[Thảo luận] KF rơi biển số ở ngã tư Láng Hạ - Lê Văn Lương trưa nay

Taihoatu

Xe lăn
Hôm nay em cho gấu mẹ và các F1 đi ăn gà rán KFC ở ngã tư này. Ngồi từ tầng 3 nhìn xuống thấy một bác đi xe KF màu ghi còn mới lắm đi từ Lê Văn Lương sang Láng hạ. Đến gần hết ngã tư thì bị 2 thằng choai choai đi xe 2B cắt mặt và có va chạm nhẹ. Cái biển số xe trước của bác ấy bong ra dính vào xe 2B. 2 thằng choai choai này gỡ ra và ném luôn xuống đường. Em đã cố gắng ra hiệu và vẫy vẫy nhưng bác này ko biết vẫn cứ đi, khoảng 1 phút sau có 1 xe 2B cúi xuống cầm và đi. không biết có trả lại cho bác kia ko?

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hôm nay em cho gấu mẹ và các F1 đi ăn gà rán KFC ở ngã tư này. Ngồi từ tầng 3 nhìn xuống thấy một bác đi xe KF màu ghi còn mới lắm đi từ Lê Văn Lương sang Láng hạ. Đến gần hết ngã tư thì bị 2 thằng choai choai đi xe 2B cắt mặt và có va chạm nhẹ. Cái biển số xe trước của bác ấy bong ra dính vào xe 2B. 2 thằng choai choai này gỡ ra và ném luôn xuống đường. Em đã cố gắng ra hiệu và vẫy vẫy nhưng bác này ko biết vẫn cứ đi, khoảng 1 phút sau có 1 xe 2B cúi xuống cầm và đi. không biết có trả lại cho bác kia ko?
em sợ là bác ấy k nhìn thấy bác đâu ợ :77::77: có 2 khả năng : nếu bác 2b kia là ng tốt thì sẽ phi lên và trả lại.còn nếu k tốt thì đem ra chợ dời làm vài lít về mua quà cho vợ nhân dịp8/3.hehe(b)vote cho tinh thần of của cụ:P

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Rụng cả biển mà kg có cảm giác va chạm sao ??? Đúng là newbie hoặc để nhạc quá lớn.

Thuxe

Xe tải
Cụ ngồi ở tầng 3 thì xa quá. Nước xa không cứu được lửa gần.:6:

Taihoatu

Xe lăn
Rụng cả biển mà kg có cảm giác va chạm sao ??? Đúng là newbie hoặc để nhạc quá lớn.
Cụ ấy biết va chạm với thằng 2b nhưng ko biết rơi biển số mới đau chứ. Em rất áy náy là ko làm sao báo cho cụ ấy được. mong người kia là người tốt trả biển cho cụ ấy

lexus_ldn

Xe tải
Nhà cháu đang tự hỏi là cụ ra hiệu bằng cách nào ạ?

datinh

Xe container
Nhà cháu đang tự hỏi là cụ ra hiệu bằng cách nào ạ?
Hự hự.... cụ đang trên tầng 3 , ra hiệu kiểu ánh sáng chớp nháy hay tín hiệu gì đây :))
Chạm để mà rụng được cái biển cũng không phải là nhẹ , rứa mà lái xe không biết nhỉ

Bắc Âu

Xe điện
Sao cụ không cầm cái đùi gà rán ném xuống chú KF để báo hiệu:21::21::21:
Hôm trước em chở gấu trên Bờ hồ đoạn gần Intimex thấy 1 cô bé đi xe tay ga rơi cái túi (Em đoán ở trong có điện thoại vì thấy cứng cứng) em cúi xuống nhặt rồi phóng theo đến đầu Hàng Trống thì đuổi kịp. Gấu nhà em gọi giật lại rồi đưa cho cô bé, cô bé dừng xe chỉ kịp nói em cảm ơn anh chị rồi rẽ luôn vào phố Hàng Trống (chắc đang vội).

PhanhGap

Xe điện
Sao cụ Không tháo giầy của mình ném từ tầng 3 xuống để báo cho bác ấy biết nhỉ?*-)
p/s E là E ném thêm cả bít tất. :21:

f1_hn

Xe container
Cứ như phim hành động ý các bác nhi :)

truong39

Xe tải
em nghĩ là cụ 2b kia nhặt cái biển để trả lại cho người ta thôi.chứ cầm về cũng có được cái gì đâu.mà cụ chủ thớt cũng nên ngâm cứu cách báo hiệu từ tầng 3 xuống nhé.vụ đấy thì em chịu rồi.

nghienruou

Xe điện
Cháu cũng ko hiểu bác lái KF kiểu gì mà ko biết xe mình rụng biển số nữa, hay đang mát người ở max volume với nonstop mới nhất chăng?(b)

