Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng CRV-L

heroesdaubu

Xe điện
Cụ kiểm tra xem kêu ở đâu. Lấy nước rửa bát cụ lau qua kính nếu hết thì cho 3-5% vào hộp rửa là xong. Nhớ dùng loại ở nhà dùng để rửa chén bát.
Còn kêu ở motor thì bôi mỡ silicon hoặc dầu máy khâu là được
Nó chỉ kêu ở 1 số tốc độ gạt thôi, kêu ở lưỡi. Em dùng nước chuyên dụng cho nước rửa kính xe mà.
Em lái 15 năm với 3 đời xe rồi nên ko lạ gì cả mấy món này.
Cái Altis của Toy gạt mưa ngon nhất, 6 năm mới phải thay. Em ở cc gửi dưới hầm cả 2 xe. Crv mới đi được hơn năm rưỡi, odo 3.5v.
Đang định thay thử sang Toy có loại vừa thì thay xem khá hơn không.

bigman95

Xe điện
Nó chỉ kêu ở 1 số tốc độ gạt thôi, kêu ở lưỡi. Em dùng nước chuyên dụng cho nước rửa kính xe mà.
Em lái 15 năm với 3 đời xe rồi nên ko lạ gì cả mấy món này.
Cái Altis của Toy gạt mưa ngon nhất, 6 năm mới phải thay. Em ở cc gửi dưới hầm cả 2 xe. Crv mới đi được hơn năm rưỡi, odo 3.5v.
Đang định thay thử sang Toy có loại vừa thì thay xem khá hơn không.
Thế cụ thử nước rửa bát em hướng dẫn chưa? Xem có hết không. Em thì ít lái xe như cụ nhưng lại thích xe nên có dàn kỹ sư mạnh lắm ! Xe trở em mà kêu là cũng nhức đầu với em)

bigman95

Xe điện
Cụ nào khu tây hồ qua đây rửa xe, vệ sinh nội thất … ổn này !

Giang Khuong

Xe hơi
Thế cụ thử nước rửa bát em hướng dẫn chưa? Xem có hết không. Em thì ít lái xe như cụ nhưng lại thích xe nên có dàn kỹ sư mạnh lắm ! Xe trở em mà kêu là cũng nhức đầu với em)
Nhà cụ xài nước rửa bát hiệu gì thế? xe mình gạt cũng kêu lúc gạt xuống gần sát, định thay mà không biết loại gì

bigman95

Xe điện
Nhà cụ xài nước rửa bát hiệu gì thế? xe mình gạt cũng kêu lúc gạt xuống gần sát, định thay mà không biết loại gì
Cụ cứ chọn loại có thương hiệu và mùi hương cụ thích là được. ( mợ nhà em dùng của nhật)

bigman95

Xe điện
Hôm nay em phát hiện ( dốt) lat crv có đường gió điều hoà dưới 2 gầm ghế trước . Tụi trải sàn nó bịt luôn 2 cái đường này .
. (Nhân tiện em cũng bịt luôn bằng mút )<— em đính chính . Để đường này thoát khí ổn hơn . Trong xe sẽ mát đều và nhẹ

Kết quả : không bị thất thoát gió ở sàn ( dưới lớp trải sàn)
. Gió tại chân mạnh lên đáng kể

Gió dưới gần ghế tốt nhưng gặp ông chân thối là toi. Và quẩn bụi lên trên do đường xá vn bẩn.

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng
Hôm nay em phát hiện ( dốt) lat crv có đường gió điều hoà dưới 2 gầm ghế trước . Tụi trải sàn nó bịt luôn 2 cái đường này .
. Nhân tiện em cũng bịt luôn bằng mút

Kết quả : không bị thất thoát gió ở sàn ( dưới lớp trải sàn)
. Gió tại chân mạnh lên đáng kể

Gió dưới gần ghế tốt nhưng gặp ông chân thối là toi. Và quẩn bụi lên trên do đường xá vn bẩn.
Em vẫn để nguyên chưa độ đẽo gì

Roby JV

Xe đạp
Sáp thơm xe và nơi để:

