[Funland] Khám thu cúc lần nào cũng trên 2tr500k

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tiền khám Vinmec là 300k/lần, nếu đặt trước thì hình như rẻ hơn (250 hay 220k ý), xét nghiệm, chụp chiếu mục nào mới làm mục đó, nhưng cơ bản là cũng ko đắt tầm 100-200k, tất nhiên trừ các loại công nghệ cao hay CT cắt lớp sẽ đắt hơn. Bảng giá của Vinmec có trên web hết đó mợ có thể tham khảo.
Dạ, em cảm ơn ạ

tridaulau

Xe tăng
Cụ thớt đã khám bệnh viện công dịch vụ chưa. 2củ rưỡi còn rẻ chán

dautunganhan

Xe tải
Thế thì cụ tự kê đơn mà mua.
Chất xám, công sức, đầu tư họ bỏ ra, ai trả lương cho họ.
Muốn rẻ đơn giản thôi, kiếm cái dịch vụ công mà làm.
muốn nó phải tùy theo bệnh, người ta cúm nhẹ thì khám và thuốc tầm 500 600k thôi, nó cứ vác người ra chém 2-3tr thì bựa thật!

dautunganhan

Xe tải
Em thấy ngày mình còn du học bên Pháp sướng thật, ở khoản khám bệnh. Có bảo hiểm xã hội 70% và mua thêm bảo hiểm tự nguyên 30% còn lại rất rẻ, nó gọi là mutuel mua có 4-5tr một năm và đi khám tẹt ga luôn! Có bệnh bất kể bệnh gì khám đều gần như được bảo hiểm chi trả free hết! Sướng! Bác sĩ bên Pháp thì họ có tâm vô cùng luôn, khám bệnh rất cẩn thận và tận tâm, họ làm mọi thứ tốt nhất cho người bệnh!

Về việt nam thấy bảo hiểm rõ bựa, thứ nhất là chi trả không đầy đủ, thứ 2 là hay bị bác sĩ kê đơn phải ra ngoài lấy thuốc vì thuốc bảo hiểm rất ít và dởm, nếu ai bị bệnh nặng toàn phải chi tiền để lấy đơn thuốc ngoài dù có bảo hiểm 100%! Bác sĩ tư thì cố nhồi nhét dịch vụ vô bổ vào để tăng chi phí, bác sĩ công thì khám qua loa, em khám bên pháp mấy cái bệnh ngoài da họ khám 20 phút thận trọng kĩ càng, mấy ông việt nam thì vào chả thèm ngó quá bảo biết rồi 2s viết luôn đơn thuốc đuổi ra :))

Nghĩ ở việt nam vất vả thật :D

Chỉnh sửa cuối:

_MQ_

Xe tăng
Nhận xét là bác sĩ và phòng khám tư không có chút tâm nào, cố tình chặt chém nhồi nhiều dịch vụ xét nghiệm nội soi chụp chiếu các kiểu vào để lột tiền người bệnh và lột tiền bảo hiếm!
Thu Cúc or Tâm Anh hay kê thêm mà cụ. Đợt trước có sản phụ còn bị chết ở TC

em khám bên pháp mấy cái bệnh ngoài da họ khám 20 phút thận trọng kĩ càng, mấy ông việt nam thì vào chả thèm ngó quá bảo biết rồi 2s viết luôn đơn thuốc đuổi ra :))

Ở VN thì ngược lại cụ nhé, ông nào khám 20phút là bỏ qua, ra viện khác khám lại còn ông nào khám 2s thì chuẩn, bảo thuốc j uống thuốc đấy luôn :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái cúm, ho, viêm họng nên tự cảm nhận và hiểu biết 1 tí để tiết kiệm ví. Ra tiệm mua mấy liều là xong. Chỉ khổ mấy bố mẹ ở quê, cứ thấy con ho với sốt là bế vào nhi, thế là nó chốt cho nằm viện vài ngày trở lên, bh thì ko có, đến tội, mà giường thì nó cứ dã phòng dịch vụ nó bắt thuê. 2 tháng trc em gái vợ em con cũng ho sốt, lăng xăng bế vào viện khám, nó lại yêu cầu ở lại viện, xong bài vở hết giường, đứa em nó ko thuê giường dvu, may thế nào nó lại bế con qua nhà em chơi chờ chiều vào khám xem có giường không. Thế là nhà em bảo thôi ngay, về mua mấy liều thuốc, vài ngày ông cháu lại khỏe. Đờ cờ mờ bọn bất lương.

Jeff Hoang

Xe hơi
Ở VN thì ngược lại cụ nhé, ông nào khám 20phút là bỏ qua, ra viện khác khám lại còn ông nào khám 2s thì chuẩn, bảo thuốc j uống thuốc đấy luôn :))
Cháu cũng thấy thế, cháu khám chán chê cái viêm xoang ở Med Tây hồ, Mỗi lần toàn 2tr hoặc hơn.
Khám rõ lâu, lần nào cháu cũng hỏi nguyên nhân, nhưng mà cứ phải hơn 2 tuần mới khỏi và năm nào cũng bị.
Từ hồi cháu gặp 1 bác sĩ trẻ cũng Med nhưng ở Cầu Giấy, bác sĩ giải thích ông bác sĩ kia làm quá cứng ngắc, và cho chỉ cháu cách dùng thuốc xịt xisat, từ đó cháu chưa bị lại lần nào.

