[Funland] Không gì mua được sức khoẻ cả

tungbeo

Xe tăng
Cuối tuần nằm nghĩ lan man về cuộc sống, về những chuyện và con người xung quanh mình. Tâm trạng một chút vì một người đồng nghiệp của e vẫn còn trẻ khi mới 40t vừa rời cõi tạm vì căn bệnh ung thư quái ác sau 2 năm kiên cường chiến đấu với bệnh tật, đau đớn nhưng vẫn lạc quan, yêu đời. Nhưng đến những lúc cuối cùng khi căn bệnh trở nặng và nỗi khao khát được sống khiến bản thân e thấy buồn và trống rỗng vô cùng. Cái nắm tay cuối cùng khi mới mấy ngày trước e đến thăm động viên tinh thần hãy suy nghĩ tích cực lên mà mình cũng chỉ muốn trực trào khi thấy bạn ý rơi lệ vì biết mình ko sống đc bao lâu nữa. E đã từng chứng kiến những người thân, bạn bè và bây h là đồng nghiệp e phải chịu đựng căn bệnh này, có người chỉ mấy tháng từ lúc phát hiện ra bệnh là mất. Thực sự n lúc nghĩ giật mình coi thường sức khoẻ bản thân quá, ko gì mua lại được sức khoẻ cả, tiền n làm gì rồi bệnh tật như vậy lại đi mua sức khoẻ. Cũng chỉ nghĩ ai cũng có số cả rồi, trời kêu ai nấy dạ thôi nhưng sao cảm giác cứ nghe thấy cái bệnh này là thấy đáng sợ vô cùng. E lan man, suy nghĩ linh tinh và nói chuyện buồn buồn một chút để chia sẻ cảm xúc thôi ạh!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chia sẻ với cụ. Cuộc sống vô thường, khi còn sống hãy cố gắng sống có ích, làm việc thiện. Hiện ung thư sắp có thuoc kéo dài sự sống và có thể ngăn ngừa dc con này nó phát triển đấy ạ.

xuantien_mobis

Xe lăn
Hôm trước em đọc tâm thư của chủ tịch Samsung thấy ông ấy viết về sức khỏe, bệnh tật, tiền tài, địa vị...rất hay. Xin chia buồn cùng gia đình đồng nghiệp của cụ, 4x thì các con chắc cũng còn đang là học sinh thôi nhỉ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
...Thực sự n lúc nghĩ giật mình coi thường sức khoẻ bản thân quá, ko gì mua lại được sức khoẻ cả, tiền n làm gì rồi bệnh tật như vậy lại đi mua sức khoẻ. Cũng chỉ nghĩ ai cũng có số cả rồi, trời kêu ai nấy dạ thôi...
Cụ thật mâu thuẫn trong tư duy và đang bi quan vô độ, em crop lại đoạn cụ viết để cụ tích cực nhìn thấy giải pháp kiểm soát vận mệnh của chính mình ;)

Xế Độp

Xe điện
Chia xẻ với cảm xúc của cụ, ốm đau mới thấy sức khoẻ quan trọng như nào!
Sức khoẻ kém bạn sẽ mất nhiều thứ;

tungbeo

Xe tăng
Chia sẻ với cụ. Cuộc sống vô thường, khi còn sống hãy cố gắng sống có ích, làm việc thiện. Hiện ung thư sắp có thuoc kéo dài sự sống và có thể ngăn ngừa dc con này nó phát triển đấy ạ.
Cảm ơn Mợ n

tungbeo

Xe tăng
Cụ thật mâu thuẫn trong tư duy và đang bi quan vô độ, em crop lại đoạn cụ viết để cụ tích cực nhìn thấy giải pháp kiểm soát vận mệnh của chính mình ;)
Cụ nói đúng ạh, e đang bi quan và mâu thuẫn trong suy nghĩ. Chắc cảm xúc tư duy đang bị lẫn lộn cụ ạh :(

Chia xẻ với cảm xúc của cụ, ốm đau mới thấy sức khoẻ quan trọng như nào!
Sức khoẻ kém bạn sẽ mất nhiều thứ;
Tất cả mọi thứ (vui, buồn, thành đạt, giàu sang, ham muốn...) đều phải dựa trên nền tảng có sức khoẻ. Khi đã bệnh thì chẳng thiết gì nữa đâu. Báo chí mấy năm qua đã đăng nhiều cụ thừa thãi quyền lực và tiền bạc nhưng vẫn phải bỏ lại tất cả để ra đi tay trắng đấy.
Đừng để lúc phát bệnh rồi mới cai rượu Macallan, cai xì gà và tập thể dục hàng ngày.

anhngaovhh

Xe hơi
Hiện tại em đang ổn mà còn lo cho sức khỏe nữa là. Nói chung sức khỏe tốt thì làm gì cũng được thôi.

DidiLe

Xe container
Người OF
Cuối tuần nằm nghĩ lan man về cuộc sống, về những chuyện và con người xung quanh mình. Tâm trạng một chút vì một người đồng nghiệp của e vẫn còn trẻ khi mới 40t vừa rời cõi tạm vì căn bệnh ung thư quái ác sau 2 năm kiên cường chiến đấu với bệnh tật, đau đớn nhưng vẫn lạc quan, yêu đời. Nhưng đến những lúc cuối cùng khi căn bệnh trở nặng và nỗi khao khát được sống khiến bản thân e thấy buồn và trống rỗng vô cùng. Cái nắm tay cuối cùng khi mới mấy ngày trước e đến thăm động viên tinh thần hãy suy nghĩ tích cực lên mà mình cũng chỉ muốn trực trào khi thấy bạn ý rơi lệ vì biết mình ko sống đc bao lâu nữa. E đã từng chứng kiến những người thân, bạn bè và bây h là đồng nghiệp e phải chịu đựng căn bệnh này, có người chỉ mấy tháng từ lúc phát hiện ra bệnh là mất. Thực sự n lúc nghĩ giật mình coi thường sức khoẻ bản thân quá, ko gì mua lại được sức khoẻ cả, tiền n làm gì rồi bệnh tật như vậy lại đi mua sức khoẻ. Cũng chỉ nghĩ ai cũng có số cả rồi, trời kêu ai nấy dạ thôi nhưng sao cảm giác cứ nghe thấy cái bệnh này là thấy đáng sợ vô cùng. E lan man, suy nghĩ linh tinh và nói chuyện buồn buồn một chút để chia sẻ cảm xúc thôi ạh!
Chết đi. Sự kết thúc của luân hồi. Theo em không quá buồn.
Có kẻ lú lẫn bệnh tật mà cố sống trong sợ hãi. Điều này buồn mới đúng.

30A59x.yz

Xe tải
Bạn em, mới 42, cũng vừa ra đi hôm qua vì K :(
Ung thư bây giờ trẻ quá.

sakai_yo

Xe lăn
Sang tuổi 39-40 em thấy mình sk kém hẳn. Trước kia em chả biết đau lưng hay đau dạ dày nó như nào mà gần đây chơi combo luôn.

MotoG

Xe tăng
Em lắm lúc tập tành ham hố quá thành ra kiệt sức, dung hòa được mọi thứ là hay nhất.