khóa của newfocus

nguyen huu linh

Xe tải
các cụ cho em hỏi ? xe em đã khóa của rồi mà người ngồi phía sau vẫn mở của được không cần mở khóa ? gấu con nhà mở cửa lúc xe đang đi làm em giật cả mình ! em đã thử lại và kết quả đúng như vây?

demonvn

Xe hơi
các cụ cho em hỏi ? xe em đã khóa của rồi mà người ngồi phía sau vẫn mở của được không cần mở khóa ? gấu con nhà mở cửa lúc xe đang đi làm em giật cả mình ! em đã thử lại và kết quả đúng như vây?
Bác khoá chốt cửa tại bên tài là khoá không cho người bên ngoài mở cửa, còn người ngồi trong thì cứ mở vô tư. Nếu bác muốn hàng ghế sau o mở được cửa thì bác cài chốt khoá trẻ em (cái nút trăng trắngbênn hông cửa sau đó)(b)

nguyen huu linh

Xe tải
ngày trước em dùng LASER chốt khóa tổng rồi là không mở được. chỉ mở được khi kéo chốt khóa lên . ngườ ngồi hàng ghế sau muốn mở cửa phải mở chốt(khóa) rồi mở cửa như vậy an toàn hơn. bọn này toàn cải tiến giật lùi thôi a !

demonvn

Xe hơi
ngày trước em dùng LASER chốt khóa tổng rồi là không mở được. chỉ mở được khi kéo chốt khóa lên . ngườ ngồi hàng ghế sau muốn mở cửa phải mở chốt(khóa) rồi mở cửa như vậy an toàn hơn. bọn này toàn cải tiến giật lùithôi a !
Theo quy định an toàn của Mỹ, Tài xế o được phép khoá cửa sau bên trong, mục đích đề phòng một khi tai nạn xảy ra, trong trường hợp người lái xe bị bất tỉnh thì người ngồi sau có thể tự thoát hiểm. Chỉ trừ trường hợp phía sau có trẻ con (chưa có đủ ý thức) buộc tài xế phải xoay chốt khoá trẻ em. bác xem lại Gấu nhà bác... tại sao xe đang chạy mà mở khoá, bác cần chỉnh đốn ngay, o thôi có ngày...:'(:'(

minhtuong

Xe máy
ngày trước em dùng LASER chốt khóa tổng rồi là không mở được. chỉ mở được khi kéo chốt khóa lên . ngườ ngồi hàng ghế sau muốn mở cửa phải mở chốt(khóa) rồi mở cửa như vậy an toàn hơn. bọn này toàn cải tiến giật lùi thôi a !
Giật lùi thế nào được, đã có khóa trẻ con bên hông cửa rồi bác. Nếu tài xế bấm nút khóa cả người lớn bên trong thì càng mất an toàn mà, chẳng hạn xe rớt xuống sông, người ngồi trong phải chờ bác tài mở chốt??:102:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo quy định an toàn của Mỹ, Tài xế o được phép khoá cửa sau bên trong, mục đích đề phòng một khi tai nạn xảy ra, trong trường hợp người lái xe bị bất tỉnh thì người ngồi sau có thể tự thoát hiểm. Chỉ trừ trường hợp phía sau có trẻ con (chưa có đủ ý thức) buộc tài xế phải xoay chốt khoá trẻ em. bác xem lại Gấu nhà bác... tại sao xe đang chạy mà mở khoá, bác cần chỉnh đốn ngay, o thôi có ngày...:'(:'(
Oạch...!!! Hóa ra Ếch 09 nhà em không đáp ứng tiêu chuẩn Mẽo rồi!!!:mad: Em mà đã ấn khóa cửa trung tâm thì đằng sau kể cả Gấu mẹ cũng không mở được từ bên trong chứ chưa nói đến Gấu con!:^) Đằng trước thì chỉ có bên ngoài không mở được, bên trong vô tư!

