Kia-morning chảy dầu

cá bảy màu

Xe hơi
Chào các Cụ/Mợ!
Xe em Kia-morning 2009, hôm nọ các bạn kỹ thuật trong gara bảo là hỏng đáy cát-te, đã thay, đi xong 4-5 ngày chảy dầu và vào kiểm tra lại. Được thêm 4-5 ngày lại tiếp tục chảy dầu.

Mong các Cụ/Mợ đã có kinh nghiệm mách giúp nhà em về hiện tượng trên ạ, cũng như Gara nào giải quyết vấn đề trên uy tín ạ.

Rượu em rót đủ mời các Cụ/Mợ ạ!

QLKHCN

Xe tải
Cụ chụp cái hình lên đi cụ, tả vậy khó đoán lắm. KM chảy dầu thường bị hở phớt đầu hoặc đuôi trục cơ, có trường hợp là chảy dầu ra từ ốc của vành tỳ, ốc dòng này nó xuyên thẳng vào trong luôn đó cụ
Chào các Cụ/Mợ!
Xe em Kia-morning 2009, hôm nọ các bạn kỹ thuật trong gara bảo là hỏng đáy cát-te, đã thay, đi xong 4-5 ngày chảy dầu và vào kiểm tra lại. Được thêm 4-5 ngày lại tiếp tục chảy dầu.

Mong các Cụ/Mợ đã có kinh nghiệm mách giúp nhà em về hiện tượng trên ạ, cũng như Gara nào giải quyết vấn đề trên uy tín ạ.

Rượu em rót đủ mời các Cụ/Mợ ạ!

huanmorning

Xe tăng
Nếu là đáy cacte thì đơn giản mà cụ chỉ sợ chẩy dầu đầu đuôi trục cơ thì mất hơi nhiều tiền, đáy thì mang ra mấy anh bạn thợ cho chạy lại keo là OK, có thể do lần đầu hơi thiếu keo hặoc vào không đều keo

cá bảy màu

Xe hơi
Cụ chụp cái hình lên đi cụ, tả vậy khó đoán lắm. KM chảy dầu thường bị hở phớt đầu hoặc đuôi trục cơ, có trường hợp là chảy dầu ra từ ốc của vành tỳ, ốc dòng này nó xuyên thẳng vào trong luôn đó cụ
Nếu là đáy cacte thì đơn giản mà cụ chỉ sợ chẩy dầu đầu đuôi trục cơ thì mất hơi nhiều tiền, đáy thì mang ra mấy anh bạn thợ cho chạy lại keo là OK, có thể do lần đầu hơi thiếu keo hặoc vào không đều keo

Cụ ơi, nhà em có chụp một vài cái ảnh ạ, nhờ Cụ phán bệnh

https://www.dropbox.com/s/4wumyyk4t25e1e0/20161030_195444.jpg?dl=0

Toàn bộ ảnh trong thư mục này ạ
https://www.dropbox.com/sh/b0kyhk0wi1nh2e4/AACDvhqNDcVURYYs1rKKGouPa?dl=0

Kính các Cụ!

cá bảy màu

Xe hơi
Đáy cắc te thôi cụ mai cụ mang ra hãng anh em thợ chạy lại keo mầu xám là OK thôi cụ , chẩy cũng khá nhiều đấy
Nhà em vừa đi lần thứ 2 về rồi cụ ạ, lần đầu khoảng 4-5 ngày thì chảy thành giọt dưới sàn, đến xử lý xong lần thứ 2 cũng được 4-5 ngày lại giọt xuống nền tiếp y như lần đầu.

Hoang mang quá ạ

huanmorning

Xe tăng
Nhà em vừa đi lần thứ 2 về rồi cụ ạ, lần đầu khoảng 4-5 ngày thì chảy thành giọt dưới sàn, đến xử lý xong lần thứ 2 cũng được 4-5 ngày lại giọt xuống nền tiếp y như lần đầu.

Hoang mang quá ạ
Cụ sửa ở đâu

QLKHCN

Xe tải
Cụ ơi, nhà em có chụp một vài cái ảnh ạ, nhờ Cụ phán bệnh

https://www.dropbox.com/s/4wumyyk4t25e1e0/20161030_195444.jpg?dl=0

Toàn bộ ảnh trong thư mục này ạ
https://www.dropbox.com/sh/b0kyhk0wi1nh2e4/AACDvhqNDcVURYYs1rKKGouPa?dl=0

Kính các Cụ!
Theo chủ quan của e phán đoán là hở phớt đầu trục cơ rồi cụ, dầu chảy thì nó lan rọing lắm , cụ đừng hoang mang, bệnh này cũng đơn giản, chỉ thay phớt đầu trục cơ là xong, chi phí cũng ít thôi ạ, nhưng chỉ ngại mỗi việc là phải hạ hộp số. Cụ mang ra gara kiểm tra thạt kỹ rồi quyết định nhé. Chúc cụ sớm chữa lành bệnh

cá bảy màu

Xe hơi
Theo chủ quan của e phán đoán là hở phớt đầu trục cơ rồi cụ, dầu chảy thì nó lan rọing lắm , cụ đừng hoang mang, bệnh này cũng đơn giản, chỉ thay phớt đầu trục cơ là xong, chi phí cũng ít thôi ạ, nhưng chỉ ngại mỗi việc là phải hạ hộp số. Cụ mang ra gara kiểm tra thạt kỹ rồi quyết định nhé. Chúc cụ sớm chữa lành bệnh
Cụ có gợi ý giúp em gara nào quanh khu vực nguyễn trãi, khuất duy tiến, phạm văn đồng, nam thăng long, thăng long nội bài không ạ.
Nhà em cảm ơn ạ.

Ba Phải

Xe hơi
Xe mình cũng bị lỗi này. Thay cái này hết khoảng mấy tiền cụ nhỉ?

cá bảy màu

Xe hơi
Thưa các Cụ.
Lỗi này kết quả là do bác lắp lọc dầu không kín, em fix xong từ hồi đó rồi ạ.
Các cụ bị lõi này thử xem lại

CVE

Xe máy
Mạnh dạn mà ra ae thợ ngoài tư vấn xử lý,vào hãng thợ ba lăng nhăng suốt ngày thay đồ và thay đồ thôi.