Thảo luận Hướng dẫn xem video bằng USB trên Mazda connect

Hapro_kiha

Xe buýt
Chắc hôm nào phải qua Cụ để học thêm mấy bài có liên quan đến cài đặt này với.

Xin phep add/Mod.
Em chia sẻ về cách cài đặt để xem được video bằng usb trên xe Mazda sử dụng hệ thống mazda connect sau 1 time đi tầm sư học đào và thực hành ạ

Các bước Hướng dẫn xem video bằng usb trên Mazda 3
b1. Đầu tiên CCCM cần chuẩn bị 1 usb tối thiểu 2G (sau dùng làm usb cá nhân để cop nhạc thì dung lượng càng cao càng tốt) Format ở dạng FAT32

b2. Tải file đưới đây về, giải nén và cóp phần trong thư mục vào usb trên
Click ở đây
b3. vào xe tháo toàn bộ các usb và đĩa đang trong xe ra. cắm usb trên vào xe. ấn start/stop 1 lần và chờ đợi khoảng 5 giây để nhận version hiện tại của xe và hiện thống báo để cài đặt. bạn chỉ cần ấn "yes".

Cuối cùng hệ thống thông báo bạn reboot lại xe. bạn rút usb và ấn khởi động lại xe.

Sau đấy bạn vào thư mục Application sẽ có thêm 1 thư mục là video player

b4. lại format usb dưới dạng FAT32. Sau đó trong usb bạn tạo 1 thư mục có tên Movies và chép các file định dạng MP4 vào.

Lưu ý: ở ngoài thư mục MOVIES, cần coppy vài bài hát dạng mp3 để mồi

b5. Chọn tab music và chọn đúng thư mục usb để phát nhạc dạng MP3. Sau đó bạn Pause lại rồi vào thư mục Application chọn video player để thưởng thức thành quả

Chúc các Bác thành công!
Nếu Bác nào có những có bổ xung hay những ý tưởng mới đưa lên đây thảo luận đi ạ

hungct

Xe đạp
Xe em mua lại, nghe chủ cũ nói đã hack rồi mà sao ko có bản đồ và ko xem video qua usb được các cụ. Hiện tại chỉ thấy dùng được đầu DVD và màn hình cảm ứng khi xe đang chạy. Mong các cụ chỉ giáo

hoangthaimpc

Xe tải
Xe em mua lại, nghe chủ cũ nói đã hack rồi mà sao ko có bản đồ và ko xem video qua usb được các cụ. Hiện tại chỉ thấy dùng được đầu DVD và màn hình cảm ứng khi xe đang chạy. Mong các cụ chỉ giáo
Cụ kiểm tra xem có trình chạy video player chưa?

hungct

Xe đạp
xem chỗ nào vậy cụ?

mtquan90

Đi bộ
Bạn tải file này về giải nén ra usb rồi cắm vào xe để cài nhé, xe báo thành công thì rút usb ra
bác ơi up lại cho e link đc ko ạ