Thảo luận Kona - Cảm nhận sau 1 thời gian sử dụng

LogitechHN

Xe đạp
Kona sau cảm nhận cá nhân khi làm sale ô tô 1 thời gian.
Về ngoại thất em ko đánh gia nhiều vì tùy cách nhìn của mỗi người, có người khen đẹp, nữ tính '' chị em bảo thế '' :D. Ae đánh giá thì nhìn từ phía đầu xe hoặc chéo 30 độ từ đầu xe nhìn về sau đánh giá kona rất đẹp và có chú sắc bén từ anh đèn em nó nhìn mình :).
về option trang bị trêm xe theo em cũng như nhiều ae đánh giá là trang bị tương đối đầy đủ với nhiều tinh năng ko được trang bị trên dòng cao cấp hơn, như cảnh báo điểm mù, cảm biến áp xuất lốp.
Về máy thi không phải bàn nhiều dong SUV cỡ nhỏ được trang bị máy 2.0 tương đối mạnh mẽ. đi đủ tải tặng tốc cũng rất tốt.
Về độ ồn thì minh đánh gia con này không cao, đi cao tốc tiếng vọng lốp vao xe tương đối, nếu anh em đi xe sang quen mà ngồi con này sẽ cảm giá khó chịu. còn anh em đi quen xe cỏ hay lần đầu mua xe thi vẫn có cảm nhận tốt.
xe đẹp + giá trong phân khúc khá ok. anh em nên chọn theo mình đánh giá vậy
——-
Nhìn phía trước và ngang thì đẹp- nhìn phía sau công nhận tù thật. e thấy 1 số xe độ Lippo 2 ống xả nhìn khá đẹp. đỡ tù hẳn.

LogitechHN

Xe đạp
Cụ vào seting chỉnh chưa
———-
Chắc là lỗi thật. e tìm hiểu kỹ lắm rồi. chỉnh như nào thì bấm lock bên trong vẫn mở đc tuốt. h phải khoá 2 ghế sau bằng chìa thì tụi nhỏ ngồi sau mới an toàn đc. nhà e hay đi du lịch bằng xe nên vấn đề này khó chịu lắm.

LogitechHN

Xe đạp
Có phải bản tubor tốn xăng mà sửa chữa vận hành đắt hơn 2 chấm đúng không cc?
———
tốn xăng hơn thật ấy chứ. nó là đốt xăng mà. nhưng mà chạy phê lắm .
còn về sửa chữa thì cụ tính sớm quá. ít nhất 5 năm rồi hãy nghĩ tới chuyện đó.

baongan2511

Xe buýt
———
tốn xăng hơn thật ấy chứ. nó là đốt xăng mà. nhưng mà chạy phê lắm .
còn về sửa chữa thì cụ tính sớm quá. ít nhất 5 năm rồi hãy nghĩ tới chuyện đó.
Cụ k cmt sớm. Em mua 2.0 mất rồi

LogitechHN

Xe đạp
Kona thuộc suv đô thị mà e thấy xe nhỏ gầm thấp như mấy dòng 5 cửa khác nhỉ
———-
Ông này nói như thật ấy nhỉ. đô thị thì đg nhiên nhỏ là lợi thế ưu điểm. nó mà to to như tucson hoặc santafe có khi lại khó bán đc.nhà e mua con này cũng 1 phần nó nho nhỏ đấy. trong đô thị cần gì gầm cao đâu. gầm như vậy đc rồi. hay là cụ muốn gầm nó cao hẳn để tránh ngập nước?

LogitechHN

Xe đạp
Cụ k cmt sớm. Em mua 2.0 mất rồi
————
Ui zời ơi. đâu vì cái coment này mà thay đổi đc quyết định. tuỳ mỗi người mà cụ. mà hình như bản 2.0 cũng có sport đk cụ?? nhà e mua con tubo này ko phải vay thêm đồng nào nên quyết định quất luôn.

LogitechHN

Xe đạp
Các cụ dùng Kona đi gia đình cho em nhận xét được không ạ, em toàn thấy bạn bè chê phần nhưa đèn sau với cả hàng 2 ngồi bí chật
———-
đúng là xấu thật ấy. nhà tớ chuẩn bị đi độ lippo sau cho e nó đây. độ xong chắc sẽ đỡ tù hẳn. còn ghế sau chắc là hơi chật thật vì xe nó ngắn. nhưng bù lại thì mọi thứ khác rất ok so với tầm tiền. còn độ rộng thì thiếu gì xe rộng sao phải chọn kona? mình mua xe này vì nhà mình chả cần to. cần be bé lướt phố vào ra cho tiện. nói thế thôi chứ mình ở HN. mỗi lần tụ tập bạn bè lên phố mà chơi mấy ông bán tải thì chắc kiếm đc chỗ đỗ xe xong bọn nó về mịa lúc nào rồi ấy.

baongan2511

Xe buýt
————
Ui zời ơi. đâu vì cái coment này mà thay đổi đc quyết định. tuỳ mỗi người mà cụ. mà hình như bản 2.0 cũng có sport đk cụ?? nhà e mua con tubo này ko phải vay thêm đồng nào nên quyết định quất luôn.
em fun cụ tí. Vấn đề của em là tài chính thôi. Nếu có tiền chơi tubor chắc em lại cố lên luôn mấy em gầm cao hạng C. Thực ra em thấy cả sedan và SUV cứ phải hạng C trở lên nó mới đẹp

30Gx9779

Xe hơi
Kona đi quá sướng trong phố.
E hết ạ