namgianghp86

Xe tải
cho em hỏi ké về cái điều hòa.dạo này xe em mới có hiện tượng này.chả là trước khi tắt máy em đều làm theo thứ tự: tắt điều hòa=>quạt gió=>tắt máy....vậy mà cứ bật quạt gió lên thì em thấy nút điều hòa sáng là sao hả các bác:77:

milky way

Xe đạp
Oạch...!!! Hóa ra Ếch 09 nhà em không đáp ứng tiêu chuẩn Mẽo rồi!!!:mad: Em mà đã ấn khóa cửa trung tâm thì đằng sau kể cả Gấu mẹ cũng không mở được từ bên trong chứ chưa nói đến Gấu con!:^) Đằng trước thì chỉ có bên ngoài không mở được, bên trong vô tư!
Em thấy hầu hết dòng xe SUV đều có chức năng khóa cửa xe như thế.
Em chạy thử Mondeo Apec. Xe vừa lăn bánh tự khóa toàn bộ cửa (chỉ khóa bên ngoài), khi xe đang chạy ở tốc độ nào cũng mở được cửa từ trong ra.

Chỉnh sửa cuối:

milky way

Xe đạp
cho em hỏi ké về cái điều hòa.dạo này xe em mới có hiện tượng này.chả là trước khi tắt máy em đều làm theo thứ tự: tắt điều hòa=>quạt gió=>tắt máy....vậy mà cứ bật quạt gió lên thì em thấy nút điều hòa sáng là sao hả các bác:77:
Cụ xem lại có để nấc lạnh hết cỡ không?

nguyen huu linh

Xe tải
người lái xe bao giờ cũng là ngừoi chủ động trong mọi tình huống kể cả khi xe lao xuống sông thì lái xe không mở cửa ra để thoát ra ngoài chắc việc đó sẽ đồng nghĩa là tất cả các cửa sẽ mở. khóa trẻ em thì bất tiện cho người lớn !

tuanbeoDC

Xe buýt
Mà Bác bật quạt gió khi nổ máy chứ, cái này nó mặc định rồi Bác ạ, còn Bác chưa nổ máy mà Bật quạt gió thấy nút điều hòa sáng thì bác đem ngay vào hãng kiểm tra đi - focus điện đóm lằng nhằng hay lỗi vớ vỉn lắm.

tuanle

Xe tải
nó thiết kế vậy đó bác, vì nút OFF là tắt nguồn, khi bật nguồn nó kéo luôn AC chạy, nếu muốn chỉ chạy quạt, bác làm như sau:
- Bật nguồn, AC chạy, tắt AC để quạt gió chạy, khi dừng xe cứ tắt máy, không cần OFF làm gì, kệ nó không hỏng đâu mà sợ.. thì khi bật công tắc trở lại chỉ quạt gió chạy thôi

Chả lằng nhằng gì cả, chả quá nó thiết kế như vậy mà thôi

baobinh81

Xe hơi
Chao pac,
Xe của em cũng thế bác a.
Theo em hiểu la bác bật khóa điện lên thì nút điều hòa có sáng. Nhưnng điều hòa không chạy đâu (lúc đấy chỉ có quạt gió chạy thôi). Bao giờ bác nổ máy thì nó mới chạy cơ bác ạ.

namgianghp86

Xe tải
thank các pác, em khám phá ra rồi các cụ ợ:
Lý do của em nó là : khi quạt gió ở chế độ sưởi kính, các cụ bật quạt gió lên là nút A/C sáng=> điều hòa làm việc luon=> sấy kính.
Khi em để quạt gió ở chế độ quạt thông thường(không sấy kính) thì bật quạt gió lên đèn A/C không sáng.
Nếu đúng như vậy thì Focus nhà mình cũng thông minh phết đới các cụ nhẩy.
:69:các cụ thử đi xem có đúng thế ko ợ

namgianghp86

Xe tải
thank các pác, em khám phá ra rồi các cụ ợ:
Lý do của em nó là : khi quạt gió ở chế độ sưởi kính, các cụ bật quạt gió lên là nút A/C sáng=> điều hòa làm việc luon=> sấy kính.
Khi em để quạt gió ở chế độ quạt thông thường(không sấy kính) thì bật quạt gió lên đèn A/C không sáng.
Nếu đúng như vậy thì Focus nhà mình cũng thông minh phết đới các cụ nhẩy.
:69:các cụ thử đi xem có đúng thế ko ợ