[Funland] Khẩn! Hết thời gian đăng kiểm thì làm sao? Các cụ giúp em với.

xtac2004

Xe tải
Đăng kiểm nhìn mầu biết ngay, chậm vài tháng đăng kiểm bình thường. Đi đường, không tự tin khi gặp CSGT thì in tờ A4 "XE ĐI ĐĂNG KIỂM" là được. Lý do chậm thì muôn vàn lý do, đi công tác nước ngoài... ai kiểm tra được việc đấy đâu
Phí đăng kiểm và lót tay vẫn công thức như bình thường.
Phí đường bộ bị truy thu thôi
Năm ngoái em chậm 2 tháng, đăng kiểm đúng bài đấy là OK
Đừng đùa với thầy chùa hâhhhaha năm ngoái sau đợt tháng 4 em bị quá đkiem những ...2 ngày mấy ông csgt vịn lại như thường
Hết giãn cách rồi đi. CA không phạt 1.2 ngày đầu đâu.
Thiết nghĩ cơ quan quản lý cũng nên có phương án để hướng dẫn tình huống thực tế này. Xe nào hết hạn trong thời gian giãn cánh thì khi đi đăng kiểm sẽ không bị phạt.
Đăng kiểm muộn thì trạm chả làm gì mình đâu cụ ơi. Còn trà nước thì kể cả cụ đi đăng kiểm sớm, xe không lỗi gì các anh í vẫn xin mà. Còn vấn đề các anh áo vàng có nắm bắt cơ hội kiếm thêm nồi lẩu dịp này không thì thực sự khó nói lắm cụ ạ.

ducbinh94

Xe tăng
Xe em đúng 2/9 là hết hạn đăng kiểm, hy vọng thành phố sẽ từ CT16 về CT15, chứ bây giờ lượn lờ trên đường cũng ghê

le_petit

Xe tăng
Đợt chỗ tôi hết giãn cách, các tt đăng kiểm đông nghẹt, tôi bị chậm hơn một tháng.
Ngân hàng cũng thế, nộp lãi và đảo nợ dừng hết, những ngày đầu mở cửa cảnh sát phải can thiệp phân luồng vì quá đông. Ngân hàng phải làm lều bạt ở công viên cho kh chờ.

Kia_fote

Xe tăng
Vâng vì thông tin mỗi nơi 1 kiểu, có xx bảo vẫn phạt có xx lại bảo không. Chả biết đằng nào mà lần.
Vầng cụ, tùy nơi mà bánh mì có thể là lương thực, có thể lại không phải lương thực =))

TieuFu

Xe điện
Xe của em đến 17/8 này là hết hạn đăng kiểm. Trung tâm đăng kiểm thì vẫn làm việc bình thường, nhưng đi đăng kiểm xe lại không phải là việc thiết yếu có thể ra đường. Đọc báo chỗ thì bảo phạt chỗ thì bảo vẫn đi bình thường, chả biết phải làm sao. Có cụ nào biết thông tin chuẩn giúp em với ạ. Liệu em có cần dắt 2 củ vào cạp quần mang theo không ạ?
Sang năm bằng giờ đi đăng kiểm cũng được ! =))

Chekmate

Xe tăng
xe em sang tuần cũng hết đăng kiểm mà được cái trạm đăng kiểm ở giữa đường em đi làm, em thì có giấy đi đường của công ty cấp nên chắc ko sao.

Demchinhhang.net

Xe điện
Người OF
Cứ để hết giãn cách đi thoải mái, gặp trình bày, họ không đến nỗi đâu, dân làm ăn họ cũng kiêng kị lắm. Nếu có căng thì 1 củ là trôi, rẻ hơn bây h bị phạt và rủi ro.

nhatminh22002

Xe tải
Xe của em đến 17/8 này là hết hạn đăng kiểm. Trung tâm đăng kiểm thì vẫn làm việc bình thường, nhưng đi đăng kiểm xe lại không phải là việc thiết yếu có thể ra đường. Đọc báo chỗ thì bảo phạt chỗ thì bảo vẫn đi bình thường, chả biết phải làm sao. Có cụ nào biết thông tin chuẩn giúp em với ạ. Liệu em có cần dắt 2 củ vào cạp quần mang theo không ạ?
tôi cũng vừa đưa xe đi đăng kiểm xong, cụ cứ đi bình thường, gặp chốt thì báo đi đăng kiểm, chả ai hỏi. Đăng kiểm lúc này rất vắng nên nhanh lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Duc_Quang

Xe buýt
Em nghĩ nếu ngày hết hạn đăng kiểm trùng vào ngày của 2 đợt giãn cách thì mình có lý do chính đáng mà. Hôm hết giãn cách cụ đi thật sớm, làm gì mà gặp CSGT, cụ chọn mấy trạm gần gần nhà thôi.

nhatminh22002

Xe tải
Em nghĩ nếu ngày hết hạn đăng kiểm trùng vào ngày của 2 đợt giãn cách thì mình có lý do chính đáng mà. Hôm hết giãn cách cụ đi thật sớm, làm gì mà gặp CSGT, cụ chọn mấy trạm gần gần nhà thôi.
hết hạn đăng kiểm ăn phạt nặng lắm, trong thời gian cách ly này các cụ vẫn đi đăng kiểm như thường nhé.

jang

Xe tăng
Xe em hết hạn đăng kiểm hôm thứ 7, sáng thứ 2 vừa rồi mang đi đăng kiểm bình thường. Lúc đi ko thấy ai hỏi, khi về lại bị hỏi thì chìa 2 phiếu vừa đăng kiểm ra lại đi bình thường. Các cụ hết cứ tranh thủ mà đi làm, ko sao đâu mà.

ubisapro

Xe ngựa
Cứ để xe gọn vào một góc, hôm hết giãn cách thì tờ mờ sáng độ 4-5h đánh ra cổng TT đăng kiểm để, làm bát phở bắp gầu, đôi trứng trần xong thong thả lấy số
Cụ nghĩ được thì … người khác cũng nghĩ được :D

giacmoxe4

Xe điện
Nhà cháu ngày mai cũng đi đăng kiểm đây, chứ để hết giãn cách sợ lại đông.

giacmoxe4

Xe điện
Cụ ở khu vực nào thế? Mai cụ đi xong có như nào báo lên đây cho em nắm tình hình với nhé.
Nhà cháu ở Tây Hồ đang định mai đi đăng kiểm ở trạm chỗ bến xe Nam Thăng Long. Có gì mai nhà cháu review nhé

KeanuR

Xe buýt
Đăng kiểm nhìn mầu biết ngay, chậm vài tháng đăng kiểm bình thường. Đi đường, không tự tin khi gặp CSGT thì in tờ A4 "XE ĐI ĐĂNG KIỂM" là được. Lý do chậm thì muôn vàn lý do, đi công tác nước ngoài... ai kiểm tra được việc đấy đâu
Phí đăng kiểm và lót tay vẫn công thức như bình thường.
Phí đường bộ bị truy thu thôi
Năm ngoái em chậm 2 tháng, đăng kiểm đúng bài đấy là OK
Em vừa đi hôm 10/8 ở tỉnh, làm đúng 15' thì xong hết k mất gì ngoài phí theo chuẩn;
Xe cụ bị sao mà vẫn phải lót tay thế? Giờ đk nhắn tin xong gọi mời mình đi đk khi tới hạn ấy chứ