INNOVAV

Xe hơi
Vụ việc là như thế này cụ ạ, con cháu em mới ở nga về nó cầm lái đấy, vụ việc phức tạp hơn nhiều không phải là va chạm giao thông bình thường đâu mà là một vụ dàn xếp có mục đích đấy ạ. Mấy hôm nay nó đi giao dịch mua đất nên thường xuyên ra vào ngân hàng, hôm nay vừa ra ngân hàng rút tiền để đi thanh toán, trên xe có ông bố đi kèm ôm một lượng tiền lớn, sau khi ra khỏi ngân hàng có hai thằng cứ bám theo từ cửa ngân hàng ra em đã cẩn thận nhắc nhở rồi, sau khi đi đến ngã tư Lê văn lương rẽ ra đường láng thì xẩy ra va chạm, do em có dặn trước nên con cháu nó ngồi in không xuống xe, sau khi không thấy nó xuống hai thằng đi xe máy nó dựng xe đi lên trước, thì nó cũng đi lên định tạt vào lề bên phải chờ em tới thì có bác đi xe máy cầm cái biển số lên đưa cho, sau đó tiếp tục đi lên một đoạn thì đã thấy 2 thằng lúc nãy đứng chờ ở đó nên nó quyết định quay ngược lại trở về Lê văn Lương.
Thật tình lúc đó nó cũng không biết là bung cái biển số đâu vì hoảng quá rồi, đến nỗi bác đi sau nhặt cái biển số đưa cho cũng chẳng kịp cảm ơn một câu. Sau đó em đã mang xe đi sửa do móp tý đầu xe và gắn lại cái biển số.
Qua đây em nhắc các cụ nếu có giao dich hoặc rút tiền ở ngân hàng phải hết sức cẩn thận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Elec

Xe buýt
Vụ này dã man nhỉ? Chắc nó đợi chủ xe xuống ăn vạ rồi cử người lẻn vao xe lấy tiền đây.

Đại Ba

Xe điện
À...mánh cũ của bọn cướp tiền. Cô cháu của nhà bác INNOVAV cũng khá bình tĩnh đó chứ.

LJK

Xe buýt
Trời, dạo này sao lắm chuyện rối ren thế
Kinh chết đi được các bác nhỉ?
Giờ ra đường phải hết sức cẩn thận

LJK

Xe buýt
Trời, dạo này sao lắm chuyện rối ren thế
Kinh chết đi được các bác nhỉ?
Giờ ra đường phải hết sức cẩn thận để phòng thân trong mọi trường hợp các bác nhỉ

tranthihao

Xe tải
Hai số cuối là bao nhiêu để em làm con lô hả cụ?
Kinh nghiệm của em là rơi biển số oánh lô rất dễ ăn.:P

tranthihao

Xe tải
Vụ việc là như thế này cụ ạ, con cháu em mới ở nga về nó cầm lái đấy, vụ việc phức tạp hơn nhiều không phải là va chạm giao thông bình thường đâu mà là một vụ dàn xếp có mục đích đấy ạ. Mấy hôm nay nó đi giao dịch mua đất nên thường xuyên ra vào ngân hàng, hôm nay vừa ra ngân hàng rút tiền để đi thanh toán, trên xe có ông bố đi kèm ôm một lượng tiền lớn, sau khi ra khỏi ngân hàng có hai thằng cứ bám theo từ cửa ngân hàng ra em đã cẩn thận nhắc nhở rồi, sau khi đi đến ngã tư Lê văn lương rẽ ra đường láng thì xẩy ra va chạm, do em có dặn trước nên con cháu nó ngồi in không xuống xe, sau khi không thấy nó xuống hai thằng đi xe máy nó dựng xe đi lên trước, thì nó cũng đi lên định tạt vào lề bên phải chờ em tới thì có bác đi xe máy cầm cái biển số lên đưa cho, sau đó tiếp tục đi lên một đoạn thì đã thấy 2 thằng lúc nãy đứng chờ ở đó nên nó quyết định quay ngược lại trở về Lê văn Lương.
Thật tình lúc đó nó cũng không biết là bung cái biển số đâu vì hoảng quá rồi, đến nỗi bác đi sau nhặt cái biển số đưa cho cũng chẳng kịp cảm ơn một câu. Sau đó em đã mang xe đi sửa do móp tý đầu xe và gắn lại cái biển số.
Qua đây em nhắc các cụ nếu có giao dich hoặc rút tiền ở ngân hàng phải hết sức cẩn thận nhé.
Cụ chém nhưng chém trượt.:)):)):)).
Hôm nay chủ nhật, chả có ngân hàng nào cho cụ rút tiền đâu.