[Funland] Khởi tố bắt tạm giam tài xế đòi kiểm tra giấy tờ csgt khi bị thổi nồng độ cồn

vo nho

Xe điện
Thấy tác phong của csgt đúng tệ.

Gọi vào thì Csgt phải làm 5 bước:
1 Chào
2 Giới thiệu tên tuổi, chức vụ, nhiệm vụ
3 KT Hành chính thì kiểm/ Lỗi thì báo và đưa bằng chứng
4 Kiểm tra giấy tờ
5 Xử lý vi phạm nếu có.

Đây gọi vào toàn giấy tờ đâu. Tay thì chắp sau đít thì người bị gọi vào không nóng máu mới sợ

Chỉnh sửa cuối:

Future 141.48

Xe buýt
Vào trong ý thoải mái thời gian để nghiên cứu luật giao thông. Đến CSGT mà nó còn húng như thế, gặp người đi đường chắc là nó chiếm sóng luôn

sontung89

Xe tăng
Thấy tác phong của csgt đúng tệ.
Gọi vào thì
1 Chào
2 giới thiệu tên chức vụ nhiệm vụ
3 hành chính thì kiểm/ lỗi thì báo và đưa bằng chứng
4 kiểm tra giấy tờ
5 xử lý vi phạm nếu có.

Lần gọi vào toàn giấy tờ đâu. Tay thì chắp sau đít thì người bị gọi vào không nóng máu mớ sợ
Cơ bản b này cũng như săn thôi chả có đạo đức gì, gặp n hiểu thì cũng dạ vâng còn dân ko biết thì đe nẹt chán lắm

Ku_Xop2010

Xe tải
Không ủng hộ thái độ cũng như hành vi của bạn này nhưng thực sự C.A đợt này được giao cho nhiều quyền hành quá rất dễ dẫn đến lạm quyền hay lợi dụng chức vụ. Công khai mình bạch rồi tác phong chào hỏi người dân cũng có gì khó khăn đâu mà phải lý do này lý do kia để bỏ hay bao biện cho những cái xấu rành rành ở trong nghành.

flowers1508

Xe tăng
Không ủng hộ thái độ cũng như hành vi của bạn này nhưng thực sự C.A đợt này được giao cho nhiều quyền hành quá rất dễ dẫn đến lạm quyền hay lợi dụng chức vụ. Công khai mình bạch rồi tác phong chào hỏi người dân cũng có gì khó khăn đâu mà phải lý do này lý do kia để bỏ hay bao biện cho những cái xấu rành rành ở trong nghành.
Em cũng nghĩ như cụ nhưng e không ngờ trong cái diễn đàn nhiều tinh hoa này lại rất nhiều người thích được người khác đè đầu cưỡi cổ và họ thấy hạnh phúc vì điều đó. Thật khó hiểu

nguyentoanland

Xe tăng
vụ xxx hải dương mua máy trên shopee im ắng quá nhỉ, hay lại xử lý nội bộ
Vụ này có người gần khu e nên e biết chút, sếp thì ko rõ nhưng đội nhân viên đi án 1 năm, Tết này đc về rồi, nằm ở trại Kim Chi Tp HD

Mytv

Xe điện
Vụ này có người gần khu e nên e biết chút, sếp thì ko rõ nhưng đội nhân viên đi án 1 năm, Tết này đc về rồi, nằm ở trại Kim Chi Tp HD
Đi ít cụ nhỉ. Mà sao chẳng thấy báo đài đưa tin j cả. E là e cay bọn này lắm. Cno chơi trò này từ lâu rồi. E dính 2 lần. May là cả tuần ko giọt nào vào mồm nên tự tin cãi bằng dc. Chứ ông nào uống hôm trc có khi lại rối rít xin cno. E thổi đến lần thứ 3 mới dc đi. Hài cái nó nồng độ rất thấp nhưng vẫn ăn biên bản vì cái mức tuyệt đối vi diệu này

Opel Astra

Xe điện
Ô, đồng đội nên được nằm ở trại Kim Chi Tp HD à bác?
Mà, án là bi nhiu tuần ấy bác nhỉ?
Tôi tìm và chỉ thấy thông tin "đã kết án" thôi.

Hoanft

Xe buýt
Này thì phạt thật nặng thôi chứ sự việc với xảy ra giữa chính đương sự với lực lượng của các anh rồi thì rõ như ban ngày, có gì mà cũng khởi tố điều tra nhỉ ~o)
Báo viết có dấu hiệu chống người thi hành công vụ mà cụ. Em nghĩ cụ này có dấu hiệu vi phạm thật nên cố tình làm thế.

Azeglio

Xe điện
Tôi mà bị yêu cầu thổi kiểm tra nồng độ cồn thì chắc chắn là kịch vạch. Nhưng CSGT chả làm gì được tôi, vì tôi đi grab.

