[Funland] Khi bố mẹ còn sống , anh em là một gia đình . Khi bố mẹ mất đi chúng ta chỉ là người thân

konachi102

Xe buýt
Nửa đêm khó ngủ , em xin giãi bày tâm sự chút . Vô tình lướt face đọc được câu " Khi bố mẹ còn sống , anh em là một gia đình . Khi bố mẹ mất đi , chung ta chỉ là người thân " . Em thấy giống hoàn cảnh của em quá. Em năm nay tuổi chưa nhiều mới hơn 40 , mẹ em khoẻ mạnh , bố em ko may mất do covid . Lúc bố em còn sống mấy anh chị em hay tụ tập có việc gì xảy ra anh em hay chia sẻ với nhau . E thấy rất tình cảm . Từ khi bố em mất , anh chị em gia đình ít khi gặp nhau , không còn nói chuyện chia sẻ với nhau nhiều như trc nữa . Trong tâm em luôn muốn gắn kết thành viên đại gia đình lại , ít nhất ae ruột với nhau . Các cccm xử lý chuyện đó như nào . Chia sẻ giúp em được không ah

phuongmit

Xe cút kít
Ae kiến giả nhất phận, đa phần sau 18 tuổi là bớt quấn quýt, lập gia đình thì còn xa cách nhau nữa nên k xung đột, k va chạm, k tranh chấp nhau cũng là 1 thành công rồi. Còn có việc chung thì tuỳ hoàn cảnh, tâm thế mà góp công, góp của sao cho k ghét nhau là dc

nguyen.dat.752

Xe hơi
ở gần nhau sẽ qua lại, còn trao đổi nhiều với nhau
Chứ sau mà xa cách địa lý 1 phần thì dần cũng thấy xa cách hơn đấy cụ.
Cố gắng cho cháu làm cầu nối tình cảm giữa các thế hệ.

konachi102

Xe buýt
Ae kiến giả nhất phận, đa phần sau 18 tuổi là bớt quấn quýt, lập gia đình thì còn xa cách nhau nữa nên k xung đột, k va chạm, k tranh chấp nhau cũng là 1 thành công rồi. Còn có việc chung thì tuỳ hoàn cảnh, tâm thế mà góp công, góp của sao cho k ghét nhau là dc
Tính em hơi hoài cổ , nghĩ lúc bé anh chị em đùm bọc tình cảm với nhau . Mà từ khi bố em mất tình cảm anh chị em đi xuống . Bme đúng là sợi dây gắn kết anh em với nhau

chuotdong

Xe điện
Kinh nghiệm của cụ có vẻ sớm muộn Anh em cũng sẽ xẩy ra xung đột, va chạm, tranh chấp với nhau?

phuongmit

Xe cút kít
Tính em hơi hoài cổ , nghĩ lúc bé anh chị em đùm bọc tình cảm với nhau . Mà từ khi bố em mất tình cảm anh chị em đi xuống . Bme đúng là sợi dây gắn kết anh em với nhau
Bố mẹ còn đủ đầy thì việc xa nhau cũng là phổ biến thôi cụ ạ, k tránh dc. Mỗi người 1 gia đình riêng, 1 hướng đi và k thể đòi hỏi như xưa khi chưa vướng vận gì, cùng bú chung bình sữa bố mẹ cấp dc

konachi102

Xe buýt
ở gần nhau sẽ qua lại, còn trao đổi nhiều với nhau
Chứ sau mà xa cách địa lý 1 phần thì dần cũng thấy xa cách hơn đấy cụ.
Cố gắng cho cháu làm cầu nối tình cảm giữa các thế hệ.
dạ vâng . Địa lý em nghĩ 1 phần . vì lúc bố em còn sống anh chị em có người ở xa ở gần tháng quay quần 1 lần . Giờ có ông cả , chú út ở gần nhau mà cả tháng ko sang nhà nhau. Em thì ở xa

MuathuHN252

Xe lăn
Vd cả bố cả mẹ cùng mất thì có thể ít về thăm ông bà hơn, xa cách hơn cũng hợp lý. Chứ mẹ cụ vẫn còn mà nhỉ? Hoặc cụ chủ động khơi mào, rủ rê các anh chị em về chơi, lý do là về thăm mẹ, từ khi bố mất mẹ buồn nên thi thoảng cta tụ tập cho bà vui?

