Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Túm lại là bác giới thiệu tên gì, bao nhiêu tuổi, nhà ở đâu kẻo cái mục đỏ đỏ trên bác mà ở HN anh em lại giới thiệu mua đồ hay sửa chữa gara ở Móng Cái thì khổ.
Dạ e 36t, ở long biên cụ nhé.
Ngắn gọn, xúc tích đến không ngờ ! Cé nhỉ ? Anh không cởi mở với tôi, tại sao tôi lại mở cởi với anh.....diễn đàn mở nhưng không cởi nhé cụ

Các bác giúp em với, xe em đi trời nắng thì có mùi xăng sống, nhưng đi trời mưa (kể cả mở máy lạnh) thì không có ạ. Em mở cốp sau thì mùi xăng rất nhiều, em nghi cái cụm ống thông hơi bình xăng có vấn đề, không biết có đúng không. Em mới xúc chế, kim 3 cạnh rồi, mắt xăng 1/2 ạ.
Cụ ra thợ kiểm tra lại cổ bình xăng, cái này không đùa được

Chào các bác. Lâu nay bựn quá không về nhà được ạ. Có câu chuyện này kể hầu các bác về tình bằng hữu anh em trong PC ạ: Chả là dư lày: Hôm CN (16/10/2016) vừa rồi em có vi hành mạn Hòa Bình. Khi về Xuân Mai ăn sáng, bị mấy anh đạo tặc hỏi thăm. May em chạy ra kịp, không thì một bên tai đã một đi không trở lại. Bị vặt gần như lủng liểng ah. Kể cũng lạ, tai mình thì bán được mấy đồng nhỉ? Hay họ làm theo đơn đặt hàng?. Đang loay hoay chưa biết phải nàm thao thì chợt nghĩ ra nhà mình có bác Lâm Phong ngay gần đó. Thế là đánh chiến mã vào, bác ấy đón tiếp nhiệt tình, hì hục sửa chữa mất khoảng 2h mí xong. Anh em lâu ngày không gặp nhau nhưng vất rất thân tình và chu đáo. Tiếc rằng em lại đang trong thời gian ăn kiêng không thể làm tẹo cay cay để cám ơn bác Lâm Phong. Qua đây cho em cám ơn bác @ Lâm Phong và kính chúc sức khỏe bác cùng gia đình luôn MẠNH KHỎE, HẠNH PHÚC & THÀNH CÔNG. Chúc cho tình bằng hữu của anh em trong PC ngày càng thắm thiết và bền chặt. Trân trọng cảm ơn các bác đã đọc.
Em thành thật xin lỗi bác vì em không biết bác đang ốm, em luôn nghĩ rằng xong việc anh em mới giao lưu làm bác lỡ tiệc cưới.
Thôi , khi nào bác ổn nhắn cho em nhé, bác chưa ổn là em không mời .
Xin lỗi bác vì mấy thằng trộm vặt Xuân mai làm bác lỡ việc.Gặp nhau không ngồi được với nhau cũng làm em áy náy mãi. Bác lo phần sức khoẻ cho ngon nhá.
Cụ Lâm Phong giờ hay lang thang lắm ! Tuy chưa được giao lưu với cụ nhiều, zưng mà hơi bị "Quý" à nha ....lần nào có việc đi qua Xuân Mai cũng phải ghé cụ, không lượt đi thì cũng phải lượt về ....vậy mà nhiều khi đi qua thấy đóng cửa suốt, chẳng biết có phải cụ khoá cửa để đi tuần phòng trọ của mấy em trường Lâm nghiệp không ??? Cách đây khoảng 2 tuần, cũng vào thứ 7 có việc ngang qua, hí hửn ghé vào cụ, nhưng cửa lại đóng then lại cài ......đúng là mọi sự tại Duyên, nhà cháu Vô Duyên rồi !!!

Lâm Phong

Xe tăng
Cụ Lâm Phong giờ hay lang thang lắm ! Tuy chưa được giao lưu với cụ nhiều, zưng mà hơi bị "Quý" à nha ....lần nào có việc đi qua Xuân Mai cũng phải ghé cụ, không lượt đi thì cũng phải lượt về ....vậy mà nhiều khi đi qua thấy đóng cửa suốt, chẳng biết có phải cụ khoá cửa để đi tuần phòng trọ của mấy em trường Lâm nghiệp không ??? Cách đây khoảng 2 tuần, cũng vào thứ 7 có việc ngang qua, hí hửn ghé vào cụ, nhưng cửa lại đóng then lại cài ......đúng là mọi sự tại Duyên, nhà cháu Vô Duyên rồi !!!
Em dạo này hay phải về quê nên đóng cửa suốt, hôm nào anh qua hú em trước nhé.

67campha

Xe tăng
Trước tiên bây giờ bác rút cái dây đấu tắt đó ra đã nhé.
Rồi ngó nghiêng dàn nóng, đường ống nhôm có chỗ nào thấm dầu không. Thấy là đã tìm ra chỗ thủng gây rò gas, ko thấy thì có thể nó nằm trong dàn lạnh.
Tuy nhiên 2 trường hợp đều dẫn đến gara cả, nhẹ nhất là hở van nạp gas, nhẹ vừa thì hàn lại chỗ thủng, nặng thì thay dàn. Còn lốc lạnh mới thay được mùa rưỡi nên chắc vẫn ngon bác ạ.
có trường hợp nào cái relay bảo vệ ấy bị hỏng không CT ah?

