Chi hội innova đèn kém nghiên cứu mãi ko biết nên thế nào

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Chào cccm. Xe em innova 2009 đang dùng osram tăng sáng và đèn gầm nguyên bản nhưng bị nước vào nên pha gầm bong hết mạ rồi. Mùa này bắt đầu mưa và sương mù nhiều. Nay muốn cải thiện ánh sáng thì theo cccm nên làm ntn ngon bổ rẻ nhất ạ ( xe cỏ nên ko muốn đầu tư quá nhiều tiền ) ?
Ý em đang định mua bixenon gầm có pha cos về tự lắp nhưng ngặt nỗi nguyên bản nó ko phải đèn tròn nên khó lắp. Hoặc mua cặp bóng xenon H4 thay vào đèn pha trên, nhưng ko có bi liệu có ổn không ạ ? Ví dụ những loại bi gầm và xenon thì dùng loại nào tốt giá bao nhiêu? mua ở đâu ok nhất ạ ? Em ở xa thành phố nên chỉ muốn mua về tự làm thôi chứ đánh xe đến khó khăn quá . Thank cccm nhiều.

MạnhĐược

Xe tải
Cụ vào http://phutungthiencuong.com nhé
Cụ đặt mua 1 cặp đèn led lưới tản nhiệt hoặc philip lumiled công suất 60w. Về tự lắp đc rất đơn giản (chỉ rút đèn cũ ra và lắp đèn mới cắm giắc là ok k phải độ chế j cả) cụ đưng độ bi xenon mà mất zin đèn xe. Cặp đèn e bảo cụ mua đảm bảo sáng đốt cháy màn đêm luôn ạ. Chúc cụ thành công
Cụ tham khảo thêm video ạ

Chỉnh sửa cuối:

Joseph0814

Xe máy
Cho em ké chút xíu : Giải pháp bóng tăng sáng thì sao các bác? Em cũng muốn lắp bóng tăng sáng, nhưng search ra một số bác nói bóng tăng sáng rất nóng, làm hỏng chóa đèn và lại hay chết sảng. Điều này có thật không ạ? Và có thương hiệu bóng tăng sáng nào khắc phục các yếu điểm trên không? Em xin chân thành cảm ơn.

khanhposco

Xe máy
Cụ vào http://phutungthiencuong.com nhé
Cụ đặt mua 1 cặp đèn led lưới tản nhiệt hoặc philip lumiled công suất 60w. Về tự lắp đc rất đơn giản (chỉ rút đèn cũ ra và lắp đèn mới cắm giắc là ok k phải độ chế j cả) cụ đưng độ bi xenon mà mất zin đèn xe. Cặp đèn e bảo cụ mua đảm bảo sáng đốt cháy màn đêm luôn ạ. Chúc cụ thành công
Cụ tham khảo thêm video ạ
Đèn Led đi trời mưa không bám đường, đi trời khô ráo thì có vẻ sành điệu, chói mắt người đi ngược chiều.

khanhposco

Xe máy
Chào cccm. Xe em innova 2009 đang dùng osram tăng sáng và đèn gầm nguyên bản nhưng bị nước vào nên pha gầm bong hết mạ rồi. Mùa này bắt đầu mưa và sương mù nhiều. Nay muốn cải thiện ánh sáng thì theo cccm nên làm ntn ngon bổ rẻ nhất ạ ( xe cỏ nên ko muốn đầu tư quá nhiều tiền ) ?
Ý em đang định mua bixenon gầm có pha cos về tự lắp nhưng ngặt nỗi nguyên bản nó ko phải đèn tròn nên khó lắp. Hoặc mua cặp bóng xenon H4 thay vào đèn pha trên, nhưng ko có bi liệu có ổn không ạ ? Ví dụ những loại bi gầm và xenon thì dùng loại nào tốt giá bao nhiêu? mua ở đâu ok nhất ạ ? Em ở xa thành phố nên chỉ muốn mua về tự làm thôi chứ đánh xe đến khó khăn quá . Thank cccm nhiều.
Lời khuyên chân thành, để nguyên bản mà đi, bóng Halogen có ưu điểm ánh sáng vàng bắt đường tốt khi đi trời mưa. Còn các loại bóng công nghệ xenon, Laze, Led chỉ phù hợp trên sân khấu, không phù hợp với điều kiện đường xá Việt nam. Bạn cứ để ý mấy con Mẹc hay BMW đi tối trời mưa xem ánh sáng theo xe có đủ không?