phuongmit

Xe cút kít
Kinh nghiệm của cụ có vẻ sớm muộn Anh em cũng sẽ xẩy ra xung đột, va chạm, tranh chấp với nhau?
Cái này phụ thuộc nhiều yếu tố nên k kết luận dc có hay k cụ ạ: tính tình ra sao, kinh tế thế nào, đối với nhau ở mức độ nào, vân vân mây mây. Và có khi chỉ cần 1 lý do nhỏ, vụn vặt nào đó cũng dẫn đến xung đột, va chạm, tranh chấp

konachi102

Xe buýt
Vd cả bố cả mẹ cùng mất thì có thể ít về thăm ông bà hơn, xa cách hơn cũng hợp lý. Chứ mẹ cụ vẫn còn mà nhỉ? Hoặc cụ chủ động khơi mào, rủ rê các anh chị em về chơi, lý do là về thăm mẹ, từ khi bố mất mẹ buồn nên thi thoảng cta tụ tập cho bà vui?
Dạ giờ mẹ em ở với bác cả mợ ah . Lúc bố em còn sống cụ có uy lắm . Con cháu ai cũng nể . Sau khi cụ mất dâu rể cũng nhiều người sinh chuyện . Như kiểu chủ vắng nhà gà mọc đuôi tôm ấy ah

chuotdong

Xe điện
Cái này phụ thuộc nhiều yếu tố nên k kết luận dc có hay k cụ ạ: tính tình ra sao, kinh tế thế nào, đối với nhau ở mức độ nào, vân vân mây mây. Và có khi chỉ cần 1 lý do nhỏ, vụn vặt nào đó cũng dẫn đến xung đột, va chạm, tranh chấp
Em hiểu là thời đại giờ kinh tế cũng ảnh hưởng nhiều, anh em mà không nhờ vả nhau thì vui chứ nhờ dễ bị.
Còn đúng là nhiều nhà, cùng 1 mẹ đẻ ra nhưng anh em có nhà khác tính nhau phết

phuongmit

Xe cút kít
Em hiểu là thời đại giờ kinh tế cũng ảnh hưởng nhiều, anh em mà không nhờ vả nhau thì vui chứ nhờ dễ bị.
Còn đúng là nhiều nhà, cùng 1 mẹ đẻ ra nhưng anh em có nhà khác tính nhau phết
E quan sát thì từ thời đại kte khó khăn đến khá giả đều tiềm ẩn nguy cơ cụ ạ. Nhất là giai đoạn lập gia đình thì 2ae càng có xu hướng xa nhau. Ví dụ 1 ông mạnh hẳn có thể cover ông kia nhưng cũng phải tế nhị, để vợ mình k cảm thấy là tiền nhà mình cho đi nhiều quá, đồng thời cũng khéo léo cho vợ ông dc trợ giúp k cảm thấy chạnh lòng. Rồi còn ti tỉ yếu tố và tình huống nữa

one

Xe điện
Dạ giờ mẹ em ở với bác cả mợ ah . Lúc bố em còn sống cụ có uy lắm . Con cháu ai cũng nể . Sau khi cụ mất dâu rể cũng nhiều người sinh chuyện . Như kiểu chủ vắng nhà gà mọc đuôi tôm ấy ah
Bố cụ giống ông ngoại em. Sau khi ông mất là nếp nhà lỏng lẻo dần. :(

PCI for car

Xe tăng
Em chứng kiến vài cặp sinh đôi, kẻ bắc người nam, kẻ trong nước người xuất ngoại, kẻ làm nhà nước người làm liên doanh. Sinh đôi còn khác xa nhau vậy, anh em tuổi tác chênh lệch nữa nên bị cách xa nhau là lẽ thường, nghỉ hưu sẽ thắm đượm lại ạ.

Phuongntk

Xe tải
Lúc chưa lập gia đình anh có thể đưa hết tiền dành dụm vài năm làm việc cho em ăn học, khởi nghiệp. Đến khi lập gia đình rồi tính toán từng đồng

chuotdong

Xe điện
E quan sát thì từ thời đại kte khó khăn đến khá giả đều tiềm ẩn nguy cơ cụ ạ. Nhất là giai đoạn lập gia đình thì 2ae càng có xu hướng xa nhau. Ví dụ 1 ông mạnh hẳn có thể cover ông kia nhưng cũng phải tế nhị, để vợ mình k cảm thấy là tiền nhà mình cho đi nhiều quá, đồng thời cũng khéo léo cho vợ ông dc trợ giúp k cảm thấy chạnh lòng. Rồi còn ti tỉ yếu tố và tình huống nữa
Ông mạnh cover ông kia thì cũng thừa khả năng kiểm soát đc vợ mình chứ , ngoài ra cũng không chiều ông kia quá lại hư mất ngay

chuotdong

Xe điện
Lúc chưa lập gia đình anh có thể đưa hết tiền dành dụm vài năm làm việc cho em ăn học, khởi nghiệp. Đến khi lập gia đình rồi tính toán từng đồng
Em không bứt lên đc hả cụ