[Funland] Không thể yêu thương nổi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Trước nay em toàn đi grab vì thấy tiện và phù hợp với nhu cầu. Gần đây thấy chú phỉnh kêu gào 4.0 với cả startup gì đấy nên cũng cài thử app BE (vừa khai truơng ra mắt rất rầm rộ mấy trăm tỷ tỷ gì đấy) , FASTGO của mấy bác Việt nhà mình. Chính sách KM đưa ra hấp dẫn, nt vào đt suốt nên cũng thử xem thế nào. Đặt thử vài chuyến thì liên tục báo lỗi khuyến mại, rồi các tài xế đều bận, có ông nhận chuyến xong chờ cả nửa tiếng chả thấy đến rồi tự huỷ chuyến không thèm nói gì, lúc thì app bị đơ. Cả sáng qua em hớt váng được mỗi 1 chuyến. Gọi grab phát có ngay, dù tăng giá trời mưa giờ cao điểm nhưng em thấy vẫn chấp nhận được.
Chốt : xoá app ngay hôm qua và chắc không bao giờ cài lại vì cái thói làm ăn kiểu chụp giật khôn lỏi của mấy bác việt nhà mình. Em là thành viên bạch kim của grab nên tuần nào cũng có 10-20 cuốc KM từ 20-30-40K cả xe máy lẫn ô tô. Thôi đành nói lời chia tay với BE , bla bla các kiểu của các hãng Việt nhé. Cứ bảo sao kì thị hàng Việt yêu hàng ngoại. Các anh rất tốt nhưng em rất tiếc.

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Trước nay em toàn đi grab vì thấy tiện và phù hợp với nhu cầu. Gần đây thấy chú phỉnh kêu gào 4.0 với cả startup gì đấy nên cũng cài thử app BE , FASTGO của mấy bác Việt nhà mình. Chính sách KM đưa ra hấp dẫn, nt vào đt suốt nên cũng thử xem thế nào. Đặt thử vài chuyến thì liên tục báo lỗi khuyến mại, rồi các tài xế đều bận, có ông nhận chuyến xong chờ cả nửa tiếng chả thấy đến rồi tự huỷ chuyến không thèm nói gì, lúc thì app bị đơ. Cả sáng qua em hớt váng được mỗi 1 chuyến. Gọi grab phát có ngay, dù tăng giá trời mưa giờ cao điểm nhưng em thấy vẫn chấp nhận được.
Chốt : xoá app ngay hôm qua và chắc không bao giờ cài lại vì cái thói làm ăn kiểu chụp giật khôn lỏi của mấy bác việt nhà mình. Em là thành viên bạch kim của grab nên tuần nào cũng có 10-20 cuốc KM từ 20-30-40K cả xe máy lẫn ô tô. Thôi đành nói lời chia tay với BE , bla bla các kiểu của các hãng Việt nhé. Cứ vảo sao kì thị hàng Việt yêu hàng ngoại. Các anh rất tốt nhưng em rất tiếc.
Em mới đi hai chuyến taxi grab và cũng chả mấy khi đi. Một lần đi vào trời mưa còn đắt hơn cả taxi truyền thống!

Pigwalk

Xe container
Chỉ nhăm nhăm bóc ngắn cắn dài thì có ngày sẽ cắn cả vào tay thôi. Kinh doanh dịch vụ ở mình là vậy.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi hai chuyến taxi grab và cũng chả mấy khi đi. Một lần đi vào trời mưa còn đắt hơn cả taxi truyền thống!
Dù sao đặt grab còn có xe, bắt txtt gọi tổng đài thì xác định, ra đường vẫy cũng khó. Đắt rẻ nó bù trừ nhau những lúc em đi cả tháng chả mất đồng nào cụ ạ.

Mũi tên bạc

Xe container
Dù sao đặt grab còn có xe, bắt txtt gọi tổng đài thì xác định, ra đường vẫy cũng khó. Đắt rẻ nó bù trừ nhau những lúc em đi cả tháng chả mất đồng nào cụ ạ.
Grab với những ng ít đi nhé em nó hay ở chỗ không đc từ chối khách. Mấy anh taxi truyền thống cứ hỏi anh đi đâu, gần quá hoặc qua chỗ đường tắc chút là từ chối!

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Grab với những ng ít đi nhé em nó hay ở chỗ không đc từ chối khách. Mấy anh taxi truyền thống cứ hỏi anh đi đâu, gần quá hoặc qua chỗ đường tắc chút là từ chối!
Em là member vip nên tài xế k đc quyền từ chối, xa mấy km cũng phải đến đón. Được ưu tiên đặt xe, có đường dây đt nóng riêng hỗ trợ... Nói chung Việt Nam còn chạy sau dài dài. Toàn kiểu nhử khách vài lần đầu thôi. Tiền bỏ ra chắc đi đâu chứ chả chăm lo quyền lợi khách hàng người tiêu dùng, kể cả rất nhiều lĩnh vực khác.

