[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mợ đa nghi quá khéo lần sau có 01 sdt lạ gọi đến lại thông báo bs bảo bọn con dt cho mẹ để thu xếp mời họ hàng đến xơi cơm mợ ạ. :))
Chán cụ, thế mà cũng lội theo dòng. Mợ ấy mượn chuyện đứa nhỏ để be bờ, rào chắn đấy cụ ơi :))

my.eb

Xe điện
Mợ đa nghi quá khéo lần sau có 01 sdt lạ gọi đến lại thông báo bs bảo bọn con dt cho mẹ để thu xếp mời họ hàng đến xơi cơm mợ ạ. :))
OK ngon, thế để mẹ chuẩn bị cái phong bì 5 trẹo tiền mừng cho vui vẻ cả nhà nhớ :D

starsn

Xe điện
Me tooo, nên mãi chưa giàu.

Em cố mua đất cách nhà đang ở trong vòng 15km trong vành đai 4 thôi mợ ạ, trước thì trong 3.5 mà giờ nó đắt nên phải xa hơn tí. Cũng hướng chỗ đi lại thuận tiện, có tiềm năng hạ tầng nhưng em thích mua khu đô thị chứ ko mua thổ cư.
Thế căn mợ mua là khu đô thị hay thổ cư? Em chả biết em muốn mua lấy ổn định hay lấy gì nữa, em ngó cái Estella heights trong SG thấy kêu căn 150m 15 củ cho thuê được 3.5k, nếu ổn được thế thì ok, mà bạn em doạ là mấy căn giá cao khách hay õng ẹo với hay bị trống nhà. Chồng em bảo chắc chỉ người nước ngoài mới đi thuê giá đấy, có thể không ổn định :D Thực ra em vẫn đi làm dài dài nên không cần dòng tiền nhưng loại đấy cảm thấy an toàn hơn, giờ này giá chỗ nào lên chắc cũng lên hết rồi nên không vội.

just for fun

Xe lăn
Nhân tiện chuyện đất đai, nhà cửa, con cháu, họ hàng của tuổi vị thành già em thử review cuộc sống xem sao:
- Lúc trẻ hăng hái xung phong ra ngoài, cách ly khỏi bảo mẫu, khẳng định quyền được tự do, tự vẽ các giấc mơ, mục tiêu để chinh phục.
- Qua thời trẻ trâu, cắm mặt vào bỉm sữa, cần người hỗ trợ giúp đỡ chăm sóc các nhóc tỳ cũng là lúc cần có bố mẹ ở bên vừa tiện đường chăm sóc giai cấp thống trị ít tuổi và giai cấp cai trị cao tuổi. Mô hình kiểu mẫu là gia đình trẻ một bên, gia đình già bên cạnh. Lúc đầy công việc thì cần đông đủ cả các thế hệ, lúc đi du hý thì gia đình trẻ là đủ để trọn vẹn không gian riêng tư.
- Chuyển tiếp đến khi các nhóc thành nhỡ, không còn cần nhiều sự gần gũi là lúc các cụ nhà ta lại tâm tư, tính chuyện làm gì, ở đâu, với ai ...

mời các cụ viết tiếp
Cho đến lúc này thì F1.1 nhà cháu có vẻ nó biết nghĩ cho bố mẹ hơn lúc cháu bằng tuổi nó.

Smile1102

Xe container
Thế căn mợ mua là khu đô thị hay thổ cư? Em chả biết em muốn mua lấy ổn định hay lấy gì nữa, em ngó cái Estella heights trong SG thấy kêu căn 150m 15 củ cho thuê được 3.5k, nếu ổn được thế thì ok, mà bạn em doạ là mấy căn giá cao khách hay õng ẹo với hay bị trống nhà. Chồng em bảo chắc chỉ người nước ngoài mới đi thuê giá đấy, có thể không ổn định :D Thực ra em vẫn đi làm dài dài nên không cần dòng tiền nhưng loại đấy cảm thấy an toàn hơn, giờ này giá chỗ nào lên chắc cũng lên hết rồi nên không vội.
Em mua đô thị mợ ạ, chả cho thuê đc đâu chờ lên giá thôi.
Em thấy chung cư tầm 70-100m2 cho thuê 15-25tr tháng chắc dễ cho thuê hơn, hoặc rẻ hẳn nhưng rẻ thì quản lý cũng mệt. Chỗ nhà em tầm 7.5-8.5 tỷ cho thuê thấy đc tầm quanh 20tr thôi, cũng chán :D.
Kể mà mua lúc nó 4-5 tỷ thì cho thuê còn tạm đc.

