Thảo luận KiA Forte đang chạy bị giật xe kiểu hụt ga

Tihon0408

Xe đạp
E có con KIA Forte hay xảy ra hiện tượng giật xe khi đang chạy. Có cụ nào đã từng bị hoặc có ý kiến gì xin chỉ giúp ạ.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
E có con KIA Forte hay xảy ra hiện tượng giật xe khi đang chạy. Có cụ nào đã từng bị hoặc có ý kiến gì xin chỉ giúp ạ.
Giật xe nhiều khả năng bị bỏ máy . Cụ đi kiểm tra buzi , bobile ( bobile tổng + bobile chia điện là cái đầu tẩu úp vào buzi ), cao áp , vệ sinh các loại lọc , cổ hút xem sao ...

kugod

Xe tải
Nó giật kiểu rung xe và yếu máy thì như cụ trên nói là lỗi ở phần máy, khả năng cao là bobile, bugi gây bỏ máy. Lỗi này mà bị thì ngay khi nổ máy đã rung bần bật rồi.
Nó giật không liên tục và thỉnh thoảng xảy ra, cũng có cảm giác yếu máy và hơi rung nhẹ thì khả năng là bị phần lọc xăng bị bẩn.
Nó giật khựng mạnh một cái kiểu hơi chồm xe thì là lỗi liên quan đến hộp số.
Chia sẻ của một người chạy cerato và trải nghiệm đủ các lỗi :))

30y5246

Xì hơi lốp
Mobile r cụ ơi thay rẻ mà, giống xe e

Tihon0408

Xe đạp
Nó giật kiểu rung xe và yếu máy thì như cụ trên nói là lỗi ở phần máy, khả năng cao là bobile, bugi gây bỏ máy. Lỗi này mà bị thì ngay khi nổ máy đã rung bần bật rồi.
Nó giật không liên tục và thỉnh thoảng xảy ra, cũng có cảm giác yếu máy và hơi rung nhẹ thì khả năng là bị phần lọc xăng bị bẩn.
Nó giật khựng mạnh một cái kiểu hơi chồm xe thì là lỗi liên quan đến hộp số.
Chia sẻ của một người chạy cerato và trải nghiệm đủ các lỗi :))
Nó giật khựng đấy cụ. Sáng nay e mới vào hãng nhưng hãng check báo thay ecu bác ơi! E nghi là do số nên chưa làm chờ tham khảo ý kiến các cụ xem có đúng kg chứ e hoang mang quá nên chưa quyết.

kugod

Xe tải
Nó giật khựng đấy cụ. Sáng nay e mới vào hãng nhưng hãng check báo thay ecu bác ơi! E nghi là do số nên chưa làm chờ tham khảo ý kiến các cụ xem có đúng kg chứ e hoang mang quá nên chưa quyết.
Có thể là lỗi tại ECU, cũng có thể là lỗi tại dầu hộp số, valve hộp số. Tốt nhất là phải để thợ test từng khả năng một trước mới ra lỗi chứ nhiều khi thậm chí máy đọc lúc đang đi cũng không ra lỗi ngay.
2 năm trước con Cerato của em cũng bị lỗi hộp số thì em sửa bên Nam Trường Thành ở Nguyễn Văn Huyên.

Tihon0408

Xe đạp
Có thể là lỗi tại ECU, cũng có thể là lỗi tại dầu hộp số, valve hộp số. Tốt nhất là phải để thợ test từng khả năng một trước mới ra lỗi chứ nhiều khi thậm chí máy đọc lúc đang đi cũng không ra lỗi ngay.
2 năm trước con Cerato của em cũng bị lỗi hộp số thì em sửa bên Nam Trường Thành ở Nguyễn Văn Huyên.
Lúc đó cụ sữa lỗi hộp số thiệt hại hết bao nhiêu? E nghĩ chắc là lỗi số chứ xe e ga tại chỗ vẫn ngọt ngon không có chút gì...

kugod

Xe tải
Lúc đó cụ sữa lỗi hộp số thiệt hại hết bao nhiêu? E nghĩ chắc là lỗi số chứ xe e ga tại chỗ vẫn ngọt ngon không có chút gì...
Bệnh của em nó diễn biến thế này:
Đầu tiên là khi vào số lùi nó giật cái khực một phát (chưa ảnh hưởng lắm nên em vẫn để đi)
Sau một thời gian thì đang đi trên đường nó bị mất tốc độ như là về N, ga không chạy. Phải tắt máy khởi động lại mới đi được tiếp. Em đi kiểm tra nhưng máy đọc lỗi không ra, vệ sinh và thay dầu hộp số.
Tiếp đang đi tốc độ tầm 60km/h nó khực giật tung xe lên kiểu bị nhảy về tốc độ 30-40km/h. Đi tiếp một lúc thì không đi được nữa, tắt máy và khởi động lại cũng chỉ nhích được tí lại giật cục và khựng lại —-> gọi cứu hộ kéo xe về garage.
Máy đọc ra lỗi hộp điều khiển, sửa hết 4tr.

bibu2015

Xe hơi
cụ kiểm tra mobin hoặc buzi

Hung ha giang

Xe buýt
Xe mình đi sửa hộ, vừa ra khỏi hãng sáng qua, lúc vào cũng bị rung máy, khi ra khỏi hãng hết luôn, chả hiểu họ sửa những cái gì, mình bảo dưỡng toàn bộ hết 7củ2

thanhcong2002

Xe buýt
Xe mình đi sửa hộ, vừa ra khỏi hãng sáng qua, lúc vào cũng bị rung máy, khi ra khỏi hãng hết luôn, chả hiểu họ sửa những cái gì, mình bảo dưỡng toàn bộ hết 7củ2
Bạn chụp cái quyết toán sửa chữa đưa lên để mọi nguwof cùng tham khảo.

Bilbill

Đi bộ
E cũng bị thế, vào garage check thì là lỗi ecu phải thay 😏

Kiabuoisang

Xe container
Chỗ em cũng thấy có người phải thay ECU đó cụ, ko có gì là ngạc nhiên đâu.