[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

2508

Xe tải
viettel làm gì mà cụ bảo "công nghệ thực chất" 😂
sản phẩm cho khách hàng cuối cái nào cũng như hạch, bán lẻ viettelstore lợi thế như thế cũng dặt dẹo
E lấy tiêu chuẩn của VN để so sánh thôi vì ngoài Viettel cụ kể có cty nào đầu tư thực chất mảng công nghệ cho e mở rộng tầm mắt.

2508

Xe tải
Phần lớn các nước châu âu phát triển mức độ cao mà không phụ thuộc vào ngành công nghệp ô tô, hoạc ngành này chỉ chiếm tỷ trọng nhỏ. Giờ có ông chém văng mạng vf, một công ty có thể phá sản bất kỳ lúc nào trong thời gian tới, sẽ giúp vn hoá rồng, thì bệnh ảo tưởng sức mạnh đã đến mức độ di căn rồi. Nó phá sản thì vận mệnh dân tộc cũng chỉ lẹt đẹt thế thôi ư
Mảng này là mảng công nghệ cao cụ ạ. Châu Âu giờ khoa học công nghệ tụt hậu so với TQ mà lấy ra so sánh để làm gì.

tunglam2806

Xe buýt
Thật lòng e mong vin phát triển, đừng tèo. Ko phải vì e mãnh liệt đâu mà nó đốt sắp bằng số tiền chị Lan nhảy dc rồi. Để nó tiếp tục đốt rồi tèo giới cần lao cả nc ko còn cơ hội an cư lập nghiệp nữa đâu. Tiền nó mang đi đốt là tiền của cccm đó. Các cụ nghèo đi chứ a Vượng nhà a ấy sống vương giả 10 đời ko hết.

Asura

Xe tăng
Phản ứng của thị trường là VRE rời khỏi tập đoàn Vin thì sẽ tốt cho tương lai của VRE. Tương lai nếu Vin có xảy ra chuyện không may thì VRE cũng không bị sập theo. Từ góc độ nhà đầu tư thì cổ phiếu này đã giảm mức rủi ro đáng kể. Chưa nói đến cơ hội phát triển thị trường ra các tòa nhà của đơn vị khác.
Em cũng may mắn nhận định như vậy nên đã vào lúc giá đỏ. Giờ đang +8%.
Cụ cần cám ơn đội ngũ hô hào tận thế, sập hầm đã không quản ngại vất vả, kiên trì bám trụ trong thời gian qua !!

Laman1214

Xe buýt
Vinmart, TTTM Vincom đều được Vin dồn lực phát triển thành chuỗi, thâu tóm thị phần trong nước xong rồi mới bán được giá. VF đang đi theo mô hình y như vậy nhưng ở tầm quốc tế. Lỗ lũy kế 7 tỏi mẽo rồi nhưng vẫn đang mở nhà máy ào ào. Nếu ko huy động vốn được thêm nữa thì chỉ 2-3 năm tới là cũng bán mình thôi. A Vượng cắt lỗ quyết liệt thế nào ai cũng biết cả rồi. Chừng nào chưa xử lý được công nghệ sạc pin nhanh thì khó có cửa thay thế xe xăng lắm.

Anita Emi

Xe điện
Thật lòng e mong vin phát triển, đừng tèo. Ko phải vì e mãnh liệt đâu mà nó đốt sắp bằng số tiền chị Lan nhảy dc rồi. Để nó tiếp tục đốt rồi tèo giới cần lao cả nc ko còn cơ hội an cư lập nghiệp nữa đâu. Tiền nó mang đi đốt là tiền của cccm đó. Các cụ nghèo đi chứ a Vượng nhà a ấy sống vương giả 10 đời ko hết.
Anh V mang được tiền của em đi đốt cơ à, sao em không biết nhỉ ;))

toyota219

Xe điện
Nhìn lại cánh chim đầu đàng TSLA rồi 1 mớ lâu nhâu theo sau LCID, FSR, RIVN, PSNY... thì EV ở Mẽo🤔🤔🤔🤔
😂😂😂😂 Đông nam Á thì sao wa đc Anh2.

tuongvt

Xe buýt
Đốt hết chắc nó lại đc cấp mấy lô đất nữa, xây độ mấy cái ô xừn pắc 3,4,5 thì lại có tiền đốt tiếp ấy mà, giá chung cư lại thổi tiếp

vuongbui1988

Xe tải
Nhục cái chả ủng hộ gì BDS đâu nhưng vẫn phải mua bds ở tránh lạm phát tạm thời giai đoạn này. Đi vay nhập hàng thì vẫn bắt bds thê chấp nhanh nhất, vay sản xuất bọn bank nó duyệt khó với ngồi đấy đợi nhé!
Cứ thế này bds lại ảo sớm thôi.

haivanphe

Xe container
Đợt này em ngồi quán cafe lại thấy dân tình rộn ràng về đất cát và chứng khoán y như cách đây khoảng 2 năm rồi. Kinh tế đang tốt phải không hả các cụ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đợt này em ngồi quán cafe lại thấy dân tình rộn ràng về đất cát và chứng khoán y như cách đây khoảng 2 năm rồi. Kinh tế đang tốt phải không hả các cụ?
Lãi suất thấp nên dân gtk bị lùa ra hứng bô đó kụ

Killer13

Xe tăng
Không những kinh tế khó khăn mà em thấy còn nhiều cái khó khăn phức tạp lắm các cụ à...Đến bao giờ mới ổn định lại được đây???

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhục cái chả ủng hộ gì BDS đâu nhưng vẫn phải mua bds ở tránh lạm phát tạm thời giai đoạn này. Đi vay nhập hàng thì vẫn bắt bds thê chấp nhanh nhất, vay sản xuất bọn bank nó duyệt khó với ngồi đấy đợi nhé!
Cứ thế này bds lại ảo sớm thôi.
Hội bank lười chảy thây kụ nhẩy. Thế lại chả dồn hết về công nghệ lõi ru