Kia foter 2009 báo lỗi liên quan đến hơi xăng

Thanh Duc Ho

Xe đạp
Thưa các bác ! con foter 2009 của em sử dụng rất ổn định, tuy nhiên một tháng vài lần là cứ bị báo lỗi động cơ (sáng đèn Check). Vào hãng máy đọc lỗi cho kết quả là P0497, kỹ thuật viên báo lỗi liên quan đến hơi xăng. Do xe nhập khẩu mà tiêu chuẩn xăng không đảm bảo, thời tiết khí hậu của thị trường Việt Nam.... nên thỉnh thoảng vậy, xóa đi là xong, không khắc phục được triệt để, bao giờ báo thì lại xóa. Điều này hơi phiền toái, rất khó chịu và mất thời gian. Kính mong cộng đồng hiến kế để khắc phục triệt để, xin chân thành cảm ơn !

STARIUS

Xe buýt
Thưa các bác ! con foter 2009 của em sử dụng rất ổn định, tuy nhiên một tháng vài lần là cứ bị báo lỗi động cơ (sáng đèn Check). Vào hãng máy đọc lỗi cho kết quả là P0497, kỹ thuật viên báo lỗi liên quan đến hơi xăng. Do xe nhập khẩu mà tiêu chuẩn xăng không đảm bảo, thời tiết khí hậu của thị trường Việt Nam.... nên thỉnh thoảng vậy, xóa đi là xong, không khắc phục được triệt để, bao giờ báo thì lại xóa. Điều này hơi phiền toái, rất khó chịu và mất thời gian. Kính mong cộng đồng hiến kế để khắc phục triệt để, xin chân thành cảm ơn !
Hình như vệ sinh được bộ thu hồi hơi xăng đấy cụ ạ. Tháo bình xăng ra.

Thanh Duc Ho

Xe đạp
Hình như vệ sinh được bộ thu hồi hơi xăng đấy cụ ạ. Tháo bình xăng ra.
Mấy đồng chí kỹ thuật viên của hãng bảo xe này không sản xuất cho Việt Nam nên phải chấp nhận vậy, xăng Việt Nam tiêu chuẩn không tốt, bao giờ lỗi lại xóa. Lâu lâu thì được bị suốt, tháo ác quy ra tý là mất ngay nhưng không triệt để được

Thanh Duc Ho

Xe đạp
Cụ chuyển sang A95 xem có hết lỗi ko.
Cảm ơn Cụ ! Em cũng ý định vậy, nhưng cách này không ổn lắm. Từ nhà em phải đi 20km mới có cây A95 với lại cũng hơi phiền phức không tiện. Em muốn khắc phục triệt để !

infotivi

Xe hơi
có cụ nào có em forte không dùng nhỉ có alo em với nhé để em cưới vk 2. số dép em 0972727358