[Funland] Khách Anh đến Việt Nam

Matnautq

Xe tải
1. VN miễn thị thực cho công dân Anh, thời hạn 15 ngày, nên bạn người Anh đến VN vô tư (NQ32 năm 2022).
2. Ban người Anh sang VN, xong rồi đi Thái chơi rồi lại quay lại VN thì vẫn áp dụng cơ chế miễn thị thực trên vô tư, không cần xin visa.
3. Sau khi đi Thái thì quay lại VN luôn được, không phải đợi 30 ngày.
Trước đây, trong luật 47 năm 2014 thì yêu cầu phải sau 30 ngày mới được nhập cảnh lại (Điều 20: Người nước ngoài nhập cảnh theo diện đơn phương miễn thị thực thì hộ chiếu phải còn thời hạn sử dụng ít nhất 06 tháng và phải cách thời điểm xuất cảnh Việt Nam lần trước ít nhất 30 ngày;)
Tuy nhiên, luật 51 năm 2019 đã sửa lại, bỏ nội dung trên, tóm lại không phải đợi sau 30 ngày từ khi xuất cảnh VN nữa.
Gửi cụ thông tin./.
Dạ vâng. Xin cảm ơn cụ.
Để em báo lại bạn em cho nó yên tâm.

Canada vs Mỹ cũng là những nước cấp visa thời hạn dài nhất cho công dân VN (từ 1 năm - 10 năm).
Can được cái con cái du học thì phụ huynh được cái visa 10 niên. Nói chung nước nào cũng cởi mở trừ VN thôi. Dân mình sợ giàu sợ tiền nhiều =))

Demchinhhang.net

Xe container
"2. Sau khi xuất cảnh đi Thái thì có đc nhập cảnh lại VN luôn không": Được nhập cảnh luôn bác ạ, tính là lần Nhập cảnh mới.
Các thanh niên Tây gọi là "Visa run" chỉ mất xèng thôi cụ nhể.

badungc4

Xe tải
Du lịch thì 15 ngày là đủ. Chả phải mỗi VN qua nước ngoài rồi trốn lao động bất hợp pháp đâu. Các nước cũng thế đến VN theo dạng du lịch rồi ở lại lao động hết hạn visa nó qua Thái mấy ngày rồi lại về VN (chi phí rẻ hơn so với về nước). Ngoài ra còn yếu tố chính trị nữa, ở lâu để cắm rễ à.
Visa du lịch đâu chỉ để du lịch đâu các cụ

badungc4

Xe tải
Trừ 3 tàu thì mới ngại thôi.
Như Nga vs các nước G20 ko bao giờ họ có ý định bỏ quốc tịch của họ để ở lại bất hợp pháp. Mà VN quản lý hội đó cũng dễ dàng vì đi đến đâu cũng nổi bần bật lên, chứ tàu thì chịu.
Ai bảo cụ. Hàn cũng hơi nhiều đấy cụ nhé

badungc4

Xe tải
Trừ 3 tàu thì mới ngại thôi.
Như Nga vs các nước G20 ko bao giờ có ý định bỏ quốc tịch của họ để ở lại bất hợp pháp. Mà VN quản lý hội đó cũng dễ dàng vì đi đến đâu cũng nổi bần bật lên, chứ tàu thì chịu.
Đâu nhất thiết cứ phải bỏ quốc tịch mới ở lại lao động bất hợp pháp được

keeponlylove

Xe điện
Em mà là Chính Phủ VN em miễn Visa cho tất cả công dân các nước G20 vào VN trong vòng 6 tháng, không giới hạn số lần. Thế cho nó nhanh.
Bộ Ngoại giao VN mạnh dạn lên xem nào.....cứ lom da lom lom....chúng nó vào VN nhiều lần, ở lâu thì chúng nó tiêu nhiều tiền chứ sao. :D
Thế các a lại móm

Chelski

Xe điện
Em có bạn người Anh sắp tới sang chơi Việt Nam lần đầu, chưa rõ về Visa và nhập cảnh, các cụ mợ rành thông tin cho em hỏi chút.
1. Bạn em sẽ ở VN 3 tuần, nhưng ko ở liên tục mà dự định đi Thái chơi mấy hôm rồi lại quay lại VN. Vậy có cần xin Visa ko ạ? ( Nó định xin Evisa, em thì bảo ko cần)

2. Sau khi xuất cảnh đi Thái thì có đc nhập cảnh lại VN luôn không hay là phải đợi bao nhiêu ngày ạ? ( nó đọc ở đâu bảo là 30 ngày mới đc nhập cảnh lại nên cứ lo)

Mình miễn Visa 15 ngày có vẻ hơi ít, được 30 ngày có lẽ sẽ hút khách hơn các cụ mợ nhỉ
Em mới đi Anh về, xin Visa Multi 6 tháng. Ra vào nhiều lần, VN cấp thị thực cho công dân Anh thế nào em cũng chưa nắm rõ.

rav4_2010

Xe buýt
Quan trọng là hộ chiều của khách còn hạn trên 6 tháng, có thể cấp thị thực tại cửa khẩu. Hộ chiếu còn hạn dưới 6 tháng là phải quay về đó.
Từ covid , dừng thị thực của khẩu rồi mà.

