Khử mùi ô tô: đơn giản quá

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Mấy cái chè, cái dứa, lá nếp cụ đừng để ẩm, nó có bào tử nấm mốc nếu ẩm, bó bay bám vào nỉ sau mùi khó chịu lắm :D nên xe cứ nguyên bản mà sạch là ổn, cần thì cụ dùng nước hoa xịn luôn.
E thấy đúng đới, cơ mà nc hoa oto khó tìm thật =)) hôm trc mua lọ areon platinum mà giới quyền lực nhà em bảo mùi kinh quá đem cho

Mít - Mật

Xe tăng
Ăn thua giề cụ. Em còn vụ sánh gần 10 lít rượu nếp ra cốp sau. Báo hại 6 tháng mới hết mùi. May mà nó đọng hết ở cái hộc chứa lốp dự phòng nên vs được hết mà còn thế đó. Nó mà đổ ra sàn chắc chỉ có thay xe. 😁
Em cũng bị rượu sóng ra, mà mãi chưa hết mùi. Xe cụ làm ntn mà hết mùi rượu đấy ạ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em cũng bị rượu sóng ra, mà mãi chưa hết mùi. Xe cụ làm ntn mà hết mùi rượu đấy ạ
Rượu thường thì cụ mở cửa hong gió nhiều là hết.
Rượu ngâm cần tháo ra xử lý cụ à.

Leanh65

Xe container
Cụ cứ nước lã thấm khăn mà lau nhiều lần sau đó mở cửa hong xe qua đêm thôi. tg sẽ hết . :D

zep.le

Xe buýt
e thấy trên mạng có mẹo rất rẻ là mua cái vợt muỗi, khi bật chế độ vợt muỗi nó cũng sinh ra ôzôn để khủ mùi có cụ nào thử chưa?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ cứ nước lã thấm khăn mà lau nhiều lần sau đó mở cửa hong xe qua đêm thôi. tg sẽ hết . :D
Làm phát rượu ngâm động vật, rượu thuốc thì không thể hết cụ ơi.
Phải tháo hẳn ra, xử lý ngâm ủ cọ các kiểu.
Mà cái rượu ngâm nó sau còn mốc mới kinh cơ, không xử lý tận gốc lên xe như kiểu đang uống rượu :))

Leanh65

Xe container
Làm phát rượu ngâm động vật, rượu thuốc thì không thể hết cụ ơi.
Phải tháo hẳn ra, xử lý ngâm ủ cọ các kiểu.
Mà cái rượu ngâm nó sau còn mốc mới kinh cơ, không xử lý tận gốc lên xe như kiểu đang uống rượu :))
Ơ, em nói rượu nếp thơm thôi, còn món rượu ngâm thì .. chắc đánh xe qua chỗ cụ. :D

Leanh65

Xe container
Em bị chỗ lót cốp sau bằng nỉ ạ
Thế quá dễ, nếu tháo giặt được thì tháo, không thì cứ nước lã mà táng sau xấy khô, hong gió. Cái giống rượu này phải nước lạnh nhé, nước nóng lại không ăn thua. Vắt nửa quả chanh vào chậu nước lạnh và chiến thôi. Chúc cụ thành công.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ơ, em nói rượu nếp thơm thôi, còn món rượu ngâm thì .. chắc đánh xe qua chỗ cụ. :D
Đúng rồi cụ, bản chất cái rượu thường thì nó dễ, rượu có hương có vị, có chất bổ vào thì phải tháo hẳn ra.
Nhiều ca oái ăm lắm, chai rượu không biết quý ntn, vỡ ra cái thì mất tiền :))

Mít - Mật

Xe tăng
Thế quá dễ, nếu tháo giặt được thì tháo, không thì cứ nước lã mà táng sau xấy khô, hong gió. Cái giống rượu này phải nước lạnh nhé, nước nóng lại không ăn thua. Vắt nửa quả chanh vào chậu nước lạnh và chiến thôi. Chúc cụ thành công.
Vâng ! Cám ơn Cụ

