ cháu đã gửi
Chào cụ Ngochoangimsat, cụ cho mình hỏi một chút:
con RPi này có cài phần mềm dẫn đường tích hợp GPS được không;
Xe mình là teana 2010 TW bản TB hiện đang bị lỗi phần dẫn đường, GPS vẫn ngon lành vì vẫn thấy báo tốc độ qua HUD. Nhờ cụ hướng dẫn mình vào WinCE của hộp điều khiển dẫn đường xe này. (Xe mình đầu DVD 6 đĩa riêng và một hộp Vietmap riêng như thế này):

Khi dùng thẻ kèm theo xe thì báo lỗi thế này:

Khi thay thẻ theo xe bằng một thẻ SD khác thì chỉ hiện được đến đây:

Nhờ cụ chỉ giáo, đa tạ cụ nghiều.

jasso.vn

Xe đạp
Cụ hướng dẫn kĩ ghê.

tungvv

Xe tải
Cám ơn cụ, nhìn lại sơ đồ em biết là cái nút Display cũng có thể thay bằng cụm mới đc rồi. Cái nút này nó ko dẫn về DVD mà đấu vào bảng tablo đồng hồ. Để em mua thêm cụm phải rồi tính tiếp.

daicadongho

Xe đạp
Chào cụ Ngochoangimsat, cụ cho mình hỏi một chút:
con RPi này có cài phần mềm dẫn đường tích hợp GPS được không;
Xe mình là teana 2010 TW bản TB hiện đang bị lỗi phần dẫn đường, GPS vẫn ngon lành vì vẫn thấy báo tốc độ qua HUD. Nhờ cụ hướng dẫn mình vào WinCE của hộp điều khiển dẫn đường xe này. (Xe mình đầu DVD 6 đĩa riêng và một hộp Vietmap riêng như thế này):

Khi dùng thẻ kèm theo xe thì báo lỗi thế này:

Khi thay thẻ theo xe bằng một thẻ SD khác thì chỉ hiện được đến đây:

Nhờ cụ chỉ giáo, đa tạ cụ nghiều.
Xin chào cụ, cháu có vợ hai giống đời với xe cụ. option thì nhiều nhưng cháu chẳng dùng đc mấy, xe cụ có bluetooth , map theo xe ko? cụ lắp thêm gì chia sẻ cháu biết với ạ?
thanks.