MạnhĐược

Xe tải
Đèn Led đi trời mưa không bám đường, đi trời khô ráo thì có vẻ sành điệu, chói mắt người đi ngược chiều.
Về khoản trời mưa k bám đường cụ lắp màu vàng nắng là ok ngay ạ
Khoản chói mắt thì có pha cos bình thường mà cụ

S.P

Xe tăng
Chơi 4300k thoải mái bác nhé, trời mưa to mình đi dg lên Sơn La buổi tối chả vde gì. Hơn hẳn đèn halogen theo xe. Mình chơi fa, gầm 4300k, cos 6000k. Chạy mọi cung đường chưa phải lo lắng. Sương mù dày đặc chưa có dk test thôi.

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Chơi 4300k thoải mái bác nhé, trời mưa to mình đi dg lên Sơn La buổi tối chả vde gì. Hơn hẳn đèn halogen theo xe. Mình chơi fa, gầm 4300k, cos 6000k. Chạy mọi cung đường chưa phải lo lắng. Sương mù dày đặc chưa có dk test thôi.
Mấy loại cụ nói là led hay xenon đấy ạ ? Cụ có chỗ nào bán hàng quen ok giới thiệu em với.

S.P

Xe tăng
Mấy loại cụ nói là led hay xenon đấy ạ ? Cụ có chỗ nào bán hàng quen ok giới thiệu em với.
Em chơi led XHP 70 L7 cụ à, ngại cắt gọt vì em chạy Ỉn 2017. Túm váy lại lắp vào chạy ko ngại đêm tối, trong xe em chỉ thủ ít giấy bóng kính vàng vì chưa test sương mù dày đặc thôi chứ hôm lên Sơn La trời tối mưa to mà chả vde gì.

Joseph0814

Xe máy
Em chơi led XHP 70 L7 cụ à, ngại cắt gọt vì em chạy Ỉn 2017. Túm váy lại lắp vào chạy ko ngại đêm tối, trong xe em chỉ thủ ít giấy bóng kính vàng vì chưa test sương mù dày đặc thôi chứ hôm lên Sơn La trời tối mưa to mà chả vde gì.
Led này công suất bi nhiu vậy bác? Độ bền thế nào ạ? Và rổ giá? Chân H4. Em xin hết và cảm ơn

Ba Dê

[Tịch thu bằng lái]
Link mua e cho cụ bên trên đó
Đèn Led cụ nhé. Còn sáng hơn cả xenon mà k cần độ chế j
Cụ cho em hỏi độ bền dư nào, trước em lắp xenon chỉ vài tháng thấy độ sáng giảm đáng kể !

MạnhĐược

Xe tải
Cụ cho em hỏi độ bền dư nào, trước em lắp xenon chỉ vài tháng thấy độ sáng giảm đáng kể !
Đèn đc bảo hành 1 năm ( 1 đổi 1 trên toàn quốc)
Độ bền thì 30.000 , 40.000 , 50.000 giờ thắp sáng liên tục (tuỳ loại)
E mới lấy hộ ông bạn đc vài tháng thì vẫn thấy sáng như ngày mới mua cụ ạ.

Ba Dê

[Tịch thu bằng lái]
Đèn đc bảo hành 1 năm ( 1 đổi 1 trên toàn quốc)
Độ bền thì 30.000 , 40.000 , 50.000 giờ thắp sáng liên tục (tuỳ loại)
E mới lấy hộ ông bạn đc vài tháng thì vẫn thấy sáng như ngày mới mua cụ ạ.
Thank cụ.