Leanh65

Xe container
Đúng rồi cụ, bản chất cái rượu thường thì nó dễ, rượu có hương có vị, có chất bổ vào thì phải tháo hẳn ra.
Nhiều ca oái ăm lắm, chai rượu không biết quý ntn, vỡ ra cái thì mất tiền :))
Năm ngoái em chở bình rượu hoa quả 4 năm đi cho. Đầy quá em phải múc ra 1.7 lít, còn lại để bình vào chậu nhôm 30lit. Rút kn lần trước. Mà 1.7 lít để lại tết ai uống cũng khen ngon. Trước đó 2 năm thì ai cũng chê. Gấu cứ tiếc cho đi mất. :D

Nletgo

Xe buýt
Cụ làm chuẩn đấy! Nó khử tốt mùi hữu cơ.
Em dùng máy ozone công nghiệp để khử mùi cho khách mà.
Nhưng chỉ hiệu quả với xe sạch thôi, chứ chủ xe ở bẩn thì cũng mèo lại hoàn mèo :P
App / web bên cụ là gì
Vệ sinh xe cx5 vệ sinh giá bn cụ?
(xe khá sạch nhưng e vẫn muốn vsinh cho thơm tho)

khoa235

Đi bộ
Các bác thử dùng giấm tự nhiên hoặc giấm táo rồi dùng khăn lau một vài chỗ trong xe. Để qua đêm rồi xem có hết mùi không nhé.

vkhanh82

Xe tăng
Có các cách này em đã thử:
+ Lá nếp: Em thả vào gầm ghế được 2 ngày bỏ luôn vì vợ con kêu;
+ Vỏ bưởi: Có lần em để 40 quả bưởi trên xe, hôm sau thấy thơm thơm dễ chịu nên để thử vỏ bưởi. Được 3-4 hôm thấy tổng hợp của mùi vỏ bưởi + mùi trong xe hắc hắc nên bỏ;
==> Rút kinh nghiệm không bỏ thứ gì tạo mùi vào xe, cuối cùng vẫn chỉ là dùng mùi khác để át mùi trong xe.
+ Than hoạt tính: Em mua 5-6 túi loại nhỏ trên shopee bỏ vào xe. Tự kỷ ám thị là có tác dụng nên để vậy đến giờ.
+ Soda: Cái này em thấy có tác dụng rõ ràng. Em mua hộp 50K nhỏ như bao thuốc ở siêu thị, rải đều lên ghế + sàn >> để nửa buổi chiều dưới nắng và đóng kín xe. Sau mở ra thấy sạch sẽ, không có mùi. Lúc đầu cho vào xe cũng ngại khoản vệ sinh vì bột soda nhẹ, sợ bay lung tung trong xe, nhưng lấy máy hút bụi hút khá nhanh.

Thằng em nó mua xe đập hộp, tuần nó rửa 2 lần mà nó vẫn kêu hôi
Em điểu tra kỹ thì hoá ra vợ và bồ nó đều hôi nách

Cụ nào trong xe có mùi hôi trong điều hòa em chỉ cho cách này, hiệu quả không ngờ. Xe em 2 tuần trước khi nổ máy thì điều hòa xả ra mùi rất hôi, kiểu ẩm mốc.
Em mới lấy cái máy tạo ozon trên nhà mua cách đây lâu lắm rồi, để bếp để vợ rửa rau sống, cho vào trong xe bật độ 1 tiếng. Trong khi chạy bật quạt gió cho chạy. Không ngở hết sạch mùi. Xong em mang phòng cho chạy trong phòng, hiệu quả cũng rất tốt. Phòng em toàn đóng cửa vì nhà có con chó, em không cho nó chạy vào phòng nên mỗi lần về mở cửa phải bật quạt thông cho hết hôi, nhất là mấy hôm nồm vừa rồi.
em thì vẫn dùng mấy chiêu cũ, bột cafe để cho thấm hết mấy cái mùi cũ ở trong xe thôi