Kinh nghiệm đi sửa xe của em

Cuongga

Xe tải
Tội cụ chọn đúng ngày này đi. Chắc khó mà được thoải mái nhỉ :D
Em thấy báo nói mấy gara trên Nguyễn Xiển phải từ chối khách vì nóng quá không làm được...

goodluck

Xe tải
Tội cụ chọn đúng ngày này đi. Chắc khó mà được thoải mái nhỉ :D
Em thấy báo nói mấy gara trên Nguyễn Xiển phải từ chối khách vì nóng quá không làm được...
Chẳng có nhẽ..hay tại lúc gọi điện cho cụ Thắng em bảo là bạn của cụ nên mí thế? :-??

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
Em cũng mới đưa vợ hai 23 tuổi vào một garage của 1 thành viên OF, không biết tình hình thế nào, em sẽ cm sau.

MerS350

Xe máy
Nhà cháu thì cứ gara nào uy tín mà phệt, đắt chút cũng phải nghiến răng

Cuongga

Xe tải
Nhà cháu thì cứ gara nào uy tín mà phệt, đắt chút cũng phải nghiến răng
Hehe uy tín với mỗi cụ cũng khác nhau. Ví dụ như cụ goodluck trên, thì là mất uy tín, nhưng em lại thấy như vậy mới tạo dựng được uy tín.
Có cụ lại uy tín là sao để cụ ấy ngồi trong phòng điều hoà ngắm hotgirl chờ câu "xong rồi anh ạ" rồi ra tính tiền, bao nhiêu cũng vẫn vui :P

hungdom

Xe hơi
Cảm ơn kinh nghiệm quý giá của các cụ ạ !

dongco

Xe tăng
theo e garage uy tín là làm cho mình những gì mình cần chứ ko phải là làm cho xong,

Trang Hiếu

Xe hơi
Cụ nào đã sửa xe ở chỗ Cụ Bình, Cụ Thắng ở 231 Nguyễn Xiển vào cho ý kiến cái, bản thân em và mấy thằng bạn thấy ở đấy là hợp lý. Hôm trước em thay dầu ở đó, khi nâng xe lên thì phát hiện giảm sóc bên lái bị chảy dầu, em lên chợ zời mua giảm sóc hết 1,05 triệu về gara lắp cho hết 100k tiền công + 300k tiền dầu máy. Xe em là i30 ạ.

Motor Buoc

Xe tải
kinh nghiệm quí báu quá, cảm ơn cụ

Ducloidsn

Xe tải
Bác Cường Gà vẫn còn chạy con xe crown ah. Đã có lần đc vi vu cùng e nó, cảm nhận là xe ngon, chắc chắn và rất là hiện đại. Mỗi tội tài xế thuộc hàng su ma khơ nên ng đi cùng phải trang bị thần kinh thép mới ổn. =))

E cũng có chút kinh nghiệm về việc đi sửa xe cũ dư lày: xe e khi đánh lái bị kêu khục khục rất to lên hỏi các cụ tư vấn xong đc giới thiệu sang hãng cho an toàn. Ra hãng nhân viên chạy thử 1 vòng báo thay toàn bộ hệ thống thước lái, may quá e ứ có đủ tiền để thay. Đánh về 1 gara gần nhà cậu thợ khoanh vùng tiếng kêu xong cầm cái cà lê vặn lại mấy con ốc dưới gầm. Xong. Tiếng kêu biến mất và tiền thì ko mất free. Vấn đề nữa là sau đó e lập tức chia sẻ kinh nghiệm trên này thì bị các cụ trong box đó del bài. Từ đó cũng dễ suy luận ra là trên này cũng lắm âm binh và chim mồi lắm, các cụ nên cảnh giác. Phần lớn là ng tốt nhưng đen thì vẫn khó tránh khỏi.

Về vụ gara mà tìm đc 1 chỗ tốt như cụ Cường Gà thì quá tốt rồi. Mỗi tội chỗ của cụ xa nhà e quá nên tạm hài lòng với cái gara gần nhà. Đội thợ thì tuyệt vời chi mỗi cái ông chủ mà mình ko biết cách nắn gân ông ý thì cái gì ông ý cũng cho thay mới hết. ;))

dongco

Xe tăng
Bác Cường Gà vẫn còn chạy con xe crown ah. Đã có lần đc vi vu cùng e nó, cảm nhận là xe ngon, chắc chắn và rất là hiện đại. Mỗi tội tài xế thuộc hàng su ma khơ nên ng đi cùng phải trang bị thần kinh thép mới ổn. =))

E cũng có chút kinh nghiệm về việc đi sửa xe cũ dư lày: xe e khi đánh lái bị kêu khục khục rất to lên hỏi các cụ tư vấn xong đc giới thiệu sang hãng cho an toàn. Ra hãng nhân viên chạy thử 1 vòng báo thay toàn bộ hệ thống thước lái, may quá e ứ có đủ tiền để thay. Đánh về 1 gara gần nhà cậu thợ khoanh vùng tiếng kêu xong cầm cái cà lê vặn lại mấy con ốc dưới gầm. Xong. Tiếng kêu biến mất và tiền thì ko mất free. Vấn đề nữa là sau đó e lập tức chia sẻ kinh nghiệm trên này thì bị các cụ trong box đó del bài. Từ đó cũng dễ suy luận ra là trên này cũng lắm âm binh và chim mồi lắm, các cụ nên cảnh giác. Phần lớn là ng tốt nhưng đen thì vẫn khó tránh khỏi.

Về vụ gara mà tìm đc 1 chỗ tốt như cụ Cường Gà thì quá tốt rồi. Mỗi tội chỗ của cụ xa nhà e quá nên tạm hài lòng với cái gara gần nhà. Đội thợ thì tuyệt vời chi mỗi cái ông chủ mà mình ko biết cách nắn gân ông ý thì cái gì ông ý cũng cho thay mới hết. ;))
cụ nói chí phổi, không phải ai cũng là người tốt cả, e giờ chỉ tin những gì mình thấy thui.

hung.thanhdong

Xe đạp
hình như gara chủ thớt nói ở phạm văn đồng cũng là nó. chủ và thợ là ng miền
nam

Cuongga

Xe tải
Có cụ ZIN_ZIN mới đại tu máy ở đấy, KQ thế nào em cũng chưa được biết?