TieuFu

Xì hơi lốp
Khởi tố bắt tạm giam tài xế đòi kiểm tra giấy tờ csgt khi bị thổi nồng độ cồn

Ưu việt quá. đât nước có bao chừ được như thế lày chưa :)
Kk ! Đội săn dê không biết xử đến đâu rồi !??

cuong1903

Xe tăng
Em thấy nên bổ sung thêm hình thức thu bằng 2 năm, giam xe 6 tháng với các đối tượng ko thổi.
Hiện nay lỗi không chấp hành thì phạt kịch khung 40 củ nhưng ko giam bằng. Vì thế nhiều ông ( cả dân đen lẫn cán bộ ) đang xài chiêu này, nhất định ko thổi, chấp nhận 40 củ nhưng vẫn có bằng đi, cán bộ thì ko dính lỗi có cồn…
Giờ bổ sung giam bằng 2 năm, giam xe hẳn 6 tháng cho nó máu.
Cái xe có tội gì mà giam nó?
Còn việc giữ bằng, không hiểu cụ nhầm hay người xử phạt nhầm?

cuong1903

Xe tăng
Vụ này cũng nổi tiếng nhỉ. Nhưng nếu có đưa cái "máy lạ" ra thì anh dân kia sao biết được nó "lạ"? Em thấy chứ thổi, nếu lên thì xin cái biên bản đi nộp phạt là các anh run ngay nếu dùng "máy lạ".
Chắc cụ không bao giờ uống, nên cụ tự tin vậy.

Còn ở Chí Linh, có cụ uống từ sáng, đến chiều thổi thổi "không sao", nhưng đến tối thổi lại "có sao". Đều là máy do cán bộ đưa ra cả. Rốt cuộc người nông dân cũng chả biết là mình có sao hay không sao nữa.

Mc Bia

Xe điện
Nếu có chỉ là con sâu làm rầu nồi canh. Không có xem. Ra đường trẻ trâu phệt cho.phát thì kêu giời. Tôi bị phạt 2 lần thổi cồn. Các em rất điều lệnh. Đưa tiền không nhận. Đường Võ Chí Công tuần trước.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Báo viết có dấu hiệu chống người thi hành công vụ mà cụ. Em nghĩ cụ này có dấu hiệu vi phạm thật nên cố tình làm thế.
Chống người thi hành công vụ bao gồm các hành vi: Hành hung, đe dọa hành hung và cố tình cản trở người thực thi công việc đang làm nhiệm vụ. Với hành vi hành hung hoặc đe dọa hành hung (ví dụ cầm hung khí dao, gậy doạ tấn công) thì không nói nhưng cản trở người thi hành công vụ thì nó rất chung chung, mơ hồ giống như lỗi không làm chủ tốc độ trong tham gia giao thông ấy. Nhiều khi người vi phạm đứng giải trình họ không muốn bảo yêu cầu đi vào để chúng tôi làm việc, không đứng gọn vào kịp thời cũng là cản trở đấy. Như thế thì quá nhiều hệ lụy sau này.

Riêng đối tượng và thành phần này thì em nghĩ xử nghiêm là tốt, và em thiên về tội vu khống, bôi nhọ thì đúng hơn. Nhưng có lẽ thiếu bằng chứng hoặc có bằng chứng (video có âm thanh) mà trong đó cũng có yếu tố bất lợi cho các anh ấy nên mới phải quay lại xử khép tội danh theo cái cản trở người thi hành công vụ chung chung kia thôi ~o)

polizia

Xe container
Vụ Hải Dương ko phải là oan cho cánh tài xế.
Chỉ khác là thay vì dùng máy bộ cấp, dữ liệu truyền về bộ thì đội đấy dùng máy ko phải bộ cấp ( có thể sở sắm hoặc như nào đó ), đại loại máy thật chứ ko phải máy rởm, biến trắng thành đen đc.
Chỉ là dữ liệu ko truyền về bộ thì xoá đc, và chén tiền ngoài.
Nếu nói đúng ra ông nào uống rượu rồi mà thổi máy đấy lại chả sướng quá vì dí tiền là đc đi.
Nếu thổi máy bộ cấp thì ko xoá đc lỗi, auto ăn biên bản, đóng đúng mức phạt + treo bằng.
Đội đấy bị thanh tra vồ do đi đêm lắm có ngày gặp mà.
Nhiều ông trên tiktok cứ chửi máy Hải Dương vì nghĩ là máy đó gian lận, ai ko uống thổi cũng thành có uống.
Ở đời ko ăn đc kiểu ấy đâu, ko uống tí gì mà thổi lên người ta kiện bằng đc.
Thế nên tóm lại là đã uống thì đi Grab hoặc đổi tài. Còn ko uống thì chả sợ bố con đứa nào.