Khó thở, đau lưng trên, thỉnh thoảng ngứa họng nên ho

Narcis

Xe hơi
Đợt này dở chứng em lại ko nằm giường mà nằm đất chỉ trải chiếu thôi ( nhà e cc). Nằm đc hơn 1 tháng e bắt đầu tức ngực, khó thở mấy hôm nay còn hơi ho nữa. Ko biết có phải do nằm đất nên nhiễm lạnh k cccm nhỉ? Khả năng bị viêm phế quản hay viêm phổi k ah? Em cg muốn đi khám mà k tin được bsi Việt Nam mà k muốn uống thuôc ltinh ah :(

lukaspham

Xe tải
có thể cụ bị nhiễm lạnh rồi, nhưng tốt nhất là nên đi khám, còn mua thuốc hay không là việc của mình. Giường gối đầy đủ không ngủ lại xuống đất ngủ làm chi thế cụ. tăng cường ăn nhiều thực phẩm có vitamin C để tăng cường sức đề kháng thôi cụ ạ. Vì bình thường mình cũng chả uống thuốc tây bao giờ. Em toàn mua thực phẩm bổ sung dinh dưỡng mà uống thôi.

Narcis

Xe hơi
Vâng. Thanks cụ góp ý. Em nằm dưới đất cho lưng thẳng lưu thông máu cho dễ đấy chứ nhưng đúng là lợi chưa thấy đâu lại hại thân. Mọi người đừng nằm đất như em. Em chờ 1-2 hôm ko đỡ thì đi khám ah

M a z d a 3 s

Xe tải
Cụ lên giường nằm 1 thời gian xem còn bị nữa không

Đi Bê

Xe hơi
Cái này là bệnh cụ phải đi hỏi bác sỹ

Đợt này dở chứng em lại ko nằm giường mà nằm đất chỉ trải chiếu thôi ( nhà e cc). Nằm đc hơn 1 tháng e bắt đầu tức ngực, khó thở mấy hôm nay còn hơi ho nữa. Ko biết có phải do nằm đất nên nhiễm lạnh k cccm nhỉ? Khả năng bị viêm phế quản hay viêm phổi k ah? Em cg muốn đi khám mà k tin được bsi Việt Nam mà k muốn uống thuôc ltinh ah :(

Narcis

Xe hơi
E đi khám rồi ah. Viêm họng cấp thôi nhưng dẫn đến phù nề nên bị khó thở ah. Bsi cho thuốc mà e ko uống đc vì đang kiêng uống thuốc nên đành uống thực phẩm chức năng. Thanks các cụ ah

đông y

Xe hơi
em không hiểu cụ kiêng thuốc vì lý do gì nhưng đã bị viêm họng cấp thì cụ phải uống thuốc chứ.để lâu nó biến chứng thì sao.và nó chuyển sang mãn tính là cụ hay bị đi bị lại lắm cụ ạ.

Narcis

Xe hơi
em không hiểu cụ kiêng thuốc vì lý do gì nhưng đã bị viêm họng cấp thì cụ phải uống thuốc chứ.để lâu nó biến chứng thì sao.và nó chuyển sang mãn tính là cụ hay bị đi bị lại lắm cụ ạ.
Em là mợ. Nên mới phải kiêng ạ. Cũng muốn uống cho nó khỏi đấy chứ :((

leshtalk

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mình hay dùng thuốc mỹ có loại qzil dùng tốt lắm kì diệu thuốc mỹ uống 5-6 tiếng là có tác dụng liền...nhưng phải còn hạn :((

đông y

Xe hơi
à vậy hả.cụ chịu khó súc miệng nước muối đi.cho 1/4 quả chanh tươi vào nhé suc sâu xuông họng càng tốt cụ nhé ngày 2 lân

WHITE TIGER

Xe container

Cái này bị lạnh,lại còn đau họng mà khó thở,không có tiền sử hen,nhưng đi khám phổi vẫn bình thường,không hút thuốc mà khó thở,ra đường ngửi mùi khí thải thấy khó chịu.Cái này do bị đau họng viêm họng gây đên sưng phế quản lan xuống dưới.Khi uống đá hay nước lạnh lại càng khó thở hay ngáp.Em bị 2 lần và giờ đang bị lại lần thứ 3.2 lần trước phải tiêm vào sau lưng vì nặng quá

Narcis

Xe hơi
O
Cái này bị lạnh,lại còn đau họng mà khó thở,không có tiền sử hen,nhưng đi khám phổi vẫn bình thường,không hút thuốc mà khó thở,ra đường ngửi mùi khí thải thấy khó chịu.Cái này do bị đau họng viêm họng gây đên sưng phế quản lan xuống dưới.Khi uống đá hay nước lạnh lại càng khó thở hay ngáp.Em bị 2 lần và giờ đang bị lại lần thứ 3.2 lần trước phải tiêm vào sau lưng vì nặng quá
Ôi nặng vậy sao ah? Em đỡ hơn rồi. Em cứ sợ bị gì nên đi siêu âm chụp chiếu các thứ 1 loạt, mấy hnay em giữ gìn skhoe cũng đỡ nhiều rồi. Mọi người đừng chủ quan nha. Em nghĩ mình khoẻ nên ăn uống thỏai mái, ăn xong nằm nên trào ngc thực quản gây đau họng ah. Thêm nằm đất lạnh nên càng khổ :(