TUCSON9389

Xe điện
Em mua đô thị mợ ạ, chả cho thuê đc đâu chờ lên giá thôi.
Em thấy chung cư tầm 70-100m2 cho thuê 15-25tr tháng chắc dễ cho thuê hơn, hoặc rẻ hẳn nhưng rẻ thì quản lý cũng mệt. Chỗ nhà em tầm 7.5-8.5 tỷ cho thuê thấy đc tầm quanh 20tr thôi, cũng chán :D.
Kể mà mua lúc nó 4-5 tỷ thì cho thuê còn tạm đc.
chung cư em mua cuối 2019, tầm 2,3 tỷ, giờ cho thuê được tầm 12 tr, và bán được tầm 4,5 tỷ.
thôi cứ tạm tính nó là cái sổ hưu bổ sung.
giá nhà cứ tăng vù vù, cũng là áp lực cho thế hệ trẻ

TUCSON9389

Xe điện
Ở gần chứ ko ở cùng, mình cũng đỡ buồn mà con cái cũng đỡ lo lắng khi phụ huynh trái gió trở trời.
Ở quê cháu có cái nhà (1 mảnh vườn chia 3) ở sát nhà 2 ông anh, hai bà chị dâu cũng ok lắm nên nếu 1 năm về vài tháng ở cùng khá vui.
À, mấy đứa em đứa cháu thì chúng nó đều ở quê ra cả, do đó nếu như mua nhà ở gần gần nhau cũng khá là khả thi
cụ nói mà em thèm. e có ông anh khó tính đăm đăm ấy, chả muốn về gần

TUCSON9389

Xe điện
Anh em ruột thì lúc nào cũng quý nhau rồi, nhưng nhà cháu được cả 2 bà chị dâu con nhà cơ bản, được giáo dục tốt nên biết sống lắm ạ
ông anh trai em dạng khó tính, cái gì không đúng ý mình là nói giọng khó chịu, nên cũng chả mở lòng được
ví dụ, chị gái e lấy chồng gần đó nên hàng ngày rẽ qua với bà. cái cổng không gài then chặt, gió đẩy là nó bung ra thì anh ấy nói to giọng khó chịu lắm, chị ấy bảo nói như mắng vào mặt ấy. chị cũng 60 rồi chứ có ít đâu
hoặc ví dụ như em về nhà, để xe tạm ở ngoài vì lúc đó có người bán hàng nên ko tiện cho vào ngay. bà nhà em thì thấy tối ko cho xe vào nhà là xuống hỏi bác rồi lại nói bảo nó cho xe vào đi. e đi chơi thò mặt về là anh ấy nói như mắng vào mặt ấy
thế nên em cũng không cố phải vui vẻ nữa

matizac

Xe tăng
ông anh trai em dạng khó tính, cái gì không đúng ý mình là nói giọng khó chịu, nên cũng chả mở lòng được
ví dụ, chị gái e lấy chồng gần đó nên hàng ngày rẽ qua với bà. cái cổng không gài then chặt, gió đẩy là nó bung ra thì anh ấy nói to giọng khó chịu lắm, chị ấy bảo nói như mắng vào mặt ấy. chị cũng 60 rồi chứ có ít đâu
hoặc ví dụ như em về nhà, để xe tạm ở ngoài vì lúc đó có người bán hàng nên ko tiện cho vào ngay. bà nhà em thì thấy tối ko cho xe vào nhà là xuống hỏi bác rồi lại nói bảo nó cho xe vào đi. e đi chơi thò mặt về là anh ấy nói như mắng vào mặt ấy
thế nên em cũng không cố phải vui vẻ nữa
Cũng chẳng phải cố làm gì, nhiều tuổi rồi. Đôi khi anh em, bố mẹ, vợ chồng, con cái là mối quan hệ để chúng ta tự khám phá, nhận biết về bản thân.