Khoe xe [Khoe xe] - Nhật ký tình yêu cho BMW 325i

Takk

Xe hơi
Chào các cụ.
Trước thấy http://oemparts.com.vn/ có bán cái thiết bị đọc lỗi (loại kết nối bằng wifi hoặc bluetooth), nhưng giờ không thấy trang này hoạt động, và bản thân tôi cũng không biết rõ lắm về cái thiết bị này (tên, xuất xứ . . .)
Tôi đang muốn tìm một cái vứt trên xe thỉnh thoảng kiểm tra em vợ 2, nhưng không tìm được ở đâu, mấy máy OBD chuyên nghiệp thì quá đắt.
Cụ nào biết chỉ giáo giùm. Xin trân trọng cám ơn!

Phong7887

Xe buýt
kính chào cụ chủ
e cũng đồng hương Hp với cụ
Thú thật là gần đây e cũng định mua con xe ô tô để phục vụ cv. tình cờ có ông a giới thiệu 1 e BMW 325i và e kết như điếu đổ bởi khả năng bức tốc, tiếng máy gầm và độ cách âm cao ( e chưa biết lái xe, đang chuẩn bị học, đây là ông a chở đi bằng xe đó và cảm nhận ^^ )
Tuy nhiên sau khi vào diễn đàn tìm hiểu, đọc qua 1 số bài viết, e nhận thấy khó khăn khi dùng xe cũ sx 2003, đặc biệt là lính mới tò te như e, lúc hỏng hóc chả biết xử lý kiểu gì
Để hạn chế các kiểu hỏng hóc như vậy thì e thiết nghĩ khâu chọn xe rất quan trọng
e rất tha thiết kính mong cụ chủ vi hành cùng e 1 chuyến xem giúp e cô nàng BMW 325i sx 2003 có ok hay ko để e có thể ra quyết định chính xác nhất
e lính mới máu me nhưng k muốn bị sa hố
sđt e 0946 379 666 - Minh
Kinh mong cụ chủ chiếu cố đồng hương

Thân chờ tin cụ!
Chưa biết lái xe thì ngồi lên xe nào chẳng như nhau. hihi

dqmtrieu

Xe hơi
Thân chào các cụ các mợ, sau bao tháng tìm hiểu và đấu tranh tư tưởng, cuối cùng mình vẫn quyết tâm dành trọn tình yêu cho chiếc xe huyền thoại E46 BMW 325i. Để nói về hành trình thực hiện đam mê thì rất là dài, mình chỉ túm gọn lại một chút vừa là để khoe và cũng để trải lòng cho cụ nào đang có ý định yêu E46 như mình./.

1. Tìm và đọc tất cả các bài liên quan đến E46, từ những ưu và nhược điểm. Mình vẫn thích nhất 2 bài viết này:

- Ưu khuyết điểm của E46 do cụ Cubi: https://www.otosaigon.com/threads/uu-khuyet-diem-khi-di-bmw-e46.8597514/

- Cảm nhận của 1 cụ mới cải đạo sang E46: http://www.otofun.net/threads/cam-nhan-cua-mot-bac-moi-cai-dao-sang-bim-e46.863905/

2. Tìm xe mình yêu thích:
- Mình tìm hiểu rất nhiều xe, cũng hỏi nhiều anh em có kinh nghiệm ở OS về lịch sử và nguồn gốc. Cuối cùng có 2 lựa chọn là xe của LVAT và anh Cat_forest, tuy nhiên lúc đó và khoảng tháng 5 thì chưa đủ lực mua xe của LVAT còn xe của anh Mèo lại bán lại cho Kenpham.

Thưa các cụ, khi các cụ đã dành tình yêu cho một em nào đó thì mình tin chắc cụ làm gì ở đâu cũng sẽ luôn có hình ảnh ấy hiện lên trong tâm trí. Mình cũng không ngoại lệ, khi đã bén duyên với xe của kenpham thì mình theo dõi và trò chuyện hàng ngày về xe với kenpham rồi đến một ngày tình yêu đã chín mùi ắt hẳn mình sẽ cưới em ấy.

Đây là topic nhật ký về xe khi còn là kenpham: https://www.otosaigon.com/threads/nhat-ky-bmw-325i.8667051/

Cảm ơn anh cat_forest, kenpham: 2 ông chủ đã chăm cho xe rất ok.