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
Đọc sách viết về các thế hệ kháng sinh, cứ thuốc châu Âu G7 mà giã, khỏi ngay

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Mấy lần trước thì liên quan men gan tăng cao nên em phải xét nghiệm các thứ liên quan gan và máu thì em không nói nhưng lần đó bảo hiểm trả gần hết còn mình bỏ vài trăm k thôi!

thu cúc chán thật, nay em cảm nhẹ rát họng đờm kiểu cúm định vào thu cúc nhờ bác sĩ nó kê cho ít thuốc với xịt họng súc họng xịt mũi cho nhanh khỏi mà nó chặt chém nhồi cho mấy cái xét nghiệm cúm xét nghiệm máu, chụp x quang vớ vẫn giá 2tr700k! Em lạy luôn, cơ mà ban đầu có bảo hiểm tự nguyện MIC quân đội nghĩ được hoàn trả nên chấp nhận cũng ngại từ chố sợ bác sĩ nó không vui, sau khi bảo hiểm phản hồi ngồi đợi được hoàn có 800k còn mất 1tr500k! Đấy là em còn từ chối vụ nội soi tai mũi họng vì lúc vào phòng khám rồi thấy có đứa bé khóc ầm ĩ trong khi mình có vấn đề gì tai mũi họng đâu nên em hỏi kĩ thì thấy bảo nội soi chứ không phải khám quan sát nên em xin từ chối nội soi! Thế mà lên bác sĩ nó còn bảo có sao đâu cứ bắt đi nội soi tai mũi họng em từ chối cương quyết vì bảo ngại nội soi, mà đấy vì em ngại lắm mới dám chối, lúc đầu ngại chối sợ bác sĩ nó không vui!
Sau mấy cái xết nghiệm cúm với xết nghiệm máu và chụp x quang gần như không được bảo hiểm trả, mất 1tr500k oan uổng! Được bồi hoàn tiền thuốc mà tiền này hết có 400k! Lần sau vào viện công cho lành, em thấy viện công khám gì cũng có bảo hiểm y tế thường mình mất cũng lắm vài chục k là cùng, nhất là ốm cúm kiểu này vào chắc chả mất đồng nào! Khám chắc vài trăm k bảo hiểm y tế nó trả!

Nhận xét là bác sĩ và phòng khám tư không có chút tâm nào, cố tình chặt chém nhồi nhiều dịch vụ xét nghiệm nội soi chụp chiếu các kiểu vào để lột tiền người bệnh và lột tiền bảo hiếm!
Bạn vợ em là BS, hồi Covid có mở phòng khám chủ yếu làm xét nghiệm nhanh (chứ ko làm PCR). Sau khi hết dịch tầm 1 năm, vc em đc mời dự khai trương mấy cái phòng khám 1 lúc, thì cụ hiểu là phòng khám kiếm tiền như nào. Quá khủng luôn!

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ngày mình còn du học bên Pháp sướng thật, ở khoản khám bệnh. Có bảo hiểm xã hội 70% và mua thêm bảo hiểm tự nguyên 30% còn lại rất rẻ, nó gọi là mutuel mua có 4-5tr một năm và đi khám tẹt ga luôn! Có bệnh bất kể bệnh gì khám đều gần như được bảo hiểm chi trả free hết! Sướng! Bác sĩ bên Pháp thì họ có tâm vô cùng luôn, khám bệnh rất cẩn thận và tận tâm, họ làm mọi thứ tốt nhất cho người bệnh!

Về việt nam thấy bảo hiểm rõ bựa, thứ nhất là chi trả không đầy đủ, thứ 2 là hay bị bác sĩ kê đơn phải ra ngoài lấy thuốc vì thuốc bảo hiểm rất ít và dởm, nếu ai bị bệnh nặng toàn phải chi tiền để lấy đơn thuốc ngoài dù có bảo hiểm 100%! Bác sĩ tư thì cố nhồi nhét dịch vụ vô bổ vào để tăng chi phí, bác sĩ công thì khám qua loa, em khám bên pháp mấy cái bệnh ngoài da họ khám 20 phút thận trọng kĩ càng, mấy ông việt nam thì vào chả thèm ngó quá bảo biết rồi 2s viết luôn đơn thuốc đuổi ra :))

Biết làm sao đc đây cụ. Ráng tập thể dục để đỡ ốm là hay nhất =))

250cc

Xe tăng
Cụ vào viện tư mà bảo có bảo hiểm nó chỉ định cho cụ ối giồi ôi luôn. Thu cúc còn đỡ chứ hồng ngọc mới đỉnh cao. 2 đứa nhà em vào ngoại trú hết 7 củ ra về. Bảo hiểm mỗi đứa đc 1tr. Vì rất nhiều loại xét nghiệm, cái nào có vấn đề mới đc thanh toán. Trong các loại claim report thì hồng ngọc lúc nào cũng đứng đầu về số lượng hồ sơ và tổng số tiền.

