Kinh nghiệm lái xe Hưng Yên đi Cao Bằng

kcablteiv

Đi bộ
Chào các bác, em xin hỏi các bác chút kinh nghiệm tuyến đường Hưng Yên - Cao Bằng, em tìm hiểu thì có hai tuyến chính là đi qua Bắc Kạn và đi qua Lạng Sơn rồi đến Cao Bằng, thì em chưa lái đường đèo bao giờ, đợt này tự lái xe gia đình lên TP Cao Bằng (xe sedan) thì nên chọn cung đường nào và cần chú ý những gì ạ? Em xin cảm ơn.

Binhmoctn

Xe tải
Chào các bác, em xin hỏi các bác chút kinh nghiệm tuyến đường Hưng Yên - Cao Bằng, em tìm hiểu thì có hai tuyến chính là đi qua Bắc Kạn và đi qua Lạng Sơn rồi đến Cao Bằng, thì em chưa lái đường đèo bao giờ, đợt này tự lái xe gia đình lên TP Cao Bằng (xe sedan) thì nên chọn cung đường nào và cần chú ý những gì ạ? Em xin cảm ơn.
Cụ đi đường quốc lộ 3 nhiều đèo và cua khá gắt, nhà có người say xe đi đường này vất vả.ql 3 qua thái nguyên lên bắc cạn, cao bằng
Cụ đi đường quốc lộ 1 qua Lạng sơn, xa hơn một chút nhưng dễ đi hơn.
Lên và đổ đèo cũng có cái thú vị của người lái.
Đến TP Cao bằng cụ còn đi đâu nữa ko ạ

kcablteiv

Đi bộ
Cụ đi đường quốc lộ 3 nhiều đèo và cua khá gắt, nhà có người say xe đi đường này vất vả.ql 3 qua thái nguyên lên bắc cạn, cao bằng
Cụ đi đường quốc lộ 1 qua Lạng sơn, xa hơn một chút nhưng dễ đi hơn.
Lên và đổ đèo cũng có cái thú vị của người lái.
Đến TP Cao bằng cụ còn đi đâu nữa ko ạ
Thế khả năng em chọn đi tuyến qua Lạng Sơn, tại đi cùng gia đình nên sợ mọi người cũng mệt. Vâng, em đến TP Cao Bằng rồi ở đó thôi ạ. Tuyến qua Lạng Sơn thấy báo dễ tắc lắm đúng ko bác nhỉ?

formen

Xe lăn
Tuyến ls phù hợp với cụ thớt, k sợ tắc đâu vì giao thương với nc bạn chưa mạnh do covid. Cụ tìm thớt hỏi đg đi thác bản giốc các cụ HD chi tiết

kcablteiv

Đi bộ
Tuyến ls phù hợp với cụ thớt, k sợ tắc đâu vì giao thương với nc bạn chưa mạnh do covid. Cụ tìm thớt hỏi đg đi thác bản giốc các cụ HD chi tiết
vâng, em cũng thiên về tuyến đó, bác nói dịch mới nhớ bên nc bạn vẫn zero covid nên chắc cũng đỡ thật. Em cảm ơn ạ, để em tìm mấy thread cũ thêm thông tin

TranCB

Xe tăng
Đi theo đường Lạng Sơn, dễ hơn đi trong nội thành Hà Nội cụ nhé

Mũi tên bạc

Xe container
Đi theo QL3 thì em đi rồi, đường từ Bắc Kan đi hơi xoắn và nhỏ. ĐI theo lối Lạng Sơn thì em chưa đi. Nhưng sao các cụ trên bảo đi lối LS xa hơn mà em google thì nó lại gần hơn 7km so với đường QL3 nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Binhmoctn