- Đã yêu là yêu hết mình, một chuyến bay từ Hải Phòng vào Sài gòn để gặp gỡ trực tiếp (trước giờ toàn xem ảnh) tình yêu mang tên BMW 325i số hiệu 51A-492.95

- Việc gì đến rồi cũng phải đến: vào hồi 8:00 ngày 22/12/2015 mình đã cưới được em ấy trên cơ sở được pháp luật công nhận

3. Đón vợ về với thành phố Hải Phòng
- Em ấy đã được đưa ra bãi chờ lên xe hoa rước về đất Bắc

Quá trình vận chuyển mình tìm hiểu rất nhiều hình thức, cuối cùng mình chọn dịch vụ xe thùng chuyên chở xe của 1 cụ tên Đức bipboemlaxichlo số phone 0918900571. Vận chuyển hết 6 triệu đồng chẵn ra đến HN!

Đôi lời về cụ Đức: Mình và cụ chẳng quen nhau, chưa từng gặp tuy nhiên mình vẫn tự tin giao xe cho cụ chỉ với 1 cuộc điện thoại. Đến ngày chờ cụ đánh xe giao cho mình thì ôi đệch mịa nhìn cụ sao nông dân vãi l, xin lỗi nhìn cụ như thèng nghiện ấy :)). Sau 3 ngày cụ bỏ công việc để dẫn mình đi khắp nơi HN để chăm sóc vợ yêu của mình vì mình mù tịt đường HN luôn. Thời gian không dài nhưng mình đủ cảm nhận được con người cụ thật tuyệt vời nó không hề đơn giản như dáng vẻ bên ngoài của cụ. Không biết nói gì hơn, xin chân thành cảm ơn cụ.

Khi xe ra đến HN mình cũng chưa vội đưa về Hải Phòng mà mình qua chỗ anh Hà Hunter 26 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy để cân chỉnh độ chụm, test mâm xe. Phải nói dịch vụ bên anh Hà Hunter làm em rất hài lòng từ chất lượng cho đến phong cách phục vụ.

Tiếp tục đi sơn lại mấy chỗ nhựa bị xuống cấp chỗ anh Hoàng Xe Bongbubam.1703.

Nói về xe thì mọi thứ rất ok và mình cảm thấy rất hài lòng, tuy nhiên để phục vụ cho cá nhân và cho gia đình mình quyết định đi bọc lại bộ ghế da cho êm ái hơn, nhiều cụ bảo sao ko để din? em nghĩ rằng ghế din đã được hơn 10 năm nên da nó bị trai cứng, ngồi không thoải mái. Và sau khi đi bọc lại ghế bên chỗ em Hà hahaiduong - 0901729989 thực sự chỉ muốn thốt lên rằng ôi tuyệt vời quá.

Mọi thứ đã xong, giờ đẹp đã đến tạm biệt Thủ đô về Hải Phòng.

Vợ yêu đã có mặt tại đất Hải Phòng và sánh đôi cùng tình yêu khác của mình. Chuẩn bị được đổi hộ khẩu!

Sau bao ngày làm thủ tục: Rút hồ sơ gốc, đăng ký sang tên đổi chủ, rùi vợ 2 đã mang hộ khẩu Hải Phòng

Về quê Hải Dương báo cáo với các cụ gia tiên!

P/s: Topic này mình công khai một số dịch vụ mình sử dụng và thấy rất hài lòng, không phải để lăng xê quảng cáo mà để cụ nào cần thì có thể tìm hiểu và phục vụ cho nhu cầu của các cụ cũng như mình.
Cụ chủ nói chuyện bệnh vãi

Mắt đen 69

Xe điện
Em đào mộ để cụ chủ tiếp tục. Thớt sắp mốc rồi :)

ngxchinhs

Xe tải
Topic lâu ngày không có gì update kể cũng buồn, nay nhà mình lên vài cái tem mác, màu sắc cho ngoại thất:
- Đổi màu Lazang từ Bạc --> màu Lông chuột
- Dán nóc xe, ốp gương, 4 tay mở cửa, đuôi gió, cần số, nắp capo = Decal carbon 5D
- Đổi màu Mũi (Grill) từ Chrome sang đen xì

Quyến rũ lắm cụ ạ

robin2.0

Xe tăng
E muốn thay đôi gương thì thay ở đâu là hợp lý vậy các cụ. E vừa múc e E 46 này mong các cụ chỉ giáo

Eagle eye

Xe hơi
Cụ chăm vk khéo quá,chúc mừng cụ

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net
Thôi các cụ đừng ủn nữa, dạo này lười quá nên chả có time đăng bài luôn :))