Em 2 lần nội soi đại tràng, 2020 ở hồng ngọc là 4 củ, 2024 ở medlatec là 3.5 củ.

Được cái là nhanh, sạch sẽ, hướng dẫn rõ ràng nên bệnh qua loa vào đấy được.

thichlexus

Xe điện
Hồng Ngọc thì sạch sẽ và có combo khám ăn tại nhà ăn miễn phí, tất nhiên là họ tính cả vào gói khám rồi. Tuy nhiên giá thì đúng là đắt, khám bệnh ở đây về xong cứ cảm giác hơi tiếc tiền thế nào ấy vì mất kha khá so với khám bệnh viện công hoặc viện tư khác

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Mấy lần trước thì liên quan men gan tăng cao nên em phải xét nghiệm các thứ liên quan gan và máu thì em không nói nhưng lần đó bảo hiểm trả gần hết còn mình bỏ vài trăm k thôi!

thu cúc chán thật, nay em cảm nhẹ rát họng đờm kiểu cúm định vào thu cúc nhờ bác sĩ nó kê cho ít thuốc với xịt họng súc họng xịt mũi cho nhanh khỏi mà nó chặt chém nhồi cho mấy cái xét nghiệm cúm xét nghiệm máu, chụp x quang vớ vẫn giá 2tr700k! Em lạy luôn, cơ mà ban đầu có bảo hiểm tự nguyện MIC quân đội nghĩ được hoàn trả nên chấp nhận cũng ngại từ chố sợ bác sĩ nó không vui, sau khi bảo hiểm phản hồi ngồi đợi được hoàn có 800k còn mất 1tr500k! Đấy là em còn từ chối vụ nội soi tai mũi họng vì lúc vào phòng khám rồi thấy có đứa bé khóc ầm ĩ trong khi mình có vấn đề gì tai mũi họng đâu nên em hỏi kĩ thì thấy bảo nội soi chứ không phải khám quan sát nên em xin từ chối nội soi! Thế mà lên bác sĩ nó còn bảo có sao đâu cứ bắt đi nội soi tai mũi họng em từ chối cương quyết vì bảo ngại nội soi, mà đấy vì em ngại lắm mới dám chối, lúc đầu ngại chối sợ bác sĩ nó không vui!
Sau mấy cái xết nghiệm cúm với xết nghiệm máu và chụp x quang gần như không được bảo hiểm trả, mất 1tr500k oan uổng! Được bồi hoàn tiền thuốc mà tiền này hết có 400k! Lần sau vào viện công cho lành, em thấy viện công khám gì cũng có bảo hiểm y tế thường mình mất cũng lắm vài chục k là cùng, nhất là ốm cúm kiểu này vào chắc chả mất đồng nào! Khám chắc vài trăm k bảo hiểm y tế nó trả!

Họ chỉ định, cụ không làm thì không tốn tiền.
Bảo với bs tôi k làm, anh cứ thế chẩn đoán cho tôi.
Tuần sau thành viêm phổi lại bảo khám vớ vẩn 😉

Dan du an

Xe ba gác
Tiền khám Vinmec là 300k/lần, nếu đặt trước thì hình như rẻ hơn (250 hay 220k ý), xét nghiệm, chụp chiếu mục nào mới làm mục đó, nhưng cơ bản là cũng ko đắt tầm 100-200k, tất nhiên trừ các loại công nghệ cao hay CT cắt lớp sẽ đắt hơn. Bảng giá của Vinmec có trên web hết đó mợ có thể tham khảo.
Vinmec thì tốt nhất là phải có tiền hãy vào. Không có chuyện tốt mà rẻ đâu cụ ạ.

Liberty125.ie

Xe buýt
Medlatec, hồng ngọc, thu cúc em đều khám qua, em đánh giá medlatec dịch vụ ổn, thái độ nhân viên cũng nhẹ nhàng tư vấn rõ ràng, nhưng về chuyên sâu và những ca ban bệnh khó hơn chút thì trình độ BS chưa đủ khả năng để phán đoán chuẩn và kê thuốc đúng bệnh, được cái dịch vụ xét nghiệm cái gì cũng nhanh và làm chuẩn chỉnh. Thu cúc và hồng ngọc ko biết có phải do "quá tải" hay ko vì quá đông và dịch vụ có phần "kém" so với medlatec 1 chút, về giá thì 3 ông nhõi này đắt ngang nhau và đều "dụ" mình xét nghiệm cái này cái kia để tăng viện phí. Nếu cần nhanh và sự thoải mái e ưu tiên medlactec hơn trong 3 ông này