QAZ

Xe container
Không hiểu sao Việt Nam miễn thị thực cho Chile, Panama tận 90 ngày ?
Kyrgyzstan 1 nước nghèo GDP bình quân 1500$ /1 năm tận 30 ngày
Trong khi các nước giàu có 15 ngày
Chiêu này là chiêu cày level để nâng hạng hộ chiếu thôi !

.

BMW X10

Xe điện
Đi bình thường cụ ah. Nó mặc định cấp 10 niên, phí ko thay đổi, nhập cảnh bt cụ nhé.
Tất nhiên khâu xét thì nhiều yêu cầu hơn, tốt nhất là người đã có visa US, lý do vì sao ai cũng hiểu.
ko lẽ e ad cụ vô nhóm ng viet ở vancouver cho cụ thẩm.
Vợ chồng ông anh tôi, hình như lần đầu xuất ngoại (hắn đi cực cực ít), cũng già rồi, hưu trí cả đôi.
Xin đi Canada chơi, du lịch, nó cấp 10 năm + Multi entries luôn.
Tại sao thì tôi chịu.

BMW X10

Xe điện
Già vs hưu trí rồi (+ ko có con cái định cư bên bển) chính là yếu tố tại sao đó cụ.
Khoản chấm điểm hồ sơ Visa thì tôi không rành.
Nhưng tay này có con gái + con rể bên bển, có passport rồi.
Thế nên, khả năng khá cao là 2 vợ chồng trốn ở lại, cùng con, mặc dù thực tế thì không phải thế.
Tôi không hỏi kỹ, nhưng hắn khai hồ sơ bình thường, không khoe khoang giàu có gì cả.

BMW X10

Xe điện
Nếu có con ruột định cư bên bển lại có pp rồi thì có thể làm thủ tục đoàn tụ (nếu muốn) mà cụ.
Còn khi người quen cụ khai theo diện thăm thân hoặc du lịch thì tờ khai Canada lại có mục yêu cầu khai khá chi tiết về bố mẹ/ con cái/ ace ruột. A/c cụ khai trung thực, ko có yếu tố nghi ngờ thì ko có lý gì họ ko cấp cả.
Tôi tin là hắn có bị hỏi và có khai trung thực con gái + con rể ở đó.

Tôi chỉ hiểu đơn giản là: Có thân nhân ==> khả năng ở lại - trốn ở lại cao hơn so với loại không có ai bên đó, như tôi chẳng hạn.

Và. hắn được cấp Visa 9 năm rất nhanh.

BMW X10

Xe điện
Có thân nhân nhưng còn tùy thuộc thân nhân đó "định cư" bên bển theo dạng nào nữa cụ ah.
Trường hợp cụ nói thân nhân có pp thì họ là công dân Ca rồi, họ có quyền làm thủ tục đoàn tụ vs bố mẹ (nếu muốn) thì việc gì phải khai man hay giấu giếm hay "bỏ trốn" làm gì cho mệt người hả cụ :D
Bản thân em khá nhiều người quen đã làm thủ tục sang định cư vs con cái chả có vấn đề gì mắc mớ cả, chỉ có điều nhiều ôb sang ở 1 thời gian lại chán ngấy đòi về VN thôi.
Còn e xin visa dạng du lịch, trộm vía là có như nào khai như thế, khai đúng thực tế là chả có quen biết ai bên đó, dự định đi vài ngày thăm cái thác Niagara thôi, chưa biết ở ks nào (thực tế là e đi kiểu ba lô, vì ít tiền và ko định đi ngay nên chưa chọn được dorm ngon bổ rẻ vừa ý :D ) mà họ cũng cấp ngay 10 niên :D
Tôi không rành cái vụ Đoàn tụ kia.
Bay Canada, giá cũng chat.

Tôi book vé cho ông anh, 1100 Obama bay khứ hồi. Cũng chát chúa.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Htrc e đang bên Nhật thấy cụ Ttg nhà mình sang mạnh dạn đề xuất Nhật miễn visa cho công dân VN
Đang ngồi ăn mà tí e sặc
Vì chiều vừa nghe vì dân ta bển đông quá mà các sp thuốc trên 1 man họ không dám bày công khai vì sợ bị mất rồi