Info: Đi xe đò có tiếp viên phục vụ. Quá đã !!!

PhanLeThien

Xe buýt
Bây giờ xe đi từ Giáp bát đổi thành giường nằm hết rồi, giá đi Hạ Long cũng bằng đi MCais nên hơi chát các bác ạ.

Latte

Xe tăng
em là dân quảng ninh, vừa rồi test nhiều lắm rồi : 1 lần tiếp viên k xinh lắm, 1 lần tiếp viên nhìn ngon hơn ( va chân vào chân em hehe)
Cụ lộc thế? :21::21: Thế có phải bo không cụ? :)):))

khoainc

Xe đạp
em là em khoái mấy cái vụ có nữ tiếp viên lắm đó,

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
em xin confirm

Hôm 18/12 em đi từ Bx Mỹ đình về QN bằng xe Phúc Xuyên , công nhận mấy bác tài trẻ miền Bắc chạy kinh quá chèn ép vượt ẩu giành khách với các nhà xe khác rất hăng hái nhiệt tình, vượt được xe đối thủ là sướng hả hê và văng tục lung tung, đến đoạn Mạo Khê đường thì nhỏ mà cu lái xe tay trái thì tám điện thoại tay phải cầm vô lăng nhưng vẫn cố gắng vượt xe tải cùng chiều suýt nữa đấu đầu với xe tải chiều ngược lại. Em vãi linh hồn, từ trong SG ra thăm bà con tưởng là bỏ xác xứ Bắc rồi :77::77:. Lượt về em bắt xe Việt Thanh Kumho đi cho lành , giá đắt một tí , lâu hơn một tí nhưng rất an toàn và được phục vụ rất chu đáo. (l)
em xin confirm là đúng như vậy nhưng các bác cứ yên tâm là tay lái của mấy bác tài Quảng Ninh rất cao. về đến đất nhà là tha hồ vẫy vùng nên có máu tí ko sao đâu,

nha_ngheo

Xe tải
30-4 em định đi quảng ninh mà chưa tìm ra được thg Việt Thanh này nó xuất phát ở bến nào để còn biết đg chứ đi xe ngoài nó nhét khách vào vãi linh hồn luôn

k66473

Xe tăng
em đoán là bến xe Mĩ Đình

nha_ngheo

Xe tải
em đoán là bến xe Mĩ Đình
xa ghê,ở bên Lương Yên mà có thì tốt quá.vừa đọc ở trên lại có bác bảo ở Mỹ Đình không có *-)
Ah các bác cho em hỏi xe Hoàng Long h cg có chạy tuyến HN-QN đúng ko ạ,xe này xuất phát ở Mỹ Đình hay ở đâu ạ

AntonN

Xe máy
Hình như là có Hoàng Long chạy từ Lương Yên. Nhưng dạo này em ra Lương Yên gần nhà toàn đi xe Đức Phúc 24 chỗ, được cái rộng rãi thoải mái vì cả xe có 5-6 khách...:))

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
xin trả lời các bác là tại bến xe Mỹ Đình có các hãng xe chất lượng cao sau:tất cả các hãng nầy đều sử dụng dòng xe Huyndai lớn chất lượng cao trừ xe của Hoàng Long là xe Trường Hải Auto (rất bí - e đã test)
1.xe Đức Phúc
2.xe KumHo Việt Thanh
3. xe Phúc Xuyên
4.xe Hoàng Long
5.xe Hồng Vân
6.xe Ka Long
Danh sách trên em cũng liệt kê theo chất lượng của các hãng do em đã trực tiếp đi thử hết các xe nên rút ra nhận xét như vậy. hiện nay đến tháng 5 năm 2009 này thì đội ngũ xe Đức Phúc bến Mỹ Đình đã có toàn xe đẹp, nhân viên trên xe đều mặc đồng phục màu xanh nhạt, nhân viên xe Phúc Xuyên đồng phục màu đỏ mận

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thứ 7 - Chủ Nhật này em định đi 1 chuyến HL chơi. Lúc đầu định đi bằng tàu hỏa cũng của bọn HQ, ai dè nó vừa sập tiệm rồi. Giờ chuyển sang đi xe xe khách vậy.

Đức Phúc tốt hơn cả Kumho ạ?

Em có nên vào bến mua vé hay đứng ngoài bắt xe ạ?

hailuatn

Xe container
Em công nhận đi xe của KUMHO-VT chuẩn thật, lái xe lái gần như không có cảm giác lạng xe.

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm nọ em đi Quảng Ninh về rồi.

Trước khi đi, gọi điện thoại cho Kumho, xoen xoét mồm bảo anh yên tâm, bọn em 30 phút /chuyến. Cứ ra bến xe Mỹ ĐÌnh mua vé.

6h00, em có mặt, hỏi nhân viên bán vé bảo không có xe Kumho. Xe đấy ko chạy, nên ko bán vé. Lại vướng bọn cò nên chạy ra ngoài. Thấy 2 xe Hoàng Long đang đứng bên chỗ xe bus, chạy lại bắt đi luôn.

Giá vé 65k/người có khăn lạnh, chai nước con con.
Xe THACO, ngồi thoải mái, có chỗ để chân. Tài xế Nam lịch sự, 2 màn hình LCD chiếu ca nhạc, hài kịch. Ít bắt khách hơn.

Lúc về, bắt xe ở cầu Bãi cháy, thấy Kumho đến trước thì lên luôn. Thất vọng nặng nề.
Giá vé rẻ hơn 60k/người. Ghế khá chật. Ngồi vướng nhau. Không có chỗ gác chân. Xe dừng lại bắt khách khá nhiều, chưa có ghế thì cho khách ngồi cửa đợi khách khác xuống. Xe có mỗi cái LCD ở đầu, toàn bật ca nhạc hơi não nề.

Được mỗi cái có em tiếp viên nữ, người Sài Gòn, giọng dễ thương nên tán chuyện được vài ba câu. Thỉnh thoảng được cớ xin cốc nước lạnh, rót vào cốc giấy.

Hỏi em thì biết, dạo này xe Kumho chạy tour hết, nên ko có xe chạy theo bến như trước.

Em đi buổi chiều tối, trong xe lại tối, em tiếp viên lại ko thích chụp ảnh nên ko có ảnh đẹp phục vụ các bác.

Nói tóm lại, em thích đi xe Hoàng Long hơn, xe đẹp hơn, ngồi rộng rãi. Chênh 5k thì có khăn giấy (chả dùng) + chai nước tinh khiết rồi.

Estonque

Xe điện
Tiếp viên nữ thì cẩn thận bác ah, sợ các bác hám nữa lại lao vào đến lúc lên xe thấy mấy ẻm má hóp răng vâu thì có mà chết khiếp ấy chứ :)):)):)):))

Sumope'o

Đi bộ
high way

Xe tải
Bạn thân rất thân.Nhưng thân theo kiểu là Thân ai nấy lo.Phải ko Sumope'o thân mến (l)

_Bác High way ??? Tóm lại là Em mắc lỗi gì với Bác nhể???:102::ohmy:

Hôn nhau cả hai đều đau bác Sumope'o nhỉ :)):)) ???

_Bác Beck vn ơi! Em là lính mới Em có làm gì đâu mà các bác cứ khủng bố Em vậy? :'(:'(:'(:'(:'(

dungsss

Đi bộ
Mấy bác phải cho thêm hình vào mới thú vị chứ, sao k có hình nào hết.