Xe tải
Thế khả năng em chọn đi tuyến qua Lạng Sơn, tại đi cùng gia đình nên sợ mọi người cũng mệt. Vâng, em đến TP Cao Bằng rồi ở đó thôi ạ. Tuyến qua Lạng Sơn thấy báo dễ tắc lắm đúng ko bác nhỉ?
Chả tắc đâu cụ ơi. Từ lạng sơn sang cao bằng đi quốc lộ 4 ngon lành cụ ạ.
Cụ đi đường ấy ghé qua thác bản giốc chơi 1 chút cụ ạ
Có vào đấy chơi cụ chấp nhận quay lại đường 4 cho dễ đi, nếu vẫn theo đường 3 từ Quảng uyên về cao bằng có gần hơn 1 chút nhưng em e cụ ngại vì phải vượt đèo Mã phục, bất khuất phết đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

kcablteiv

Đi bộ
Đi theo QL3 thì em đi rồi, đường từ Bắc Kan đi hơi xoắn và nhỏ. ĐI theo lối Lạng Sơn thì em chưa đi. Nhưng sao các cụ trên bảo đi lối LS xa hơn mà em google thì nó lại gần hơn 7km so với đường QL3 nhỉ?
Vâng, em tìm thấy Google báo đi LS nhanh hơn 30p, đường qua BK em thấy bảo cũng khó đi hơn nên ưu tiên đi hướng LS ạ

kcablteiv

Đi bộ
Chả tắc đâu cụ ơi. Từ lạng sơn sang cao bằng đi quốc lộ 4 ngon lành cụ ạ.
Cụ đi đường ấy ghé qua thác bản giốc chơi 1 chút cụ ạ
Có vào đấy chơi cụ chấp nhận quay lại đường 4 cho dễ đi, nếu vẫn theo đường 3 từ Quảng uyên về cao bằng có gần hơn 1 chút nhưng em e cụ ngại vì phải vượt đèo Mã phục, bất khuất phết đấy ạ
Khả năng em về TP Cao Bằng trc sau đó tính đi tiếp ạ, nhìn cái đèo Mã Phục thế kia hơi sợ thật, em chưa đi đèo bao giờ :))

Mỳ 2 tôm

Xe điện
6 giờ sáng em đi từ hà nội Hoà an qua lạng Sơn, 5 giờ chiều đến hà nội qua bắc kạn. Thấy 3 đường như nhau. Đường qua bắc kạn em thấy dễ đi hơn vì đẹp hơn, rộng hơn. Thời gian 2 đường như nhau

Dogmatix

Xe tăng
Cụ đi chưa? Nếu chưa thì cứ cao tốc phi thẳng lên Lạng Sơn rồi đi QL4A lên Cao Bằng là xong. Nó còn dễ đi hơn cả cụ đi dưới Hưng Yên ấy.

Đi đường Hưng Yên nguy hiểm vãi ấy. Đường nối 2 cao tốc thì nhỏ, thường xuyên xảy ra tai nạn, đường 39 thì ko biết dân sẽ lao ra đường lúc nào.

Trong khi cụ chạy cao tốc thì chỉ phải lưu ý đoạn lên Bắc Giang thôi, vì nó xe máy, ô tô lẫn lộn, còn các đoạn khác ko có gì phải lo lắng cả. Đi QL4A thì vắng và ít đèo dốc nên nói chung là quá nhàn.

kcablteiv

Đi bộ
Cụ đi chưa? Nếu chưa thì cứ cao tốc phi thẳng lên Lạng Sơn rồi đi QL4A lên Cao Bằng là xong. Nó còn dễ đi hơn cả cụ đi dưới Hưng Yên ấy.

Đi đường Hưng Yên nguy hiểm vãi ấy. Đường nối 2 cao tốc thì nhỏ, thường xuyên xảy ra tai nạn, đường 39 thì ko biết dân sẽ lao ra đường lúc nào.

Trong khi cụ chạy cao tốc thì chỉ phải lưu ý đoạn lên Bắc Giang thôi, vì nó xe máy, ô tô lẫn lộn, còn các đoạn khác ko có gì phải lo lắng cả. Đi QL4A thì vắng và ít đèo dốc nên nói chung là quá nhàn.
Vâng, thế an tâm quá, em chọn đi hướng Lạng Sơn cho nhàn ạ, mai em triển rồi. Đúng thật đường nối cao tốc chỗ em cho đi 80 mà rén kinh khủng vì sợ người dân ven đường phi ngang qua, nhiều vụ bị rồi.