Phuco2007

Xe lăn
E vô hóng công nghệ 0.4 mà chú phỉnh khởi xướng ló hay ho dư lào;)

URAL CCCP

Xe ba gác
Làm ăn kiểu chộp giật, dưng suót ngày ngọac mồm ra chởi mấy anh làm ăn chuyên nghiệp. Đến là nản;))

hunggal

Xe tăng
Các app nội địa khó phát triển vì gặp loại người như chủ thớt thôi. Thằng grab nó được đầu tư hàng tỷ đô, đã trải qua hàng chục năm phát triển thì app nó mượt và tài nó đông nên dễ gọi hơn là điều hiển nhiên. Fastgo và be mới loe ngoe ra đời thì làm sao có thể đấu lại grab ở các khoản đó ngay được? Tôi cũng xài grab nhiều nhưng bao giờ cũng ưu tiên gọi fatsgo, be trước, không được mới đến grab

hunggal

Xe tăng
Em là member vip nên tài xế k đc quyền từ chối, xa mấy km cũng phải đến đón. Được ưu tiên đặt xe, có đường dây đt nóng riêng hỗ trợ... Nói chung Việt Nam còn chạy sau dài dài. Toàn kiểu nhử khách vài lần đầu thôi. Tiền bỏ ra chắc đi đâu chứ chả chăm lo quyền lợi khách hàng người tiêu dùng, kể cả rất nhiều lĩnh vực khác.
Member vip là cái ếu gì mà tài không được từ chối. Ảo tưởng sức mạnh quá anh ơi.

Scooterman

Xe tăng
E thì Platinum của Grab hơn năm nay rồi. Bt e đi k 3,4 km toàn o đồng!

caisua

Xe lăn
Các app nội địa khó phát triển vì gặp loại người như chủ thớt thôi. Thằng grab nó được đầu tư hàng tỷ đô, đã trải qua hàng chục năm phát triển thì app nó mượt và tài nó đông nên dễ gọi hơn là điều hiển nhiên. Fastgo và be mới loe ngoe ra đời thì làm sao có thể đấu lại grab ở các khoản đó ngay được? Tôi cũng xài grab nhiều nhưng bao giờ cũng ưu tiên gọi fatsgo, be trước, không được mới đến grab
“Loại người như chủ thớt”? Cụ ăn nói có văn hoá vậy! Dịch vụ kém, quản lý dốt bị đào thải là tất yếu, dãy dụa gì tốn kém thêm

captured

[Tịch thu bằng lái]
Em đc cái chả ủng hộ ai, chả theo phong trào nào, nên cũng đỡ phải lăn tăn như các cụ.

Hôm qua lướt mạng thấy có phong trào tẩy chay bia SG, buồn cười vcđ. Đé.o hiểu sao dân mình nó ngâu nó bệnh thế.

pstv

Xe tải
Grab nó quá mạnh rồi, giờ đã là công ty (x) chục tỉ đô.

Dở người

Xe điện
Sao trong em grab giá cao thế nhỉ. Cùng tuyến đường mà giá grab cao hơn taxi. Không mưa cũng cao hơn.
Được cái mailinhtaxi nhan tin báo chính xác số tài và số phút chờ nên không lo bị bỏ bom.

sonifs78

Xe tải
Em chả sính ngoại, cũng chả cuồng nội. Đào thải tự nhiên thôi. Thằng nào dịch vụ tốt tự khác tồn tại vf phát triển, ngược lại.

Cụ ủng hộ ai/ cái gì là quyền của cụ. Nhưng cụ bảo chủ thớt là "loại người" thì rất khó nghe.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Trước nay em toàn đi grab vì thấy tiện và phù hợp với nhu cầu. Gần đây thấy chú phỉnh kêu gào 4.0 với cả startup gì đấy nên cũng cài thử app BE (vừa khai truơng ra mắt rất rầm rộ mấy trăm tỷ tỷ gì đấy) , FASTGO của mấy bác Việt nhà mình. Chính sách KM đưa ra hấp dẫn, nt vào đt suốt nên cũng thử xem thế nào. Đặt thử vài chuyến thì liên tục báo lỗi khuyến mại, rồi các tài xế đều bận, có ông nhận chuyến xong chờ cả nửa tiếng chả thấy đến rồi tự huỷ chuyến không thèm nói gì, lúc thì app bị đơ. Cả sáng qua em hớt váng được mỗi 1 chuyến. Gọi grab phát có ngay, dù tăng giá trời mưa giờ cao điểm nhưng em thấy vẫn chấp nhận được.
Chốt : xoá app ngay hôm qua và chắc không bao giờ cài lại vì cái thói làm ăn kiểu chụp giật khôn lỏi của mấy bác việt nhà mình. Em là thành viên bạch kim của grab nên tuần nào cũng có 10-20 cuốc KM từ 20-30-40K cả xe máy lẫn ô tô. Thôi đành nói lời chia tay với BE , bla bla các kiểu của các hãng Việt nhé. Cứ bảo sao kì thị hàng Việt yêu hàng ngoại. Các anh rất tốt nhưng em rất tiếc.
e nói lâu rồi. trừ rau mún ra. đừng dính gì tới Việt hết . chỉ được time đầu là tử tế sau lòi đuôi khỉ ra hết.