Landaucuoivo2

Xe tăng
Trước tiên bây giờ bác rút cái dây đấu tắt đó ra đã nhé.
Rồi ngó nghiêng dàn nóng, đường ống nhôm có chỗ nào thấm dầu không. Thấy là đã tìm ra chỗ thủng gây rò gas, ko thấy thì có thể nó nằm trong dàn lạnh.
Tuy nhiên 2 trường hợp đều dẫn đến gara cả, nhẹ nhất là hở van nạp gas, nhẹ vừa thì hàn lại chỗ thủng, nặng thì thay dàn. Còn lốc lạnh mới thay được mùa rưỡi nên chắc vẫn ngon bác ạ.
Vâng, hôm nào e đưa ra gara cho thợ sử lý ạ. Cám ơn chủ tịch nhiều!!!
Có lẽ nào lại là món này CT bluestar2006, bác Zjzon :

Cụ ra thợ kiểm tra lại cổ bình xăng, cái này không đùa được
Em kiểm tra hết rồi cụ à, cổ không bị mọt, Em lần theo cái ống thông hơi từ bình xăng (2 ống) ra sau cốp vào một cái hộp nhỏ rồi ra ống có van một chiều. Không biết cái hộp đó là gì nữa.

vuahung105

Xe container
Em kiểm tra hết rồi cụ à, cổ không bị mọt, Em lần theo cái ống thông hơi từ bình xăng (2 ống) ra sau cốp vào một cái hộp nhỏ rồi ra ống có van một chiều. Không biết cái hộp đó là gì nữa.
theo em thì bác tháo hết ốp trụ giảm sóc bên lái ra xem có dấu hiệu mọt, thủng phần tiếp giáp với cổ bình xăng không ?
e nghi phần này đang bị mọt và thủng . và vì nò phía trong nên bác không nhìn thấy từ bên ngoài .

Món đó là món gì vậy thầy em nhìn mà không biết :(
theo em thì bác tháo hết ốp trụ giảm sóc bên lái ra xem có dấu hiệu mọt, thủng phần tiếp giáp với cổ bình xăng không ?
e nghi phần này đang bị mọt và thủng . và vì nò phía trong nên bác không nhìn thấy từ bên ngoài .
Cảm ơn bác King, Chủ nhật này em thi công.

vuahung105

Xe container
Rơ le nhiệt hộp gió phải ko bác?
đây là dây điện trở, điều chỉnh tốc độ quạt gió trong xe.
nó bị đứt nên thầy có sáng kiến lấy trộm dây may so bếp ăn nối vào đây mà.
làm chuẩn về số điện trở thì k sao, nếu không chuẩn thì quạt sẽ chạy nhanh hơn hoặc chậm hơn nguyên bản.
( nhưng nhìn số vòng kia thì em đoán là quạt sẽ chạy chậm hơn :) )

Zjzon

Xe hơi
làm chuẩn về số điện trở thì k sao, nếu không chuẩn thì quạt sẽ chạy nhanh hơn hoặc chậm hơn nguyên bản.
Thế xe em là thầy thay cái dây điện trở này rồi phải hok ạ??

vuahung105

Xe container
Thế xe em là thầy thay cái dây điện trở này rồi phải hok ạ??
e nghĩ là không phải, nếu đứt cái dây này thì quạt ngủm luôn và kéo theo AC cũng ngỏm theo,
xe bác quạt vẫn chạy, chỉ là hết ga, do hở đâu đó trên ống dẫn, giàn nóng, giàn lạnh, dẫn đến lốc không hoạt động,
nhẹ nhàng thì bác cứ đi bơm thêm ít ga, mất 150 thôi, sẽ mát luôn, sau đó theo dõi tiếp. ( cho nó tiết kiệm )

autokia43

Xe hơi
Các bác giúp em với, xe em đi trời nắng thì có mùi xăng sống, nhưng đi trời mưa (kể cả mở máy lạnh) thì không có ạ. Em mở cốp sau thì mùi xăng rất nhiều, em nghi cái cụm ống thông hơi bình xăng có vấn đề, không biết có đúng không. Em mới xúc chế, kim 3 cạnh rồi, mắt xăng 1/2 ạ.
Bác ktra chỗ để lốp dự phòng dưới rãnh có 3 cái lỗ to như miếng nhựa che hộp xích của xe máy có bị mất hoặc hở không nếu có thì tự xử bác nhé đấy cũng là một nguyên nhân đơn giản.

Xôi sáng

Xe buýt
Vâng ạ, em đã hiểu, vì hôm lắp giàn nóng e có thấy nó vẫn còn nguyên cả cái sứ hay sáp trắng gì đó dính vào giữ khoảng cách các vòng lò xo và chỉ lấy chổi lông quét cho sạch thôi ạ :D

Cerato-6134

Xe container
Thông củm, chắc chửa biết lão Xé là ai ? :) :)
Em hay Pcer nào cũng thế mà lão, vào nhà thì phải chào hỏi, giới thiệu chứ, chủ nhà đã lên tiếng mà vẫn thế thì khác gì ngoài chợ.
Mà khéo họ tưởng trong này ông nào cũng là chủ kios chợ giời ý chứ.