Sau khi ngâm cứu cái lọc gió điều hòa em tìm được chỗ để sáp thơm . xung quanh quạt gió là 1 chỗ hõm vào Các Cụ có thể dùng sáp thơm gắn vào khu vực đấy. (sau lọc) . xe sẽ thơm theo đường ống gió sạch và nhẹ nhàng. ( kiểu nước hoa mec)
Cái này cụ nên dùng cafe rang hoặc túi hoa oải hương của Pháp hơn. Sáp vừa động hại mùi lại kinh dị. Tôi được cho 1 hộp dùng 2 hôm phải vứt ngay

bigman95

Xe điện
Cái này cụ nên dùng cafe rang hoặc túi hoa oải hương của Pháp hơn. Sáp vừa động hại mùi lại kinh dị. Tôi được cho 1 hộp dùng 2 hôm phải vứt ngay
Nước hoa khô mà Cụ. ( kiểu gen ấy) đấy là em dùng. Để em bảo mợ nhà em đừng có dùng độc hại! Vì để cả ở tủ quần áo . (Đồ pháp mà có mấy trăm chắc tầu)

Alongcamepolly06

Xe container
Bạn có cái ảnh cho mình xem với tìm mãi ko thấy vì mình lấy xe thợ đã làm sàn theo gói rồi ạ
nó có 2 cái đường ra hình chữ nhật to đùng, cụ cúi xuống gầm ghế lái từ hàng ghế sau là nhìn thấy, nếu ko thấy thì khả năng bị bong đi đâu mất rồi ạ!

Donxa

Xe buýt
Màn hình CRV hơi nhỏ, độ phân giải thấp, hiển thị cam lùi với cam xinhan hơi mờ, nhìn rất ngứa mắt thua cái màn Android Tàu với cái cam lùi Vietmap. Hỏi các cụ chỉ giúp cái này do cam hay do màn để em thay cho đỡ ngứa mắt.

linhbogiong

Xe tăng
Màn hình CRV hơi nhỏ, độ phân giải thấp, hiển thị cam lùi với cam xinhan hơi mờ, nhìn rất ngứa mắt thua cái màn Android Tàu với cái cam lùi Vietmap. Hỏi các cụ chỉ giúp cái này do cam hay do màn để em thay cho đỡ ngứa mắt.
Thôi chấp nhận đi cụ ơi độ vào mất zin gặp thợ lởm lại về more

linhbogiong

Xe tăng
Thôi chấp nhận đi cụ ơi độ vào mất zin gặp thợ lởm lại về more
Luyện cảm giác lái thần trưởng chấp mọi loại địa hình và màn hình cụ ạ.

civic trần 1987

Xe điện
Mua thêm cái box android cắm vào màn hình à bác?
Chả mua cái gì cả. Phí tiền. Apple car play và android auto thì cắm điện thoại vào dây sạc thông qua cổng usb. Xong hết! Em thấy mấy cái android box phí tiền.

Giang Khuong

Xe hơi
- Thay vì phải quay sang phải 90 độ để nhìn gương chiếu hậu thì bác chỉ cần liếc mắt nhìn màn hình (tầm quan sát chắc gấp đôi gương chiếu hậu)
- Đi cao tốc, đi trời mưa kính mờ tịt,… hoặc thực tế nhất là đi trong phố, khi di chuyển sang phải hoặc quay đầu những đoạn hình Sin thì quan sát phía sau góc rộng rất an toàn.
- Hay đơn giản là khi lùi, bác bật sẵn lanewatch, kết hợp cam lùi ghép xe song song thẳng tắp (cái này 10 người thì 9 ko để ý đến)
- Đã là an toàn thì ko có gì là vô ích hết, ấy thế mà nhiều bố coi nó là đồ bỏ đi :))
Cụ hướng dẫn giúp cách bật lanewatch đồng thời với cam lùi với. Thường thấy lên được mỗi cam lùi khi về R toàn phải về N để xem. Thanks cụ.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Cụ hướng dẫn giúp cách bật lanewatch đồng thời với cam lùi với. Thường thấy lên được mỗi cam lùi khi về R toàn phải về N để xem. Thanks cụ.
Bác lùi xe mà chỉ cần sử dụng duy nhất số R, nghĩa là 1 phát ăn luôn thì cần gì phải lanewatch nữa!