Kia morning bó phanh....Thaco bó tay rồi.. Em hỏi chỗ sửa

Monster's sleep

Xe tải
Chào các bác!
Chả là gom góp thóc gạo mãi nhà em cũng mới cưới nổi em Kia morning bãi. Tự nhiên hôm T7 tuần trước em chạy đường trường nghe thấy tiếng như là tiếng lốp mài xuống đường, bỏ chân ga ra nhấp nhẹ sang chân phanh thì hết. Em dừng lại thì thấy cả 2 đĩa phanh trước nóng ran (đổ nước vào nước sôi reo réo). Hôm T2 em mang ra Thaco Giải phóng, các chú ấy bảo bó cả 2 phanh thế này là do hỏng tổng phanh. Em đồng ý thay tổng phanh hết 1.380.000 đ + tiền dầu phanh, công....Lúc thay xong em quay thử bằng tay thì thấy bánh vẫn nặng so với xe để bên cạnh. Em nói mấy chú Thaco lại bảo là do má phanh dầy mỏng gì đó. Em léo nghe được đánh xe về chấp nhận mất 1,6 củ cho các chú ấy. Hiện tại đi đến bây giờ xe em vẫn đang bị bó (đĩa phanh rất nóng) em hỏi các cụ biết gara nào sửa uy tín thì chỉ cho em với.
Em xin cám ơn các cụ bằng vốt ka ạ!

thangktvta

Xe tăng
hay nhỉ, mất củ 6 mà ko xong thì cụ quay lại mà bắt đền chứ ai lại thế

Elec

Xe buýt
Trời nóng thì phanh đĩa nóng là đương nhiên bác ah. Nhất là khi tắc đường hay đi đường dài, nóng bỏng tay luôn đấy bác ah.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Bên thớt kỹ thuật bác Tóp đã khuyên bác rồi, bác cứ ghé Hyundai GP ngay cạnh Kia GP nhé. Kia GP là một xưởng mới, ae ở đó chưa có nhiều k/n xử lý. Về xe của Kia bác cứ đem sang xưởng Hyundai, ae thợ họ xử lý được hết. Cùng một mẹ cả mà bác!

cun

Xe buýt
Theo em cụ kiểm tra lại mặt đĩa phanh xem

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
thử qua nhà em xem sửa được không nhá...dưng ở hà đông bác ợ...vụ này em miễn phí tiền công thợ cho bác.

kriss

Xe buýt
hay là sắp đến mùa đông nên anh TH lắp luôn cho bác bộ phanh dành cho mùa đông, trời lạnh, phanh nóng nó mới hiệu quả cụ ah, "anh í" lo xa cụ thế mà cụ lại trách anh TH.

heroesdaubu

Xe điện
Hãng mới, gara mới + thợ mới nên kinh nghiệm chán lắm, em vào rồi nên biết! Nói chung nếu là bảo hành thì vác vào, còn ko thì lên Huyndai GP, kinh nghiệm ngon hơn nhiều!

snolat

Xe hơi
Nếu không bác thử chạy xuống HDC 199 Minh Khai xem. Anh em ở đó cũng nhiệt tình lắm.

nampvi

Xe tải
Chào các bác!
Chả là gom góp thóc gạo mãi nhà em cũng mới cưới nổi em Kia morning bãi. Tự nhiên hôm T7 tuần trước em chạy đường trường nghe thấy tiếng như là tiếng lốp mài xuống đường, bỏ chân ga ra nhấp nhẹ sang chân phanh thì hết. Em dừng lại thì thấy cả 2 đĩa phanh trước nóng ran (đổ nước vào nước sôi reo réo). Hôm T2 em mang ra Thaco Giải phóng, các chú ấy bảo bó cả 2 phanh thế này là do hỏng tổng phanh. Em đồng ý thay tổng phanh hết 1.380.000 đ + tiền dầu phanh, công....Lúc thay xong em quay thử bằng tay thì thấy bánh vẫn nặng so với xe để bên cạnh. Em nói mấy chú Thaco lại bảo là do má phanh dầy mỏng gì đó. Em léo nghe được đánh xe về chấp nhận mất 1,6 củ cho các chú ấy. Hiện tại đi đến bây giờ xe em vẫn đang bị bó (đĩa phanh rất nóng) em hỏi các cụ biết gara nào sửa uy tín thì chỉ cho em với.
Em xin cám ơn các cụ bằng vốt ka ạ!
Cụ bình tĩnh lại đi, cụ cầm toàn bộ hóa đơn chứng từ rồi qua THACO ở Long Biên mà làm lại, chỗ này kinh nghiệmhonw chỗ giải phóng vì nó là cơ sở đầu tiên của thaco ở miền bắc, cụ qua đó gặp Sơn Tổ trưởng nhờ tư vấn,

Em bảo đảm là bệnh của cụ đỡ ngay, bệnh nhẹ mà